ผู้เขียน หัวข้อ: เคยโดนไอ้โจรหัวปิงปองปล้นมากที่สุดวันนึงกี่ครั้ง???  (อ่าน 8810 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ลองวิธีผมมั้ยพี่เคน ก่อนคุยดูท่าทีก่อนเลย ถ้าเค้ามาพูดดีๆ ไม่เฮงซวยผมก็ขอร้องพี่เค้าดีๆ ให้อนุโลมให้หน่อย อย่างไฟหน้าสีขาวผมเนี่ย (ฮาโลเจน)
ผมเจอตำรวจดีๆ ผมก็ขอเค้าว่า พี่ครับ พอดีผมซื้อต่อเค้ามาแล้วไฟมันเป็นสีนี้น่ะครับ ยังไงขอผมสักครั้งแล้วกัน พี่เค้าก็ใจดีบอกอ้าวหรอ ซื้อต่อมาหรอครับ
อ่ะๆ ผมให้ครั้งเดียวนะ ครั้งหน้าเจอกันผมให้ใบสั่งนะครับ ขับดีๆ อย่าซิ่งละ เดินทางปลอดภัยครับ" อันนี้แบบดีๆ

อันนี้มาแบบไม่ดี "มาโบกเลย เดินมาเคาะกระจก ปังๆ บอก เฮ้ย เอาใบขับขี่มาดิ๊ รถเอ็งผิดกฏหมายนะเนี่ย (ผมเปิดกระจกแค่นิดเดียวพอคุยกันได้แค่นั้น)
หลังจากนัน้มันตะคอก ผมก็หยิบมือถือมาให้เห็นๆเลย ทำเป็นว่าอัดเสียง แล้วบอกเลย "ว่าไงน้อง จับพี่เรื่องไร บอกมาดิ๊ เอาให้ดีนะมรึง *เป็นทนาย"
หลังจากนั้น ก็ปล่อยตลอด (มุขนี้ไม่เคยแป้กนะพี่บอกซะก่อน)  :supergrin:

ฮ่าๆ แมร่งกินหญ้าหรือกินข้าววะ เห็นหน้าโบ๊ทส์แล้วเชื่อว่าเป็นทนาย :lol: แถมคนเป็นทนายเค้าจะขับรถแบบนี้กันเร้อ แต่พี่ก็พูดกับมันดีๆนะ รู้สึกว่าช่วงนี้เป็นช่วงเทศกาลหารายได้ ยังงัยก็ระวังตัวกันทุกท่านนะครับ ขับรถออกจากบ้านเตรียมแบงค์ร้อยไปซัก 2-3 ใบก็ดี 

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
ดูนี่เงินที่เค้ากินไม่แบ่งเพื่อน

http://www.youtube.com/watch?v=rB4-hsknqPI 

:lol: :lol:
เยอะจังเนอะ แดงๆ ทั้งนั้นเลยอ่ะ
แต่ก้อไม่แปลกหรอกครับ เพราะบ้านผมรู้จักกับดาบทางหลวงอยู่คนนึง
เป็นแค่ดาบแก่ๆ ตำรวจชั้นผู้น้อยต่ำต้อย แต่มานมีตังออกซีรีย์ 5 ป้ายแดงด้วยอ่ะ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ฮ่าๆ แมร่งกินหญ้าหรือกินข้าววะ เห็นหน้าโบ๊ทส์แล้วเชื่อว่าเป็นทนาย :lol: แถมคนเป็นทนายเค้าจะขับรถแบบนี้กันเร้อ แต่พี่ก็พูดกับมันดีๆนะ รู้สึกว่าช่วงนี้เป็นช่วงเทศกาลหารายได้ ยังงัยก็ระวังตัวกันทุกท่านนะครับ ขับรถออกจากบ้านเตรียมแบงค์ร้อยไปซัก 2-3 ใบก็ดี 
มันต้องลองพี่ แล้วพี่จะรู้ ไม่แป้กชัวร์  แต่ถ้าลองแล้วแป้ก ก็มาเล่าให้ผมฟังด้วยนะพี่ :laugh: :lol:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
มันต้องลองพี่ แล้วพี่จะรู้ ไม่แป้กชัวร์  แต่ถ้าลองแล้วแป้ก ก็มาเล่าให้ผมฟังด้วยนะพี่ :laugh: :lol:

