ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นในการเลือกรถสำหรับหลบหนีหน่อยครับ  (อ่าน 6699 ครั้ง)

ออฟไลน์ kee129

• *
  • Popular Vote : 0
หัวข้อไม่ได้ร้ายแรงอย่างที่คิดนะครับ แค่อยากจะขอความเห็นหน่อยครับ ว่าแต่ละท่านคิดอย่างไรครับ

เกรื่นเลยนะครับ ผมเคยคิดมาว่าถ้าเราอยู่ในสถานการณ์ที่อันตรายสุดๆ อย่างเช่นโดนรถเข้ามาขนาบข้างพร้อมกับชักปืนเล็ง นั้น ท่านๆจะคิดถึงรถอะไรเป็นอันดับแรกครับ โดยผมขอจินตนาการเป็นสามเหตุการณ์ดังต่อไปนี้ครับ

1.ในสถานการณ์ของกรุงเทพฯ ที่มีรถติดสลับหยุดนิ่งครับ

2.ในสถานการณ์ของต่างจังหวัด หรือทางด่วน ที่มีทางยาวๆโล่งๆ มีโค้งยาวๆ รถน้อยๆครับ

3.ในเส้นทางดินลูกรัง แบบทุรกันดาร แบบมีเนินเล็กบ้างใหญ่บ้างครับ

คำตอบของผมนั้นแยกเป็นดังนี้ครับ

1.im or evo ครับ

2.พวกsupercar ที่ขับเกินสามร้อยขึ้นไปครับ แต่ในใจคิดถึงGTRใหม่ครับ

3.Hummer H1 ครับ

ขอให้กระทู้นี้ เอาไว้แก้คลายเครียดนะครับ หรือจะทำให้เครียดกว่าเดิมนะเนี้ย :embarass:

และก็ขออวยพร ไม่ให้เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นจริงๆกับใครนะครับ

ป.ล. ขออภัยที่คิดอะไรแผลงๆนะครับ แค่อยากจะรู้จริงๆ :smash: :smash: :smash:

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: ขอความเห็นในการเลือกรถสำหรับหลบหนีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:37:03 AM »
1.ในสถานการณ์ของกรุงเทพฯ ที่มีรถติดสลับหยุดนิ่งครับ
่jazzเดิมๆไม่แต่ป้ายไม่สวย  ลง k20aฝาแดง ท่อเดิม ครับ แรงแต่เงียบ แระรถมันเยอะครับอาจจะจำผิดคันได้

2.ในสถานการณ์ของต่างจังหวัด หรือทางด่วน ที่มีทางยาวๆโล่งๆ มีโค้งยาวๆ รถน้อยๆครับ
รถอะไรก็ได้ที่เบรคดีมากๆครับ  เอาไว้เบรคแล้วหักออกลงทางด่วน ไห้คนที่ตามเบรคไม่ทัน

3.ในเส้นทางดินลูกรัง แบบทุรกันดาร แบบมีเนินเล็กบ้างใหญ่บ้าง
jeep wranglerครับ จิงๆจะบอก ซูๆกิ ราคิเบี้ยน
ฮัมเมอมันใหญ่ครับ ถ้าเข้าทางแคบเดี๋ยวติด   อิอิ :agree:

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ขอความเห็นในการเลือกรถสำหรับหลบหนีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:49:34 AM »
เล่นด้วยครับ
ต้องดูก่อนว่า รถคนที่จะมาปองร้ายเราเป็นรถอะไร
ถ้ารถบ้านธรรมดาๆ ก็ตามนี้ครับ

มินิ ตัวเทอร์โบครับ เพราะคันเล็กมุดง่าย

อิมเพรซซ่า STI
หรือไม่ก็ ปอร์เช่ คาเรร่า GT3 ก็ได้
จะได้กดคันเร่งหนีได้

3.ในเส้นทางดินลูกรัง แบบทุรกันดาร แบบมีเนินเล็กบ้างใหญ่บ้างครับ
วีโก้ 4x4 ครับ เพราะ ทั้งบ้าพลัง และลุยแหลก :lol:
หรือไม่ก็ อิมเพรซซ่า STI ก็ได้ นึกซะว่าแข่งแรลลี่อยู่
แต่ลุยเสร็จ รถคงช้ำเยอะ เสียดายรถอ่ะครับ
เอาเป็น วีโก้ละกัน เสียดายน้อยหน่อย  :lol:

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:14:38 AM »
ข้อ1กับข้อ3 ขอเป็น อิมฯหน้าหมู/แมวKENBLOCK หรือไม่ก็ตัวWRCไปเลยครับบ
ส่วนข้อ2 Manthey Porsche M600 ครับ
กระจกทุกคันต้องกันกระสุนนะครับ :laugh: :lol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 01:18:01 AM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:37:16 AM »
1. vios m/t + m400 +  high comp piston
tuned suspension + 16" rim re 11 tires

2. merc SLR

3. toyota vx 470 m/t   tires inflat to 20psi
 :lol: :laugh: :lol: :laugh:

most important is Partner ....to give a shot.... :laugh: :lol: :laugh: :lol:
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 02:10:54 AM »
1 im GC เซ็ทช่วงล่างดีดี เครื่องแรงๆ เพราะว่า GC ตัวถัง มันเล็ก

2.อันนี้ลุยๆหน่อย land Rover รุ่นแรก วางเครื่องใหม่
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 05:40:46 AM »
ผมขอเลือก HUMMER H1 ติดกระจกกันกระสุน ดุมล้อเติมล้ม อัตโนมัติ พร้อมเจล แบบเดียวกับตัว US NAVY

เพราะผมจะไม่หนีครับ ไล่ชนมันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 10:44:27 AM โดย suby_ja »
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 07:49:21 AM »
ในเมืองเจอขอแค่พีโน่มันก็ตามไม่ทันแล้วครับ ขับแว๊ดดๆด้วย ร่อนซ้ายขวาหลบกระสุนพร้อมเสื้อกันกระสุนหมวกทหาร 55 ไม่ต้องขับถึง hayabusa หรือ r1 หรอก  :lol: :lol: เคยเจอมาครับ im ตามไม่ทันจิงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 07:51:00 AM โดย blac_belt »
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:08:03 AM »
1.ฮอนด้า คลิ๊ก สีแดง (ชอบสีแดง555)

2.มอไซด์ตำรวจทางด่วนอ่ะ แรงดี

3.มอไซด์วิบาก ยังไงพี่ก็ไม่ทันผมหรอก

น่าจะมีโอกาสรอดมากที่สุดแล้วคร๊าบบบบบ :lol: :laugh: :lol:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:45:10 AM »
ตะละคนเลือกรถหลบหนีกันซ้า....................ใจคอจะไม่เหลือเงินไว้เป็นค่าเดินทางออกนอกประเทศกันเลยเหรออออ  :laugh: :laugh:

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:28:32 AM »
ตะละคนเลือกรถหลบหนีกันซ้า....................ใจคอจะไม่เหลือเงินไว้เป็นค่าเดินทางออกนอกประเทศกันเลยเหรออออ  :laugh: :laugh:

กลัวออกไปแล้วกลับเข้ามาไม่ได้คร๊าบบบบบบบบ :bawling:

ออฟไลน์ scoobie

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:43:59 AM »
ในทุกสถานการณ์ผมเลือกรถหุ้มเกราะตัวซี่รี่ย์ 7 ใหม่เลยคับ กันได้แม้กระทั่งระเบิด  :smash:  :devil:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:49:58 AM »
กลัวออกไปแล้วกลับเข้ามาไม่ได้คร๊าบบบบบบบบ :bawling:

เห็นด้วยยยยยคับบบ  555+
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:50:54 AM »
1 subaru

2 haya  or   370z   or   lamborghini

3 hummer h1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 11:53:53 AM โดย bossma »

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:36:25 PM »
ถ้าทางโล่งต้อง พวก e 63 v12 เลยครับ
ในเมืองก็ caterham ไม่ก็ cooper s กดเป็นมา
ทางลูกรัง hummer กันกระสุน
Deestone the heart of your control