ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาเรื่องเสาอากาศของGCหน่อยครับ  (อ่าน 9872 ครั้ง)

ออฟไลน์ CBS111

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนปรึกษาเรื่องเสาอากาศของGCหน่อยครับระหว่างเสาอากาศหน้าบนคนขับกับด้านหลังท้ายรถแล้วอันไหนรับคลื่นวิทยุได้ดีกว่ากันครับ
ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดมีความเห็นยังไงครับ มีใครติดแบบไหนบ้างครับแล้วมีข้อมูลอะไรบ้างอันไหนได้ผลดีกว่าครับ อยากทราบข้อมูลการใช้งานจริง
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: รบกวนปรึกษาเรื่องเสาอากาศของGCหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 05:34:19 PM »
สงสัยด้วยครับ ถ้าติดเสาของ honda jazz จะชัดไหมครับ  เห็นเหมื่อนมีใครเคยทำ    :confused:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: รบกวนปรึกษาเรื่องเสาอากาศของGCหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:10:06 PM »
กำลังคิดจะเอาเสาของjazzไปใส่บ้างเหมือนกัน รอหมดหน้าฝนนี้ค่อยทำ
ชัดหรือไม่ชัดยังไง หากใครเคยทำแล้วมาแชร์กันบ้างนะครับ  :dunce:

ออฟไลน์ โต๊ะโต๋

• *
  • -*- NaGaOKa -*-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 10:00:02 PM »
ของผมก็อุดด้านหน้าแล้วไปเจาะด้านหลังแทนเหมือนกันครับ เรื่องสัญญาณผมว่าดีกว่าเดิมหน่อยนะครับ
แต่ข้อเสีย ถ้าจะไปเจาะด้านหลัง ต้องให้ช่างเจาะระวังๆหน่อยนะครับ เพราะสีมันอาจจะกระเทาะนิดๆ ตอนเจาะครับ  :agree:

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • น้องม้าแคระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 03:07:51 PM »
ด้านหลังดีกว่าครับ ไม่ต้องมาคอยดึง แต่ตอนเจาะดูตำแหน่งดีๆเด้อโบ้ท ไม่งั้นน้ำเข้า หรือไม่ก็เปิดฝากระโปรงหลังแล้วมันจะโดนหาง
 :agree:

ออฟไลน์ CBS111

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 03:23:00 PM »
ด้านหลังดีกว่าครับ ไม่ต้องมาคอยดึง แต่ตอนเจาะดูตำแหน่งดีๆเด้อโบ้ท ไม่งั้นน้ำเข้า หรือไม่ก็เปิดฝากระโปรงหลังแล้วมันจะโดนหาง

แล้วของปอมอยู่หลังหรือหน้าอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 03:27:21 PM »
แล้วของปอมอยู่หลังหรือหน้าอ่ะ
คันนี้อยู่หน้าอ่ะ แต่ถ้าคันเก่าเจาะไว้ข้างหลังละ มีรูน็อตรอหมดเลย ตอนเจาะเล็งดีๆ เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 07:53:17 PM »
ของผมอยู่ด้ารหน้ามันก็ชัดนะ ไม่เคยมีด้านหลัง แต่อยากเอาเสาHonda Jazz มาใช่อะ มันไหมอะสรุป :confused:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
Re: ú¡Ç¹»ÃÖ¡ÉÒàÃ×èͧàÊÒÍÒ¡ÒȢͧGC˹èͤÃѺ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 08:18:51 PM »
โถถถถ... ไม่ต้องติด แล้วรุ่นนี้ พี่ว่าก่อนอื่นอะ เปลี่ยนท่อก่อนดีมั้ยยย... 555

แล้วอีกอย่าง รถแข่งแรงๆแบนี้ ไม่จําเป็น..  :smokin:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: ú¡Ç¹»ÃÖ¡ÉÒàÃ&
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 09:51:44 PM »
โถถถถ... ไม่ต้องติด แล้วรุ่นนี้ พี่ว่าก่อนอื่นอะ เปลี่ยนท่อก่อนดีมั้ยยย... 555

แล้วอีกอย่าง รถแข่งแรงๆแบนี้ ไม่จําเป็น..  :smokin:
ถูกพี่ ท่อน้องปอมมันตุ๊สสสสสสมากครับ  :laugh: :lol:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 12:14:56 AM »
ทำไปก็ฟังไม่รู้เรื่องหรอก อย่างพี่ตั้มว่าแหล่ะไปเปลี่ยนท่อก่อน เชื่อพี่เหอะ ทุกวันนี้ยังเสียดายเงินที่ไปติดวิทยุมาอยู่เลย

ถูกพี่ ท่อน้องปอมมันตุ๊สสสสสสมากครับ  :laugh: :lol:

หมายถึงท่อหรือเจ้าของรถอ่ะ :confused: :lol:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: ú¡Ç¹»ÃÖ¡ÉÒàÃ&
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 08:13:02 AM »

นี่!!!!! ผู้มีประสบการณ์ตรง  :supergrin:

เชื่อพี่เค้าเถอะโบ๊ต เพราะรถพี่เค้าจะถอดวิทยุไปเขวี้ยงทิ้งแล้วววว.....มันดังขนาดเล่นเอารถคันข้างหลังฟังเพลงไม่รู้เรื่องไปด้วยนี่อ่ะจิ  :laugh: :lol:

เอ่อ....... :grazy:
กรูว่าพี่ตั้มเค้าหมายถึงโบ๊ตแดงนะ   :error:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 09:10:24 AM »
นี่!!!!! ผู้มีประสบการณ์ตรง  :supergrin:

เชื่อพี่เค้าเถอะโบ๊ต เพราะรถพี่เค้าจะถอดวิทยุไปเขวี้ยงทิ้งแล้วววว.....มันดังขนาดเล่นเอารถคันข้างหลังฟังเพลงไม่รู้เรื่องไปด้วยนี่อ่ะจิ  :laugh: :lol:

เอ่อ....... :grazy:
กรูว่าพี่ตั้มเค้าหมายถึงโบ๊ตแดงนะ   :error:

อีพี่โบ้ท หมายความว่าไงเนี่ย แค่นี้ก็ดังหูจะแตกอยู่ละ
ทำไปก็ฟังไม่รู้เรื่องหรอก อย่างพี่ตั้มว่าแหล่ะไปเปลี่ยนท่อก่อน เชื่อพี่เหอะ ทุกวันนี้ยังเสียดายเงินที่ไปติดวิทยุมาอยู่เลย

หมายถึงท่อหรือเจ้าของรถอ่ะ :confused: :lol:
เจ้าของท่อเก่าอ่ะว่าไงจ๊ะ
 :smash:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2009, 09:11:58 AM โดย PoM@Musachi »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 09:12:06 AM »
ก้อหมายถึงโบ๊ตแดงน่ะแหละ แต่หาเรือ่งปอมด้วย ไม่ได้ปะทะคารมด้วยนาน เหงาปาก :laugh: :lol:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:40:35 AM »
ก้อหมายถึงโบ๊ตแดงน่ะแหละ แต่หาเรือ่งปอมด้วย ไม่ได้ปะทะคารมด้วยนาน เหงาปาก :laugh: :lol:
เปิดศึกเหรอพี่ เดี๊ยะๆ
 :pimp: