ผู้เขียน หัวข้อ: Sydney, so boring!!!!  (อ่าน 4103 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike7157

• *
  • Popular Vote : 1
Sydney, so boring!!!!
« เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:49:22 PM »
hi guys,

Just hanging around Sydney for a day and try to looking for some auto stores, checking for some interesting items but I can't find any Subaru accessories store. If anyone know where they are, pls let me know.

Thanks krab

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
Re: Sydney, so boring!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 08:46:17 PM »
พวกอะไหล่รถมันไม่อยู่ใน Sydney น่ะสิครับ ต้องออกมานอกๆ หน่อย จำไม่ได้ละแถวไหน

พวกรอบนอกนี่ พวกอู่รถเยอะนะครับ ลองหาดู ไม่รู้จะบอกยังไง

ตอนนี้ก็อยู่ซิดนีย์เหมือนกัน STI แท้ๆ เต็มๆ เพียบเลย ทุกรุ่น Type-R 350Z 370Z Audi TT งี้ มีเพียบ

เห็นแล้ว ก็เก็บตังค์ ซื้ออยู่เหมือนกัน

กะถอย Liberty B4 GT น่ะครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 11:58:22 PM »
ของแต่ง สำนัก APS นี่มากจากออส น่าจะมีรถเต็มๆ หลายคันนะผมว่า อยากไปมั้งจัง  :crying:

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 12:26:54 AM »
ลองไปนี้ครับ Parramatta Road เดินได้ทั้งวันเลย มีแต่โชว์รูมรถทั้ง2ข้างถนน  ไปดูของแปลกอย่าง ford หรือ holden ที่นู่ก็แปลกตาดีเหมือนกัน

ไปไม่ถูกลองดู http://en.wikipedia.org/wiki/Parramatta_Road

ps ถ้าจะเที่ยวออสเที่ยวธรรมชาติดีกว่าครับ เที่ยวในเมืองไม่ค่อยมีอะไรเลย :sleepy:

ออฟไลน์ iamjc ( ต้นครับผม )

• ('',)
  • *
  • Popular Vote : 3
  • what ever when ever where ever
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 08:27:27 PM »
ที่พักอยู่แถวไหนอ่ะครับ จะได้ไกด์ถูก จริงๆมันไปได้หลายทาง ถ้ามีรถขับ แต่เอาแบบคนทั่วไปไปได้ละกันรถเมล์เลยครับ แบบมีแอร์นะ เพราะที่นู่นมีรถเมล์ไม่มีแอร์ด้วย  ถ้าไปทาง victoria road ก็ สาย 515,517 แล้วก็มี express แบบจอดบางป้ายอ่ะครับ จำเบอร์ไม่ได้ แต่ไปขอtime table ได้ที่ทุก station นะครับ รถที่นู่นตรงเวลามากๆ ยังไงยืนอ่านข้างรถก็ได้ มันจะมีตัวหนังสือวิ่ง led ด้านข้างบอกถึงปลายทางของรถ ถ้าขึ้นรถที่ town hall ให้ขึ้นป้าย ตรงข้ามกับห้าง victoria buildingนะครับ บน george street
แต่ถ้าเอาชัวร์ขึ้นต้นสายเลยก็ circular quay ครับหรือที่ opera house นั่นแหละครับ

อีกทางไปทาง broad way เข้า great western hight way มันจะไปวิ่งบรรจบกับ paramatta road ครับถ้ามาwayนี้ รู้สึกจะมี รถไฟไปนะครับ แนะนำให้ไปขึ้นที่ central station เลย เพราะถ้าขึ้นมาจาก ที่อื่นต้องลงต่อที่ central อยู่ดี

ขอให้สนุกนะครับ  ผมก็เคยอยู่ที่นั่นมาหลายปี ให้ช่วยอะไรก็บอกได้นะครับ
แนะนำคืนวันเสาร์ไปเดินเล่น george street ก็เพลินแล้วครับ สาวๆทั้ง aussy vietnamese chinese แต่งตัวกันซะ รถสวยๆแรงๆก็ชอบวิ่งวนโชว์พาวอยู่เส้นนี้หละครับ
.............say somthing...............

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 08:34:04 PM »
เพิ่มเติม อยู่นี่ไปนี่ ชักชอบเจ้า Holden 307 clubsport ขึ้นทุกที รถเสียงมันทุ้ม นุ่ม ลึก เหลือเกิน

เส้น George นี่ สุดๆ ตามนั้น

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 09:41:48 AM »
george street ในซิดนี่ย์ใช่ไหมครับ (ต้องถามก่อนเพราะที่ Perth ก็มีถนนชื่อนี้)  จะได้หาโอกาสไปอีกรอบ เอิ๊กๆๆๆๆ น่าสนๆ

ปล. ผมมีไปทั้ง ซิดนี่ย์ บริสเบน เมลเบิร์น เพิร์ธ พี่ๆเพื่อนๆมีแหล่งเที่ยว อาหารตา ของแต่งรถ รบกวนชี้จุดให้ด้วยนะคร๊าบบบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ChUn

• *
  • Popular Vote : 0
  • FEISTI
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 07:45:56 PM »
มาเมลเบิร์นสิครับ  ที่นี่สำนักแต่งกับของเล่นมีให้เลือกเยอะเหมือนกัน... :agree: :agree:

ออฟไลน์ ChUn

• *
  • FEISTI
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:47:52 PM »
อยู่ที่นี่ครับ...

0466211157 - ชุน ครับ โทรคุยกันได้ครับ... :agree: :agree:

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:50:01 PM »
อยู่ที่นี่ครับ...

