ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องสีครับ GF impreza wagon ทำเป็น version 6 สีเทาดำ โค๊ดสี สีอะไรครับ ??  (อ่าน 8137 ครั้ง)

ออฟไลน์ asdf

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุณครับ

สวยขั้น เทพ

ตอนนี้ พาร์ทรอบคัน ส่งเข้าอู่ทำสีไปหมดแล้ว

กำลังจะเอารถเข้าไปให้ทำวันจันทร์นี้แล้วครับ

ตัดสินใจอยู่เลยว่าจะทำ  สีเดิม บรอนซ์เงิน  (ไม่ต้องเปลี่ยนสีรถ สีเดิมโรงงาน ทำแค่ชิ้นที่เปลี่ยนใหม่ (ก็เกือบรอบคันแหละครับ))

หรือเปลี่ยนเป็นสีนี้ดี

ปัญหาของผมมีอยู่ว่า

ที่อู่นี้ทำสีดีมาก  แต่ว่าไม่มีช่างเครื่อง ไม่สามารถยกเครื่องออกมาทำสีในห้องเครื่องได้

ทำให้การเปลี่ยนสีไม่เนียนทั้งคัน

และสีเดิมลองให้ช่างขัดดูแล้ว  สียังสวยอยู่เลย  ขัดแล้วเงาวับเลยแหละ

เลยตัดสินใจเบื้องต้นไปว่า ทำสีเดิม บรอนซ์เงิน 

จะได้คงสภาพสีรถเดิมไว้ก่อน เพื่อจะดู classic ไปอีกแบบ v6 wagon สี บรอนซ์เงิน  :laugh: :lol:

มีคำแนะนำอะไรเด็ดบ้างไหมครับ

ว่าแต่ว่าชักอดใจไม่ไหวแล้ว