ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆทำยังไงกันบ้างครับเวลาโดนขูดรถ  (อ่าน 15069 ครั้ง)

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
พี่ๆทำยังไงกันบ้างครับเวลาโดนขูดรถ
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 05:36:26 PM »
อยากทราบว่าพี่ๆทำยังไงกันบ้างเมื่อรู้ว่ารถตัวเองโดนขูด  :grazy:
ผมพึ่งโดนขูดรถมา เป็นลักษณะรอยกุญแจกดไปที่แก้มหน้า ทำให้สีแตกเป็นรู คงจะต้องซ่อมกันทั้งแก้มเลย
เลยอยากทราบว่าถ้าเป็นพี่ๆจะตามหาตัวคนทำอย่างไรครับ แล้วมีวิธีการป้องกันอย่างไรครับ
ผมจอดรถในมหาลัยครับ จอดถูกระเบียบและใส่เกียร์ว่างครับ  ไม่ได้จอดกีดขวางการจราจร หรือขับรถเสียงดังแต่ประการไดครับ
ขอบคุณครับ :smash:

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
Re: พี่ๆทำยังไงกันบ้างครับเวลาโดนขูดรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 05:52:58 PM »
ทำใจ..ครับ..
ถ้าไม่มาก สีแต้มเอา
แต่ที่ Car wash สาขารองเมือง เค้ามีแก้ไขเฉพาะจุด แบบเนียนๆ โดยไม่ต้องทำทั้งชิ้นครับ
ลองดูครับ
http://www.glass-wizard.com/

แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
Re: พี่ๆทำยังไงกันบ้างครับเวลาโดนขูดรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 05:57:49 PM »
ขอบคุณคร้าบๆๆๆๆ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 06:08:02 PM »
ผมไม่เคยเอารถไปที่เที่ยวเลยครับ จนวันนึงเอาไปจอดที่RCAเพราะจำเป็นต้องไป
ผมจอดอยู่ในช่องจอดตามปรกติ ช่องข้างๆก็ว่างครับ ผมนั่งรอเวลาอยู่ในรถราว10นาที
ก็มีNissan ALMERAสีน้ำเงิน คนขับสวย x  ทีเดียว เธอกำลังถอยและถอยยาวๆ
ท้ายรถคุณเธอครึ่งซ้ายใกล้กันชนหน้าครึ่งขวาของผมอย่างมาก ผมก็จดจ่อดูต่อว่า
เธอจะหยุดตั้งลำใหม่หรือไม่ ปรากฎว่า.. เธอไม่หยุดครับ ผมจึงกดแตรเสียงติ๋มๆ
เตือนเธอว่าจะโดนแล้วนะ(ปิ๊นๆสองทีสั้นๆ) แล้วผมก็โล่งใจเพราะเธอหยุดทันและ
ตั้งลำถอยใหม่อีกครั้ง เธอถอยเสร็จ จอดเสร็จแล้ว ผมสังเกตและชำเลืองมองเธอ
ว่าเธอนั่งอยู่ในรถทำไมตั้งนาน นานจริงๆครับ สตาร์ทรถอยู่ด้วยเป็นเวลา15นาทีได้อ่ะ
ผมดูนาฬิกาอีกครั้งก็เห็นว่าถึงเวลานัดหมายที่จะไปเจอเพื่อนแล้ว จึงลงจากรถไป
ระหว่างนั้นผมสังเกตว่าเธอก็ลงรถพร้อมผมเช่นกัน เธอเดินขึ้นบันไดจากที่จอดใต้ดิน
แล้วไปหยุดอยู่ช่วงกลางบันได พร้อมกับเห็นผู้ชายกลุ่มหนึ่ง(4-6คนได้) ผมก็ไม่ได้สนใจ
และก็มุ่งหน้าสู่ร้านที่นัดไว้ทันที แต่มันไม่จบแค่นั้นครับ ตี2ครึ่งผมลงไปเอารถเพื่อกลับบ้าน
ผมสังเกตเห็นรอยขาวๆที่ประตูหน้า+หลังฝั่งคนขับ ผมก้มไปมองแทบอยากร้องไห้
"ใครวะ มันมากรีดรถผม ลึกด้วยจนสีรองพื้นโผล่ หนาอีกต่างหาก" ผมทำใจอยู่พัก
เพื่อนๆที่กลับด้วยกันก็ปลอบใจจนผมดีขึ้น คิดซะว่าก็ดีกว่าโดนชน ผมขับไปทางรัชดา
เพื่อส่งเพื่อนที่snopรถติดมากๆ ผมมองกระจกหลัง ตรงนั้นค่อนข้างสว่างทีเดียว
ผมสังเกตเห็นแท่งดำๆอะไรสักอย่างชี้ขึ้นมาจากฝาหลัง คล้ายๆปัดน้ำฝน ผมภาวนา
อย่าให้มีอะไรเกิดขึ้นมากกว่านี้ทีเถอะ ผมจอดรถดูอีกครั้ง พบว่า

