ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเฉี่ยวแล้วหนีค้าบบ เซ็งงงง  (อ่าน 10230 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: โดนเฉี่ยวแล้วหนีค้าบบ เซ็งงงง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:19:40 AM »
เห้นแล้วเสียดายแทนนนน

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: โดนเฉี่ยวแล้วหนีค้าบบ เซ็งงงง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 07:56:16 AM »
ท่านพ่อผมแนะนำมาครับ บอกว่า ทำสีเอาก็ได้ ส่วนโคมไฟที่แตก ให้ถอดเอาโคมมันออก แล้วใส่ท่อดักอากาศเหมือนพวกรถแรงๆเค้าทำกัน
น่าจะดูดีมั้ยเนี่ย? :redface: (สปอร์ตไลท์ผมไม่ได้เดินไฟเอาไว้อยู่แล้วนะครับ)

ท่านพ่อคุนเมิงก็แนะนำมาถูกนะ....กันชนก็ทำสีสิ...จาปล่อยไว้แบบนั้นเหรอ :error:

แล้วก็เรื่องท่อดักลม....ถ้าจะเอาท่อมาดักก็ถอดอีกข้างออกแล้วดักมัน 2 ข้างเลย เพราะเมิงไฟแตกด้านซ้าย ถ้าดักแต่ซ้ายก็......เอาไปเป่าอารายหว่า??? เบรคหน้าซ้ายข้างเดียวเหรอ :laugh:

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเลือกที่ดักดีๆ แล้วกัน ว่าต่อท่อเข้าไปจะไปเป่าอะไร :agree:

แต่ถ้าเป็นกรู.....กรูไปหาสปอร์ตไลท์มาใส่ให้เหมือนเดิมดีกว่า....แล้วก็ต่อสายซะ :embarass:

ว่าแต่ก็สมน้ำหน้า.....เอ้ยยยยยย.....เสียใจด้วยนะ ไม่ค่อยจะใช้รถกลัวมันพังแต่พอใช้ก็โดนมอเตอร์มึนมาสอยซะงั้น :lol: :lol:.....เอ้ย Emo ผิดอีกแล้ว ต้องอันนี้ :blue: :blue:

ไอ้พวกห่านนี่ แม่มถ้าเฉี่ยวแล้วล้มนี่ ต้องรีบลงไปกระทืบซ้ำ  :reallymad:

โห....เด๋วนี้โหดเว้ยยยยยย...หรือที่ทำงานวางพล๊อตเรื่องไว้ให้เป็นแบบนี้ :lol: :supergrin:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 08:01:10 AM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ goodnewgarage

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 12:14:13 PM »
เซ็งแทนเลย ครับ  ผมดดนกระจกมองข้างคราวที่แล้วยังระแวงมอไซด์อยู่เลย
หายไวๆ  ครับพี่

ออฟไลน์ asdf

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 05:09:28 PM »
ขอระบายบ้าง T.T

โดนมาสดๆเมื่อกี้เลยครับ ขับกลับขากมหาลัย บนเส้นพระราม4มุ่งหน้าหัวลำโพง
ผมขับความเร็ว60-70 ที่เลนสอง นับจากขวาสุด แต่อยู่ดีๆ ไอมอไซ2คันที่อยู่ด้านหน้าค่อนไปทางซ้ายของรถ อยู่ดีๆก็ขับแปลกๆ และเอี้ยวออกมาหารถผม
ไอเราก็มองขวา ว่างมั้ยหนอจะหักออก แต่มีแทกซี่คันนึงอยู่ ห่างๆ ก็เลยเบี่บงหลบมอไซ (เกือบไม่พ้น รถเค้าดิ้นกว้างมาก) ล้อขวาผมทับเส้นแบ่งเลนพอดี
ขณะนั้นเอง ได้บินเสียงเร่งเครื่องมาจากทางขวา มองไป ไม่ทันแล้ว โครมเต็มๆ แทกซี่คันที่ว่า เร่งขึ้นมาครับ แต่ดันเร่งแล้วไม่พ้น มาฟาดเอากระจกข้างปรับไฟฟ้าผมพับไปอีกด้านเลย  :frown:

ไอผมก็ เฮ้ย อะไรวะ !!!! แล้วไม่จอดด้วย เร่งความเร็วต่อ ผมก็ฉุนสิครับ ขับจี้แล้วบีบแตรแหลกเลย กว่าจะจอดโน่น ห่างกับที่เกิดเหตุเกือบ100เมตร
พอเค้าลงมา หาว่าผมผิดอีก ขับมากินเลนผม

