ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้านิวเล จะลงโบเดี่ยว  (อ่าน 5939 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nun_BP5

• BLACK-LIST!!!
  • *
  • Popular Vote : 0
ถ้านิวเล จะลงโบเดี่ยว
« เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 12:52:39 PM »
ฟิลลิ่งมันจะเป็นอย่างไรครับ แล้วลงพวกคอแดงได้ไหมครับ แปลงเยอะไหม จะหนี โบคู่แล้ว แต่ก็ชอบฟิลโบคู่ครับ แต่เอามาโมนิดโมหน่อยน่าจะยาก ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
Re: ถ้านิวเล จะลงโบเดี่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:26:34 PM »
ฟิลลิ่งไม่รู้

แต่เครื่องลงได้หมด ไม่ว่าจะเป็นคอขาว คอแดงตากลม หรือตาเหยี่ยว ก็ลงได้ครับ

แปลงเยอะมั้ย สายไฟ คงต้องเดินใหม่อยู่แล้ว นอกนั้นรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

โชคดีครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:27:26 PM »
 :smokin:

รอเจ้าปาล์มมาตอบดีกว่าครับ ขานั้นชอบเหลือเกิน โมนิวเลฯเนี่ย  :supergrin:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:33:32 PM »
ฟิลลิ่งมันจะเป็นอย่างไรครับ แล้วลงพวกคอแดงได้ไหมครับ แปลงเยอะไหม จะหนี โบคู่แล้ว แต่ก็ชอบฟิลโบคู่ครับ แต่เอามาโมนิดโมหน่อยน่าจะยาก ขอบคุณคับ

ถ้าโมนิดโมหน่อยไม่ยากครับ ใส่โบตาโต, หัวฉีด เรกูเลต ท่อสักชุด กล่องสักใบ..........ดีขึ้นอีกเป็นกองครับ แต่เครื่องต้องสมบูรณ์หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 02:11:59 PM »
ขอความต้องการก่อนได้ไหมครับพี่  เพราะผมไม่อยากให้พี่ เปลื้องเงิน งบบานปลาย

1. ชอบ feel แบบไหน
2. ใช้งานแบบไหน
3. Manual or Automatic

หรือ

กำหนดที่งบครับ  อันนี้ง่ายกว่า

เพียงพี่ บอก มา น้องจะบอก หมดทุก step เลยคร๊าบบบบบ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 03:54:22 PM »
คืออยากทราบว่าลงโบเดี่ยวกับ นิวเลแล้ว รอบต้นจะหายมากไหมครับ ถ้าเทียบกับทวิน เพราะเครื่องมันเป็นของอิม เห็นตัวถังมันเบากว่าครับ  เพราะเครื่องทวิน บูชติดไวมาก ก็เลยอยากทราบว่ารอบต้นแบบขับปกติไม่ค่อยซัดมันจะหายไปเยอะหรือเปล่า เรื่องโมต่อผมก็พอจะทราบฟิลลิ่งของแต่ละสเต็ปบ้างครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 03:58:03 PM »
ไม่ครับ ถ้าพี่เลือกใช้ turbo twin scroll ครับ

ถ้าพี่คิด จะ โมเพิ่ม ผมแนะนำ

เครื่อง V. 6 ครับ

แต่ถ้าไม่ แล้ว ห่วงเรื่องรอบต้น ผมแนะนำ เครื่อง เหยี่ยวคอแดงครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 04:02:42 PM »
คืออยากทราบว่าลงโบเดี่ยวกับ นิวเลแล้ว รอบต้นจะหายมากไหมครับ ถ้าเทียบกับทวิน เพราะเครื่องมันเป็นของอิม เห็นตัวถังมันเบากว่าครับ  เพราะเครื่องทวิน บูชติดไวมาก ก็เลยอยากทราบว่ารอบต้นแบบขับปกติไม่ค่อยซัดมันจะหายไปเยอะหรือเปล่า เรื่องโมต่อผมก็พอจะทราบฟิลลิ่งของแต่ละสเต็ปบ้างครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

เครื่องเก่าเป็นอะไรหรือ คร๊าบ  หรือว่าไม่ชอบ..........

อย่างคุณโตว่า เปลี่ยนโบตาโต VF31 VF32  ใส่กล่องพ่วงซักใบ หัวฉีด regulator ปั๊มติ๊ก

รับรองลืมไม่ลงเลยคร๊าบ  กับเครื่องทวิน  ยิ่งเป็นเกียร์ธรรมดาด้วยแล้ว ยิ่งมันส์คร๊าบ

:wavey:      :wavey:      :wavey:

.

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 04:20:50 PM »
ไม่ครับ ถ้าพี่เลือกใช้ turbo twin scroll ครับ

ถ้าพี่คิด จะ โมเพิ่ม ผมแนะนำ

เครื่อง V. 6 ครับ

แต่ถ้าไม่ แล้ว ห่วงเรื่องรอบต้น ผมแนะนำ เครื่อง เหยี่ยวคอแดงครับ

เป็นข้อคิดที่ต้องเลือกดีๆเลย ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 04:21:53 PM »

เครื่องเก่าเป็นอะไรหรือ คร๊าบ  หรือว่าไม่ชอบ..........

อย่างคุณโตว่า เปลี่ยนโบตาโต VF31 VF32  ใส่กล่องพ่วงซักใบ หัวฉีด regulator ปั๊มติ๊ก

รับรองลืมไม่ลงเลยคร๊าบ  กับเครื่องทวิน  ยิ่งเป็นเกียร์ธรรมดาด้วยแล้ว ยิ่งมันส์คร๊าบ

:wavey:      :wavey:      :wavey:

.

พี่ชูถอดให้ผมเลยครับ  อิอิ :P :P :P :P

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 07:14:56 PM »
พี่ชูถอดให้ผมเลยครับ  อิอิ :P :P :P :P

ไอ้หยา....ถอดออกก็กลายเป็น N/A หน่ะสิ.......ญี่ปุ่งเยอะแยะตาแป๊ะไป..สอยเอาได้......

:crap:      :crap:      :crap:

.

ออฟไลน์ ipk59

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 10:17:29 PM »
ขอถามข้อมูลด้วยดรับ

ใส่ โบดาโต Vf31 Vf 32 หมายถึง ใส่ VF31 เป็นเทอร์โบตัวที่ และ Vf32 เป็นเทอร์โบตัวที่ 2 และ เปลี่ยนของฉีดของตาโต ไม่ทราบเข้าใจถูกไหมครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 09:49:01 AM »
ฟิลลิ่งไม่รู้

แต่เครื่องลงได้หมด ไม่ว่าจะเป็นคอขาว คอแดงตากลม หรือตาเหยี่ยว ก็ลงได้ครับ

แปลงเยอะมั้ย สายไฟ คงต้องเดินใหม่อยู่แล้ว นอกนั้นรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

โชคดีครับ

เอ่อ.....รถพี่ก็โบเดี่ยวนะ :grazy: :grazy:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 10:20:36 AM »

ใส่ โบดาโต Vf31 Vf 32 หมายถึง ใส่ VF31 เป็นเทอร์โบตัวที่ และ Vf32 เป็นเทอร์โบตัวที่ 2 และ เปลี่ยนของฉีดของตาโต ไม่ทราบเข้าใจถูกไหมครับ

ถูกต้องคร๊าบ.......VF31  เป็นโบตัวที่หนึ่ง แล้ว VF32 เป็นโบตัวที่สอง......แล้วหัวฉีดสีเหลืองคร๊าบ.......

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 10:22:44 AM โดย Choosith »

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 11:14:57 AM »

ถ้าเครื่องเดิม เป็น twin turbo EJ20R manualของ รุ่น LIMITED หัวฉีดเดิมก็ 520 อยู่แล้วครับ ไม่ต้องเปลี่ยน