ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง โช้ค TEIN ครับ  (อ่าน 12242 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: เรื่อง โช้ค TEIN ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 04:19:39 PM »
tein master shop คิดราคา re-valve ต้นละ 3,500 บาท ถ้าทำ 4 ต้นก็ 14,000 บาทพอดีครับ :pukey:
14000   :pukey:   พอจะซื้อ TEIN มือสองได้เลยนะนี่ 
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 04:35:40 PM »
14000   :pukey:   พอจะซื้อ TEIN มือสองได้เลยนะนี่ 

ราคาเนี้ย ซื้อ Flex ไม่ได้คร๊าบ......ลองเช็คดูสิคร๊าบ........

:confused:      :confused:      :confused:

.

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:07:42 PM »
ผมรุ้จักคนที่รีวาล์วถูกๆ สี่ต้น 7000 พร้อมน้ำมันโช๊คซิ่ง

เท่าที่ลองให้มาดีกว่าsuper treet อันเก่าเยอะ อาการที่เด้งไม่ยอมหยุดที่ความเร็วสูงๆหายไปเลยอ่ะครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:43:00 PM »
ผมรุ้จักคนที่รีวาล์วถูกๆ สี่ต้น 7000 พร้อมน้ำมันโช๊คซิ่ง

เท่าที่ลองให้มาดีกว่าsuper treet อันเก่าเยอะ อาการที่เด้งไม่ยอมหยุดที่ความเร็วสูงๆหายไปเลยอ่ะครับ

แหม.....ราคาลดลงตั้งครึ่ง น่าสนใจดีคร๊าบ คุณอ๊อฟ.......

:agree:      :agree:      :agree:

.

ออฟไลน์ tavmylord

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 01:38:37 PM »
ผมว่า ท่าไม่ได้ลงสนามหรือไปแข่งอาไรบ่อยๆ SS ก็น่าจาโอแล้วนะคับ ผมใช้มานานแล้วไม่มีปันหา
อาไรเลย มี EDFCตัวเดียว ก็ปรับไปได้เรื่อยๆ อะคับ
ความเหนส่วนตัว :biggrin:

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 05:21:01 PM »
ผมว่า ท่าไม่ได้ลงสนามหรือไปแข่งอาไรบ่อยๆ SS ก็น่าจาโอแล้วนะคับ ผมใช้มานานแล้วไม่มีปันหา
อาไรเลย มี EDFCตัวเดียว ก็ปรับไปได้เรื่อยๆ อะคับ
ความเหนส่วนตัว :biggrin:

เฟริมเลย SUPER STREET  หนุ่ยขับในพีระวิ่งอยู่1.17แหนะเร็วโคตร
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:42:14 PM »
วันนี้ติดตั้งFlexเข้าไปแล้วครับ ปรับแข็งสุด(หน้า0หลัง1) กระเทือนมากครับ  แต่ถ้าปรับ(หน้า15หลัง16) ก็นิ่มขึ้นใช้ได้เลยครับ ชอบตรงที่สปริงมันแข็งนี่แหละครับ เวลาเลี้ยวรถเอียงน้อยดีครับ เหมือนมีกันโคลงหน้าแต่งเลยครับ โดยรวมแล้วชอบครับ ยกเว้นตอนเจอช่วงถนนโลกพระจันทร์นี่ตัวเด้งดึ๋งๆเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 08:43:17 PM โดย alpachino »
.

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:25:12 PM »
วันนี้ติดตั้งFlexเข้าไปแล้วครับ ปรับแข็งสุด(หน้า0หลัง1) กระเทือนมากครับ  แต่ถ้าปรับ(หน้า15หลัง16) ก็นิ่มขึ้นใช้ได้เลยครับ ชอบตรงที่สปริงมันแข็งนี่แหละครับ เวลาเลี้ยวรถเอียงน้อยดีครับ เหมือนมีกันโคลงหน้าแต่งเลยครับ โดยรวมแล้วชอบครับ ยกเว้นตอนเจอช่วงถนนโลกพระจันทร์นี่ตัวเด้งดึ๋งๆเลยครับ

ว้าว......รวดเร็วทันใจเหลือเกิน.........

ขอให้เพลิดเพลิน กับโช้ค Flex ชุดใหม่ น๊ะคร๊าบ........

:confused:      :confused:      :confused:

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 09:26:00 PM โดย Choosith »

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:43:33 PM »

ว้าว......รวดเร็วทันใจเหลือเกิน.........

ขอให้เพลิดเพลิน กับโช้ค Flex ชุดใหม่ น๊ะคร๊าบ........

.

คร้าบผมมม :agree:
.

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 02:38:55 PM »
สรุปแล้วผมไม่ได้ไปลอง flex แต่เท่าที่ลองขับดูแล้ว จากการขับขี่แบบเรื่อยซะส่วนใหญ่ และมีอัดบ้าง ตอนนี้ขอจบที่ Super Street ละกันครับ ขี้เกียจไปถอดออกละ (ตังค์หมดละด้วยครับ)  ...  :smash: 
ส่วน flex นั้น  ขอฝันถึงไปก่อนละกันครับ(อิจฉาคนมี flex)   :wavey:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???