0466211157 - ชุน ครับ โทรคุยกันได้ครับ... :agree: :agree:

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:39:37 AM »
โอ้วว ขอบคุณครับ มีไปเมลเบิร์น 13-15 นี้ เดี๋ยวโทรไปหาครับ ผมอยู่โรงแรม Crown Plaza ตรงข้ามคาสิโนอะครับ เคยเดินเล่นกับเพื่อนเห็นโรงงาน STi ด้วย อยากไปๆ

ออฟไลน์ 22B-lism

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 09:36:17 PM »
ที่พักอยู่แถวไหนอ่ะครับ จะได้ไกด์ถูก จริงๆมันไปได้หลายทาง ถ้ามีรถขับ แต่เอาแบบคนทั่วไปไปได้ละกันรถเมล์เลยครับ แบบมีแอร์นะ เพราะที่นู่นมีรถเมล์ไม่มีแอร์ด้วย  ถ้าไปทาง victoria road ก็ สาย 515,517 แล้วก็มี express แบบจอดบางป้ายอ่ะครับ จำเบอร์ไม่ได้ แต่ไปขอtime table ได้ที่ทุก station นะครับ รถที่นู่นตรงเวลามากๆ ยังไงยืนอ่านข้างรถก็ได้ มันจะมีตัวหนังสือวิ่ง led ด้านข้างบอกถึงปลายทางของรถ ถ้าขึ้นรถที่ town hall ให้ขึ้นป้าย ตรงข้ามกับห้าง victoria buildingนะครับ บน george street
แต่ถ้าเอาชัวร์ขึ้นต้นสายเลยก็ circular quay ครับหรือที่ opera house นั่นแหละครับ

อีกทางไปทาง broad way เข้า great western hight way มันจะไปวิ่งบรรจบกับ paramatta road ครับถ้ามาwayนี้ รู้สึกจะมี รถไฟไปนะครับ แนะนำให้ไปขึ้นที่ central station เลย เพราะถ้าขึ้นมาจาก ที่อื่นต้องลงต่อที่ central อยู่ดี

ขอให้สนุกนะครับ  ผมก็เคยอยู่ที่นั่นมาหลายปี ให้ช่วยอะไรก็บอกได้นะครับ
แนะนำคืนวันเสาร์ไปเดินเล่น george street ก็เพลินแล้วครับ สาวๆทั้ง aussy vietnamese chinese แต่งตัวกันซะ รถสวยๆแรงๆก็ชอบวิ่งวนโชว์พาวอยู่เส้นนี้หละครับ
โอวว ผมศิษย์เก่า Australia เหมือนกันครับ พูดแล้วคิดถึงที่โน่น ผมอยุ่หลายปีเหมือนกัน กลับมาก็หลายปีแล้ว

สถานที่ชมรถสวยๆ นะคับ พวกวัยรุ่นชอบขับโชว์กัน
1. ในเมืองครับ อย่างที่ท่านบอก George st. ตอนกลางคืนวันเสาร์ตาลายครับ มันโฉบกันแถวๆ ช่วง chinatown วิ่งขึ้นไปที่ townhall ครับ ลองไปดูครับ
2. Pitt St. ครับ มีบ้าง
3. แถวๆ KingsCross ครับ ถนนผ่ากลาง ทั้ง 2 ข้างทางเหมือน พัฒน์พงษ์ บ้านเรา ถ้าไม่ชำนาญอย่าไปนะคับ เพราะว่ามิจฉาชีพเยอะเหมือนกัน
4. ไม่งั้นก็แถวๆ ชายทะเลครับ brighton le sand ครับ ต้องลงรถไฟที่ rockdale ครับ แต่แนะนำไม่มีรถ อย่าไปเลยครับ มันไกลนิดนึง
ลืมไป วันอาทิตย์นี่ตามชายทะเลเยอะครับ แถวๆ Bondi Beach ครับ นั่งรถไฟเส้นสีฟ้าสุดสายครับ Bondi Junction แล้วไปนั่งรถเมล์ต่อไปที่ชายหาด ลืมบอก รถไฟขาเข้าเมืองนะคับ ไม่ใช่ขาออก

ส่วนถ้าจะไปดูรถตอนกลางวันนะคับ ก็แนะนำ parramatta rd. เช่นกัน มันยาวมาก ประมาณ 20-30 กมได้มั้งครับ เริ่มตั้งแต่ Sydney University ไปจนถึง Parramatta เลยคับ ส่วนสำนักแต่ง หรือว่าร้านแต่งรถเหรอ ลอง search หาดู หรือไม่ก็ซื้อหนังสือมาแล้วเปิด google map เลยคับ ตอนที่ผมอยู่โน่น google map ยังไม่ดังเลย หรือว่ายังไม่เกิดหว่า ผมกลับมาเมืองไทย 2002 ครับ

ผมยังไม่มีโอกาสไปเข้า meeting กับเพื่อนๆ ในกลุ่มนี้เลย เคยไปมา 1 ครั้ง ตอนมาเยือนชลบุรีกัน ตัวผมเองมี su อยู่ 2 คันแล้วคับ คันแรกแปลงร่างได้เหมือน transformer ครับ คันที่สองเป็นรถบังคับจีนครับ โดนัทบนพื้นหินอ่อนเล่นประจำครับ :sunglasses:  :sunglasses: ของจริงยังไม่มี  แต่ชอบมาตั้งแต่ปี 1998 แล้วครับ

ออฟไลน์ tee77

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 10:57:52 PM »
พอจะฝากหาอะไหล่ของrx3 หรือ rx4 ได้มั้บครับ   :embarass: :embarass:

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 09:30:54 AM »
To Mr. Chun

I just called u krab, pls pick up the phone or call me back.

thanks