พี่ว่าถ้าแป๊กพี่คงไม่ได้มาเล่าให้แกฟังหว่ะ แกคงต้องไปเยี่ยมพี่แทนอ่ะ :lol:

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
ดูนี่เงินที่เค้ากินไม่แบ่งเพื่อน

http://www.youtube.com/watch?v=rB4-hsknqPI 

:lol: :lol:

ท่าทางจะไถประชาชนมาได้เยอะ  :disagree:
ปล.เพลงจี้เส้นมากครับบ :laugh: :lol:
.

ออฟไลน์ RA111

• *
  • Popular Vote : 0
  • ขอบคุณพี่นุ่นสำหรับรูปนี้ค้าบ
ตรงนราธิวาส สน.มันเพิ่งเปลี่ยนสารวัตร หรืออะไรซักอย่างใหม่นี่แหละ กำลังฟิต

ขับจะมุ่งหน้าสาทร เลี้ยวปั๊บ เจอเลย  เพิ่งโดนมาเหมือนกัน พอดีเอารถน้องมา

โบกปุ๊บ จอด  ถามว่าเปลี่ยนสีรถมารึเปล่า  (ข้อหารึวะ)  ยื่นทะเบียนให้ดู เปลี่ยนมาเรียบร้อย

ถามกลับ เรียกข้อหาอะไร  มันชะงักถอยออกไป บอก ท่อดัง จะเรียกก็ได้สองข้อหา ดัดแปลงสภาพ กะท่อดัง  (ดังจริงๆ ลืมไปไม่ใช่รถตัวเอง)

เลยโทรหาขาใหญ่แถวนั้น ให้คุยกะมัน  ( เค้าบอกให้ใบขับขี่เลยก็ได้ เดี๋ยวจัดการให้ )

เลยทิปมันไป ขี้เกียจให้เค้ามาตามเก็บให้ เกรงใจ  นึกว่าให้ค่าท่อดังมันไป

ใครผ่านแถวนั้นระวังตัวด้วยครับ    :devil:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 07:46:37 PM โดย RA111 »

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
ตรงอนุสวรีเลยครับ เขาบอกว่ารถน้องเป็นรถตัดตอนมา พ่อผมก็บอกว่า ไม่ใช่รถตัดตอน ตำรวจ ก็บอกว่าแล้วทำไมมันแต่งมาอย่างดี และช่วงหลังรถมันสูงกว่าข้างหน้า และก็ขอให้พ่อผมไปที่โรงพักเพื่อที่จะให้ค้นรถ

(ผมก็พูดในใจ ก็มันรถบ้านอะ สูงนิดหน่อย จะเป็นไรไป แล้วรถขาพเข้า ก็แค่มีชุดแต่งวิ่งแค่นั้นเอง ไม่เห็นจะผิดตรงไหน?? แถมถ้ารถมันแต่งครบทุกจิง แล้วพ่อผมจะขับรถคันนี้หรอ?? เขาก็อายุมากอยู่แล้ว ไม่มีเวลามาซิ่งหรอก)

แต่สุดท้ายมันก็ไถพ่อผม ไปได้ 400 กว่าบาทแนะ

งงเด๊กเลย
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ asdf

• *
ตำรวจจราจรเลว

กับ

คนใช้รถ ไร้ระเบียบวินัยจราจร

มันต่างกันแค่เส้นบางๆ เส้นเดียวจริงๆ

ออฟไลน์ OKUMI

• *
  • Popular Vote : 2
สมัยยังเป็นเด็กนักเรียนใส่ขาสั้น ไปเที่ยวพัทยากับเพื่อน นั่งรถเพื่อนไป จากกรุงเทพถึงพัทยาโดนไป 5 ใบ ขับเร็วมั่ง แซงเส้นทึบบ้าง  :lol:

เผอิญผมมันเป็นคนนอบน้อมครับ ใช้พูดดีๆแล้วต่อรองราคาเอา จ่ายซักร้อยแล้วรีบไปต่อไม่เสียอารมณ์ ดีกว่าต้องมานั่งหงุดหงิดครับ ยิ่งถ้าเป็นเจ้า Z นี่ไม่ต้องเสียเวลาถามคำเดียวว่าจ่ายตรงนี้ร้อยนึงได้ไหมพี่

• *
สมัยยังเป็นเด็กนักเรียนใส่ขาสั้น ไปเที่ยวพัทยากับเพื่อน นั่งรถเพื่อนไป จากกรุงเทพถึงพัทยาโดนไป 5 ใบ ขับเร็วมั่ง แซงเส้นทึบบ้าง  :lol:

เผอิญผมมันเป็นคนนอบน้อมครับ ใช้พูดดีๆแล้วต่อรองราคาเอา จ่ายซักร้อยแล้วรีบไปต่อไม่เสียอารมณ์ ดีกว่าต้องมานั่งหงุดหงิดครับ ยิ่งถ้าเป็นเจ้า Z นี่ไม่ต้องเสียเวลาถามคำเดียวว่าจ่ายตรงนี้ร้อยนึงได้ไหมพี่

ผมก็พูดดีๆกับเค้านะครับพี่ ยิ่งถ้าผมทำผิดไม่ว่าจะฝ่าไฟแดงหรือแซงเส้นทึบ ผมไม่เคยเถียงซักคำ(จ่ายตังค์อย่างเดียว :lol:) แต่ผมแค่รู้สึกว่าหลังๆนี่ข้อหาชักจะมั่วๆ บางครั้งเริ่มรู้สึกเหมือนตัวเองกำลังโดนขู่กรรโชก ซึ่งตรงนี้บางคนอาจจะมองว่าก็จ่ายเงินให้มันไปก็จบ ไม่ต้องคิดมาก แต่นั่นคือในกรณีคนที่มีความสามารถที่จะจ่าย ลองคิดเล่นๆถ้าเราทำงานมีรายได้วันละสามร้อย โดนจับมันซัก 3 ด่าน หมดแล้ววันนี้ที่ทำงานมา ยิ่งดูผมยิ่งสงสารพวกคนขับมอเตอร์ไซด์กับขับกระบะ วันนึงจะได้ค่าแรงกันซักเท่าไหร่เชียว ต้องมาจ่ายให้ไอ้พวกโจรในเครื่องแบบพวกนี้ ผมเคยรู้สึกว่าถ้าผมโดนโจรปล้นเงินไป ผมคงไม่เสียดายเท่าให้เงินพวกมัน เพราะโจรอาชีพมันคือปล้น แต่กลับกลายเป็นว่าผมโดนตำรวจปล้น  :disagree: 

ผมเลยอยากจะขอถามเป็นความรู้ดังนี้ครับ

1. ถ้าผมโดนตำรวจจับแล้วมันขอดูใบขับขี่ ถ้าผมบอกว่าไม่มีมันก็จะต้องขอบัตรประชาชนอีก แล้วถ้าผมบอกว่าไม่มีทั้งสองอย่างมีอะไรเขียนใบสั่งมา เดี๋ยวไปจ่ายทีหลัง จะได้มั๊ยครับ จ่ายแพงกว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวให้คนไปจ่ายได้แต่ขี้เกียจให้มันยึดใบขับขี่ ขี้เกียจตามไปเอา

2. ตกลงตำรวจมีสิทธิ์ยึดใบขับขี่ได้หรือไม่ได้ครับ เพราะบางคนบอกไม่มีสิทธิ์ แต่เคยถามมาเค้าบอกในคู่มือของตำรวจจราจร เจ้าหน้าที่มีสิทธิ์ขอดูและสามารถทำการยึดไว้ได้ตามดุลยพินิจนะครับ 

ออฟไลน์ asdf

• *
ผมก็พูดดีๆกับเค้านะครับพี่ ยิ่งถ้าผมทำผิดไม่ว่าจะฝ่าไฟแดงหรือแซงเส้นทึบ ผมไม่เคยเถียงซักคำ(จ่ายตังค์อย่างเดียว :lol:) แต่ผมแค่รู้สึกว่าหลังๆนี่ข้อหาชักจะมั่วๆ บางครั้งเริ่มรู้สึกเหมือนตัวเองกำลังโดนขู่กรรโชก ซึ่งตรงนี้บางคนอาจจะมองว่าก็จ่ายเงินให้มันไปก็จบ ไม่ต้องคิดมาก แต่นั่นคือในกรณีคนที่มีความสามารถที่จะจ่าย ลองคิดเล่นๆถ้าเราทำงานมีรายได้วันละสามร้อย โดนจับมันซัก 3 ด่าน หมดแล้ววันนี้ที่ทำงานมา ยิ่งดูผมยิ่งสงสารพวกคนขับมอเตอร์ไซด์กับขับกระบะ วันนึงจะได้ค่าแรงกันซักเท่าไหร่เชียว ต้องมาจ่ายให้ไอ้พวกโจรในเครื่องแบบพวกนี้ ผมเคยรู้สึกว่าถ้าผมโดนโจรปล้นเงินไป ผมคงไม่เสียดายเท่าให้เงินพวกมัน เพราะโจรอาชีพมันคือปล้น แต่กลับกลายเป็นว่าผมโดนตำรวจปล้น  :disagree: 

ผมเลยอยากจะขอถามเป็นความรู้ดังนี้ครับ

1. ถ้าผมโดนตำรวจจับแล้วมันขอดูใบขับขี่ ถ้าผมบอกว่าไม่มีมันก็จะต้องขอบัตรประชาชนอีก แล้วถ้าผมบอกว่าไม่มีทั้งสองอย่างมีอะไรเขียนใบสั่งมา เดี๋ยวไปจ่ายทีหลัง จะได้มั๊ยครับ จ่ายแพงกว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวให้คนไปจ่ายได้แต่ขี้เกียจให้มันยึดใบขับขี่ ขี้เกียจตามไปเอา

2. ตกลงตำรวจมีสิทธิ์ยึดใบขับขี่ได้หรือไม่ได้ครับ เพราะบางคนบอกไม่มีสิทธิ์ แต่เคยถามมาเค้าบอกในคู่มือของตำรวจจราจร เจ้าหน้าที่มีสิทธิ์ขอดูและสามารถทำการยึดไว้ได้ตามดุลยพินิจนะครับ 

จริงๆ แล้ว ไม่มีสิทธ์ยึด

แต่ยึดได้ในในกรณีที่ต้อง ออกใบแทนให้ (ก็คือใบสั่งนั้นแหละ)

ก็คือพูดง่ายๆ คือ ออกใบสั่ง ที่เป็นใบแทนใบขับขี่ (ประมาณว่าเอาใบสั่งไปใช้แทนใบขับขี่ชั่วคราว)

จริงๆการโดนจับจะมีหลักๆ อยู่ 2 พรบ

1 พรบ จราจร ( ขับรถผิดกฏจราจร )

2 พรบ รถยนต์  ( ตัวรถดัดแปลง ผิด กม. ไม่แจ้งเปลี่ยนสีรถ ประมาณนี้ )

โดยค่าปรับ จาก พรบ แต่ละอันจะแยกกัน พรบ รถยนต์ เข้า ตร หมดเลย

แต่ พรบ จราจร ต้องแบ่งให้ท้องถิ่น เพื่อนำมาใช้ในการพัฒนา ถนน หนทาง

ผิดถูกยังไงขออภัยล่วงหน้านะครับ  จำรายละเอียดไม่ค่อยได้แล้ว

เมื่อก่อน

เวลาให้เงิน ตร ชอบเอา กล้องถ่ายมัน เลยเป็นข่าว ตร เรียกรับเงิน

แต่เดี๊ยวนี้

เวลาโดนจับแล้วชอบยัดเงิน ระวัง ตร มันเอากล้องถ่ายไว้นะครับ

กลายเป็นว่าติดสินบนเจ้าหน้าที่ซะเอง

ออฟไลน์ popdemonic

• *
  • Popular Vote : 3
อยากรู้ว่าใครจะมาล้างสถิติเค้าได้มั้ย เค้าเคยโดน5ครั้งใน 1 วัน อยากจะบอกว่าตรูกินยาแก้อักเสบ อย่างมากแค่ 4ครั้ง/วัน :laugh:

กวยๆๆๆๆ ตำหนวด อันนี้โดนแบบตั้งด่าน กลางถนน แล้วเวลาที่เจอเหยื่อ เอ้ย เจอประชาชนขับมาแล้ว รีบชี้ๆโบกๆด้วยความตื่นเต้น

อารมณ์ประมาณ เฮ้ยปลาติดเบ็ดแล้ว รีบสาวรอกขึ้นมาเร็วเข้า :grazy: แสรดดดดดดดดดดดด พี่หนวดบางคนเล่นโดดมาขวางรถเลย

อุ้ยส์ส์ส์ รถเก๊าไม่ใช่เบรค12pots จานซัก500มิล ล้อขอบ22"ยางหน้า 315 นะว้อย แมร่มเล่นโดดมาขวางเลย  :smash:  ชนปาย

จะโดนข้อหา ทำร้ายเจ้าพนักงานขณะปฎิบัติหน้าที่อีก กวยๆๆๆๆ อีกรอบ :smash: :smash: สังเกตแถวพระราม2 จามีเยอะมาก

Garrett GT2871RS/KKK26 Hybrid
034 Stage1+ 1.8Bar.
440CC RS Cosworth Injectors.
5Bar FPR/044 Bosch FP.
3Bar Vmap/1.9 WG Spring.
RS2 'EM/2Bennett Balljoints.
HKS SSQVII/HKS TT.
RS6 19X9/Work LS105 19X8.
Nitto INVO 235/35R19.
Bilstein B6/H&R Spring.
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
ทนายขับgc มีนะพี่ ไม่บอกว่าใคร มีหลายคนด้วย 555
อีพี่โบ้ท มีรุ่นพี่คนนึง เคยบอกว่าสอบเนติอยู่ โดนหนักเลยครับ เพราะพวกนี้มีประวัติไม่ได้ครับ จากโดน2พัน เพิ่มไปเป็นหมื่นเลยครับ
ส่วนเรื่องทะเบียนตอง หรือโฟร์เนี่ย ช่วยได้บ้างบางที่ครับ ผมโดนทั้งโฟร์ทั้งเรียงเลยครับ โฟร์เคยโดนที่เกษตรตัดใหม่ เรียงนี่โดนหน้าสยามเลยครับ
 :tasty:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ทนายขับgc มีนะพี่ ไม่บอกว่าใคร มีหลายคนด้วย 555
อีพี่โบ้ท มีรุ่นพี่คนนึง เคยบอกว่าสอบเนติอยู่ โดนหนักเลยครับ เพราะพวกนี้มีประวัติไม่ได้ครับ จากโดน2พัน เพิ่มไปเป็นหมื่นเลยครับ
ส่วนเรื่องทะเบียนตอง หรือโฟร์เนี่ย ช่วยได้บ้างบางที่ครับ ผมโดนทั้งโฟร์ทั้งเรียงเลยครับ โฟร์เคยโดนที่เกษตรตัดใหม่ เรียงนี่โดนหน้าสยามเลยครับ
เพื่อนพี่ที่เป็นทนายก็ขับGCอ่ะ แต่มันไม่เล่นเว็บ มันเป็นคนใช้วิธีนี้ก่อน แล้วมาสอนพี่อีกที
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *

เออๆ จำได้ละ พอจะรู้จักอยู่คนนึง หน้าตาหื่นๆหน่อยนะ :lol: