ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับระหว่างแม็กขอบ 18 กะ ขอบ19 ความกระด้างต่างกันมากไม๊ครับ  (อ่าน 1619 ครั้ง)

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4
คือว่าอยากจะเปลียนขอบล้อเดิมเป็น18 ถ้าจะเปลียนเป็น19 ความกระด้างจะมากขึ้นไม๊ครับ ควรเปลียนไม๊ครับช่วยแนะนำด้วยครับ
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ถ้าใส่กับ Legacy  ตามรูปของคุณ  แม๊กซ์ 19 นิ้วสวยเต็มซุ้มดีครับ
ความกระด้างก็เพิ่มจาก 18 แน่นอน
ต้องดูสภาพการใช้งานหลัก   ทางเรียบในเมือง  หรือทางไกลต่างจังหวัด   เส้นทางที่ใช้ประจำหลุมบ่อเยอะไหม
แล้วคนนั่งด้วยประจำ ( ลูก / เมีย / แฟน / กิ๊ก ) รับกับความกระด้างได้หรือเปล่า   
ถ้างบพร้อม  แล้วเส้นทางที่ใช้จำวันมีสภาพค่อนข้างดี   จัดไปเลย  อย่าช้า 

ข้อดี  19"  :   เกาะถนนขึ้น  /  ควบคุมรถง่ายขึ้น  /  หล่อขึ้น   /  แม๊กซ์ยางเต็มซุ้มสวยงาม

ข้อเสีย  19"  :   กระด้าง  กระเทือนมากขึ้น  /  ค่าเปลี่ยนแม๊กซ์-ยางแพงขึ้น  /  ขับรถต้องระวังหลุมบ่อมากกว่าเดิม

สรุป     :     ตัดสินใจเองครับ   ความหล่อไม่เคยปราณีใคร