สุดท้าย ไม่ได้อะไรเลยแม้แต่คำขอโทษ T T  แถมให้ผมโทรเรียกประกันมาจ่ายค่าเสียหายให้เค้าอีก บ้าหรือ ผมไม่ได้ผิดซะหน่อยนะ ???
แต่โชคยังดีครับ ซูบารุทำรถแข็งแรง กระจกข้างเฟีองไม่หัก กรอบไม่ร้าว กระจกไม่แตก แต่มีรอยโดยข่วน(หนักๆ)อยู่
เสียสภาพจิตเล็กน้อย(ถึงปายกลาง) เพราะถึ่งออกจากอู่มาหมาดๆไม่ถึงสัปดาห์.....

เซงครับ  กว่าจะสงบอารมณ์ลงได้ เป็นชั่วโมงสองชั่วโมง เฮ้ออออ .... เข้าใจพี่โบ๊ตนะครับ แต่ของพี่หนักกว่าผม -*-

ทำไมไม่แจ้งความล่ะครับ

ชนแล้วหนี นะเนี่ย   

ออฟไลน์ SUBAME

• *
  • I LOVE "SUBARU"
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 05:50:43 PM »
น่าฉงฉานนนนนน :P
"Think  Feel  Drunk" คนขับเมามันส์ คนนั่งเมารถ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 02:42:41 PM »
น่าฉงฉานนนนนน :P
หล่อนสงสารชั้นก้อพาชั้นไปเลี้ยงอาหารญี่ปุ่นหน่อยเด้ะ  :supergrin: :tasty: :tasty:

ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจนะคร้าบบบบ :agree:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 02:53:33 PM »
ลองโทรถามอู่สีวลีดูสิครับ
เพราะอิมสีน้ำเงินคันแรก ชิ้นหน้าเป็น 22B แบบโบ๊ท แต่ไม่มีฝาครอบสปอทไลท์มาด้วย เฮียหวัดแกบอกว่าแกตีเองให้คันนั้นครับ
โชคดีครับโบ๊ท

02 749 8873

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 06:14:27 PM »
พี่ชายคนนี้น่าเห็นใจจริง  ไฟก็แตก แถมขอเบอร์สาวก็ไม่ได้อีก    :bawling: 

ปล.ล่อเล่นนะครับพี่ครับ   :supergrin:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 06:21:21 PM »
พี่ชายคนนี้น่าเห็นใจจริง  ไฟก็แตก แถมขอเบอร์สาวก็ไม่ได้อีก    :bawling: 

ปล.ล่อเล่นนะครับพี่ครับ   :supergrin:
เพราะว่าเจ้าของร้านดันไปบอกว่าอย่าให้เบอร์ ให้มากินบ่อยๆจะได้เจอหน้า  :error: :error: เลย"พี่คะ เอาไปทำไมเบอร์ มาเจอตัวเลยดีกว่า หนูมาทุกวัน" :frown:

แหมๆ ใครน๊าเจ้าของร้าน มันน่านัก :laugh: :lol:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 11:49:51 PM »

เจ้าของร้านกั๊กนี่หว่า 5555555

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 12:32:59 AM »
ลองโทรถามอู่สีวลีดูสิครับ
เพราะอิมสีน้ำเงินคันแรก ชิ้นหน้าเป็น 22B แบบโบ๊ท แต่ไม่มีฝาครอบสปอทไลท์มาด้วย เฮียหวัดแกบอกว่าแกตีเองให้คันนั้นครับ
โชคดีครับโบ๊ท

02 749 8873

จัดไปครับ งานเนี้ยบมาก รถผมงานอู่แกเหมือนกันครับ   :agree:  :agree:  :agree:

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 04:00:27 AM »
โอ้ยโดนรุม..... :error:

ออฟไลน์ ammamm

• *
  • =^-^=
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 01:29:05 PM »
อีแบบนี้โดนกันถ้วนหน้า
แถมทะเบียนมอไซด์จำยากอีกตะหาก
ต่อให้มันติดทะเบียนหลัง อ่านยังไม่ทันครบ 6 ตัวมันก็วิ่งหายไปแล้ว :crap:

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:21:14 AM »
Case เดียวกันเลยคับ หันมามองหน้าด้วยเป็นรอยบากจนทุกวันนี้ :reallymad: