ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเครื่องดังแต๊กๆๆๆ ตอนเช้ากับตอนเครื่องเย็นๆๆ  (อ่าน 2779 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsunami

• *
  • Popular Vote : 0
อยากสอบถามเพื่อนๆๆที่เคยเจออาการแบบผม...คือตอนเช้าเวลาสตาร์ทเครื่องจะมีเสียงดังแต๊กๆๆๆๆๆ
ประมาณ 2-3 นาทีแล้วก็หาย เป็นเครื่องเลกาซี่เกียร์ออโต้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรมีวิธีแก้ไขไหมครับช่วยแนะนำ
หรือไปซ่อมที่ไหนได้บ้าง...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
น่าจะเป็นอาการของวาล์วดังนะครับ อาการแบบนี้ลองเอาเข้าไปให้อู่ที่วางใจฟังเสียงดูอีกทีครับ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
อยากสอบถามเพื่อนๆๆที่เคยเจออาการแบบผม...คือตอนเช้าเวลาสตาร์ทเครื่องจะมีเสียงดังแต๊กๆๆๆๆๆ
ประมาณ 2-3 นาทีแล้วก็หาย เป็นเครื่องเลกาซี่เกียร์ออโต้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรมีวิธีแก้ไขไหมครับช่วยแนะนำ
หรือไปซ่อมที่ไหนได้บ้าง...ขอบคุณครับ
  น่าจะเป็นพวกไฮโดรลิกวาวล์นะ  :supergrin:

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
น่าจะประมาณนั้นนะคับอาการเดียวกันเลยแต่ของผมนี่ดังตลอด วันนี้ไปทำรถมาก็เจอเรื่อง valve นี่แหละขับธรรมดาได้แต่บูสหนักๆๆห้ามคับช่างแนะนำมาว่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างดีแล้วเติมหัวเชื้อไปซักหน่อยน่าจะช่วยได้...แต่ไม่หายนะคับแต่ช่วยยืดไปได้ซักระยะเท่านั้นเองทางที่ดีก็ overhaul ใหม่ หรือ ยกเครื่อง สำหรับกรณีผมนะคับ :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ขออนุญาต จขกท ถามเพิ่มหน่อยครับ
เครื่องที่ใช้ไฮดดรอลิกวาล์ว อยากพวก เวอร์ชั่น 1 และ 2 อินเตอร์เฉียง สามารถนำฝาเครื่องเวอร์ชั่น 3 และ 4 ซึ่งเป็น ชิมวาล์วมาใช้แทนได้เลยใช่ไหมครับ
เพราะในอนาคตจะโอเวอร์ฮอลและคิดจะเปลี่ยนเป็นฝาชิมไปเลยครับ น่าจะดีกว่า เลยอยากทราบข้อมูลจุดนี้หน่อยครับ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ oracle9i

• *
  • Popular Vote : 0
  • ^-^
ผมก็เคยเป็นครับตอนได้ยินใจหายแว้บเลย

พอให้ที่อู่ฟัง สรุปแค่ท่อไอเสียรั่ว