ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยบูสต์หายอีกแว้ว  (อ่าน 2398 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOR CGR

• *
  • Popular Vote : 2
ช่วยด้วยบูสต์หายอีกแว้ว
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 06:48:41 AM »
หลังจากรอบที่แล้วเครื่องยนต์แวคคั่มหาย ตรวจสอบตามที่เพื่อนๆพี่แนะนำ พบว่าช่างต่อสายผิดทุกเส้นเลยครับสลับกันหมด (แนะนำนิดนึงถ้าเด็กอู่ใหม่ของพี่พนมประกอบเครื่งให้ท่านหล่ะก็ โปรดติดตามหรือตรวจสอบอีกรอบนะครับ มิฉะนัน้อาจซวยแบบผมได้) หลังจากแก้ไขตามคูมือแล้วพบว่าบูสต์หายครับคือผมตั่งไว้ที่ hi boost 1.2 bar low boost 1.0bar แต่ทำยังไงมันก็ขึ้นไปสุดได้แค่ 0.7 bar จึงอยากขอคำแนะนำด้วยครับว่าสายไหนผิดอีกหรือไม่อย่างไร

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ช่วยด้วยบูสต์หายอีกแว้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:21:39 AM »
หลังจากรอบที่แล้วเครื่องยนต์แวคคั่มหาย ตรวจสอบตามที่เพื่อนๆพี่แนะนำ พบว่าช่างต่อสายผิดทุกเส้นเลยครับสลับกันหมด (แนะนำนิดนึงถ้าเด็กอู่ใหม่ของพี่พนมประกอบเครื่งให้ท่านหล่ะก็ โปรดติดตามหรือตรวจสอบอีกรอบนะครับ มิฉะนัน้อาจซวยแบบผมได้) หลังจากแก้ไขตามคูมือแล้วพบว่าบูสต์หายครับคือผมตั่งไว้ที่ hi boost 1.2 bar low boost 1.0bar แต่ทำยังไงมันก็ขึ้นไปสุดได้แค่ 0.7 bar จึงอยากขอคำแนะนำด้วยครับว่าสายไหนผิดอีกหรือไม่อย่างไร

แนะนำว่า เข้าไปพี่พนมอีกรอบ แล้วให้ช่างใหญ่เค้าไล่ให้ อย่าให้ช่างฝึกหัด คร๊าบ เดี๋ยวจาเจอดีอีก

.

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: ช่วยด้วยบูสต์หายอีกแว้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 12:44:29 PM »

แนะนำว่า เข้าไปพี่พนมอีกรอบ แล้วให้ช่างใหญ่เค้าไล่ให้ อย่าให้ช่างฝึกหัด คร๊าบ เดี๋ยวจาเจอดีอีก

.
เห็นด้วยครับ ให้เค้าเช็คให้ดีกว่าครับ แต่ผมเคยเป็นบูสต์มา0.7เหมือนกัน แต่กรณีผม เวสเกตมันค้างครับ มันคายทิ้ง เปลี่ยนเวสเกตผมก็หายสนิท :supergrin:
ขอให้หายไวๆครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง