ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องสีครับ GF impreza wagon ทำเป็น version 6 สีเทาดำ โค๊ดสี สีอะไรครับ ??  (อ่าน 8136 ครั้ง)

ออฟไลน์ asdf

• *
  • Popular Vote : 0
หา code สี

สำหรับ GF impreza wagon ทำเป็น version 6 ครับ  สีเทาดำ

ในหนังสือดูแล้วสวยมากแต่ดันไม่บอก code สี

อยากถาม เพื่อนๆ พี่พี่ น้องๆ sss ทุกท่านครับ

ว่าใครพอจะทราบ code สี รถตามรายละเอียดด้านบนบ้างไหมครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านล่วงหน้าครับ

:crying1: :crying1:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เอ........  แบบนี้หรือเปล่าน๊ออออ !!!   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 02:50:50 AM โดย ready..GO!!! »

• *
อ๊ะๆ   คันนี้ก็IDOLผมเช่นกันครับ  :beer: :agree:

• *
ใช่ครับพี

สีนี่แหละครับ

แหล่ม ที่สุดในโลกเลย

อยากได้แบบเนี้ยครับ

ปรึกษาเพิ่มเติมครับ

มีคนแนะนำว่าอย่าเพิ่งทำสี ช่วงหน้าฝน ในรออีกหน่อยให้เขาหน้าหนาวแล้วค่อยทำ 

ไม่ทราบว่าช่วงฤดู มีฝนไม่มีฝนเนี่ย มันมีผลกับสีรถเราด้วยเหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 10:37:23 AM โดย asdf »

• *
ใช่ครับพี

สีนี่แหละครับ

แหล่ม ที่สุดในโลกเลย

อยากได้แบบเนี้ยครับ

ปรึกษาเพิ่มเติมครับ

มีคนแนะนำว่าอย่าเพิ่งทำสี ช่วงหน้าฝน ในรออีกหน่อยให้เขาหน้าหนาวแล้วค่อยทำ 

ไม่ทราบว่าช่วงฤดู มีฝนไม่มีฝนเนี่ย มันมีผลกับสีรถเราด้วยเหรอครับ

ผมไม่ขอบอกว่า"ทำไม่ได้" แต่ขอใช้คำว่า"ไม่ดี" จะดีกว่าครับ

มันมีผลแน่ๆครับ จะมากหรือน้อยตามแต่ความรอบคอบของอู่
ผมทำสีทุกครั้งจะทำช่วงหน้าร้อนหรือหน้าหนาวเพราะเราจะเสี่ยง
กับปัญหาความชื้นสัมพัทธ์ในบรรยากาศลดลงครับ การsetตัวของเนื้อ
สีเกี่ยวข้องโดยตรงเลยครับ ...

ความชื้นเป็นตัวแปรที่เราควบคุมแทบไม่ได้เลยจริงๆครับ
โอกาสที่ความชื้นในบรรยากาศ จะทำปฎิกิริยากับผิวโลหะ
หรือเนื้อสี หรือการออกซิไดซ์เซชัน(หนิม)ในระยะยาว มีสูงที่สุด

ถ้าหลีกเลี่ยงได้หรืออยากพบกับผลงานที่สมบูรณ์ที่สุด
ควรใจเย็นๆรอให้พ้นๆฤดูฝนหรือช่วงมรสุมครับ
ใจเย็นๆตั้งตารอก็ดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2009, 02:54:03 AM โดย ready..GO!!! »

• *
ผมไม่ขอบอกว่า"ทำไม่ได้" แต่ขอใช้คำว่า"ไม่ดี" จะดีกว่าครับ

มันมีผลแน่ๆครับ จะมากหรือน้อยตามแต่ความรอบคอบของอู่
ผมทำสีทุกครั้งจะทำช่วงหน้าร้อนหรือหน้าหนาวเพราะเราจะเสี่ยง
กับปัญหาความชื้นสัมพัทธ์ในบรรยากาศลดลงครับ การsetตัวของเนื้อ
สีเกี่ยวข้องโดยตรงเลยครับ ...

ความชื้นเป็นตัวแปรที่เราควบคุมแทบไม่ได้เลยจริงๆครับ
โอกาสที่ความชื้นในบรรยากาศ จะทำปฎิกิริยากับผิวโลหะ
หรือเนื้อสี หรือการออกซิไดซ์เซชัน(หนิม)ในระยะยาว มีสูงที่สุด

ถ้าหลีกเลี่ยงได้หรืออยากพบกับผลงานที่สมบูรณ์ที่สุด
ควรใจเย็นๆรอให้พ้นๆฤดูฝนหรือช่วงมรสุมครับ
ใจเย็นๆตั้งตารอก็ดี

แล้วโค๊ดสีละครับพี่   :crying1: :crying1: :crying1:

• *
เหอๆๆๆ  อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ ขอโทษจริงๆ มีแต่ภาพครับ  :P

ลองsearchดูจากกระทู้เก่าๆละกันครับ มีสมาชิกรวบรวมไว้ละ
http://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=3263.0
http://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=39281.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2009, 08:29:08 PM โดย ready..GO!!! »

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สีสวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
86F
Blue steel metallic or Cool Grey (RB5)
สีเทาอมฟ้าครับสวยงามมากๆ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *
86F
Blue steel metallic or Cool Grey (RB5)
สีเทาอมฟ้าครับสวยงามมากๆ

พอจะมีตัวอย่างรูปไหมครับ  :confused:

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2009, 12:26:14 AM โดย ready..GO!!! »

• *
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
แม่เจ้า ไอ้แก็งเทาดำ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
อยากดู 86F จังงงงง  :blue: :blue:

• *
อยากดู 86F จังงงงง  :blue: :blue:

รูปทั้งหมดทั้ง GF/GC RB5 คือโค้ดสี 86F ครับ