"ปัดน้ำฝนถูกหักให้งอ หางหลังถูกกรีดละเลงซ้ายขวาๆๆๆๆๆจนเละไปหมด
มีเศษปูนที่ถูกทุบร่วงๆอยู่ตามฐานของหางหลังเต็มเลย" ผมจึงถึงบางอ้อทันที
เพราะตอนที่ออกมาจากลานจอดรถผมพบอิฐมอญที่มีปูนติดอยู่ เหมือนเป็นอิฐ
ที่มีอยู่ตามโซนก่อสร้างทั่วไป ไอ้อิฐก้อนนี้มันอยู่ตรงแถวๆประตูรถผม
ตอนที่ผมกำลังก้าวขาขึ้นรถ ผมรู้ได้ทันทีว่าต้องเป็นพวกผู้ชายของแม่สาวalmera
คันนั้นอย่างแน่นอน เพราะผมสังเกตแล้วว่าเธออยู่ในรถโดยที่ไม่ประแป้งแต่งหน้า
หรือนั่งโทรศัพท์แต่อย่างใด และ... ตอนที่เธอเดินขึ้นบันได เธอมีเพื่อนผู้ชาย
เดินลงมาหาที่ช่วงกลางบันไดเต็มไปหมดตามที่บอกไป มีคนนึงก้มมามองที่ๆรถผมจอด
แค้นจริงๆ ถ้าเจอที่ไหนจะเอาจุดสองห้อยยิงให้กระจายเต็มหน้าเลยทีเดียว

นึกแล้วเคืองอ่ะ สาวๆสมัยนี้ใจร้ายจิงๆ คิดว่าเธอคงตอกไข่ใส่สีเล่าให้พวกผู้ชาย
ของเธอฟัง แบบคันปากยิบๆ จนพวกผู้ชายเหล่านั้นแสดงความแมนออกมาโดย
ใช้รถของผมเป็นอุปกรณ์สนองความแมน

นึกแล้ว.......  :reallymad:

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 06:13:33 PM »
ฝังแล้วเศร้าเลยครับ เฮ้อ เลยไม่คิดอยากจะเอารถไปสถานที่เที่ยวเลยครับ เลวจริงๆพวกนี้
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Popular Vote : 0
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 06:17:24 PM »
อย่างซวย

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 06:19:15 PM »
เดี๋ยวนี้ถ้าไปเที่ยวตอนกลางคืนถ้าเอาลูกรักไปแล้วหาที่จอดไม่ดีจะพะวงเที่ยวไม่สนุกเลย

มีรุ่นพี่คนนึงไปเที่ยวที่ 93 พัทยาจอดรถไว้ถนนด้านนอกแล้วมี รถตู้หลับในมาชนด้านหลังแรงมาก
ซ่อมเยอะมากเพราะดึง เบรคมือไว้ด้วยครับ

แต่ก่อนก็เคยโดนครับสมัยยังเรียนอยู่ ตั้งแต่ แก้มหน้า ยันประตูหลัง ก็คงต้องทำใจล่ะครับ คงต้องคิดว่าของนอกกาย หาใหม่ได้ซ่อมได้

ออฟไลน์ ipee

• *
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 06:33:33 PM »
เดี๋ยวนี้ถ้าไปเที่ยวตอนกลางคืนถ้าเอาลูกรักไปแล้วหาที่จอดไม่ดีจะพะวงเที่ยวไม่สนุกเลย

เห็นด้วยครับ

รถโดนขูดถือว่าฟาดเคราะห์ครับ คิดในแง่ดี ดีกว่าไปเจออะไรหนักกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2009, 06:35:10 PM โดย ipee »
スバル

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 06:48:28 PM »
ต้องทำใจและระวังให้มากขึ้นครับ

ผมยังไม่เคยนะครับ
แต่ที่เสี่ยงๆเช่น
สถานที่เที่ยวกลางคืนหรือที่ที่จอดรถยากๆ
จะขับกระบะเก่าๆไปครับ
เที่ยวสบายใจ (แต่สาวก็ม่ายมอง :bawling:)

พยายามจอดให้ไม่กวน teen คนอื่นที่สุด (ไม่ได้พาดพิงถึง จขกท นะครับ แค่บอกๆกันไว้)

ที่เหลือแล้วแต่ดวงละกันค้าบ :wavey:
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:18:00 PM »
พยามควรจอดในที่ที่ปลอดภัย ทุกครั้งน่ะครับ ++
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ nuto

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:28:39 PM »
ไม่ได้โดนขูด แต่โดน ป้าแก่ๆ(หงอกทั้งหัว) ถอยมาโดมเเก้ม
เซ็งกันไป  :error:
ลุงกล้วยพาว์เวอร์เซอร์วิส

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 09:17:41 PM »
ถ้าที่จอดรถมี รปภ ต้องให้ TIP พี่ รปภ ครับฝากฝังเขาไว้สบายใจกว่าครับ หรือสั่งพิเศษไว้เลย
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:14:25 PM »
ทำใจละครับ อย่าไปคิดมาก อะไรจะเกิดก็เกิดครับ ระวังเท่าที่จะระวังได้ ถ้ามีรอยก็ทำใจละครับ ก็เหมือนขับรถอย่างระวังที่สุด แต่
ฝั่งตรงข้ามทำหินกระเด็นมาโดนรถเป็นรอย มันสุดวิสัยครับ ยังไงมันก็ซ่อมได้
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:52:03 PM »

ได้แต่เจ็บใจครับ ที่หาตัวคนทำไม่เจอ  :reallymad: :smash:

แล้วก็มานั่งทำใจ ว่า ฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน  :yawn: :spiny:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 03:21:10 AM »
จอดชิดเสาเข้าไว้  ยังมีพวกกระบะ / ออฟโรดสูงๆ   ชอบเปิดประตูมากระแทกแบบไม่ระวัง
รถเป็นรอยลักยิ้มหลายจุด    หลังๆ ต้องจอดชิดๆ เสา   ให้ห่างรัศมีประตูของรถข้างเคียง