ผู้เขียน หัวข้อ: ถามชาวเชียงใหม่หน่อยคร้าบ  (อ่าน 33510 ครั้ง)

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: ถามชาวเชียงใหม่หน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:43:23 PM »
และแล้วก็ถึงเชียงใหม่.............อยากแนะนำโรงแรมๆนึงครับ น่ารักมากๆ

ดูรูปกันซะก่อน แล้วลองทายมาว่า คืนละเท่าไหร่ (ชาวเชียงใหม่ถ้ารู้เรทแล้วอย่าเพิ่งทายนะครับ) โรงแรมอยู่ ถ.นิมมานเหมินทร์ ซ.12 ครับ

อันนี้บรรยากาศในห้อง

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:45:40 PM »
ส่วนอื่นๆของโรงแรมครับ

อาหารเช้าที่นี่มีสารพัดอย่างจริงๆ เสียดายไม่ได้ถ่ายมา มีตั้งแต่
- พวกไข่ดาว หมูแฮม ไส้กรอก
- ปาท่องโก๋อันควายๆแบบที่ทางเหนือเขาทอดขายกัน
- เค้กต่างๆ
- ข้าวผัด
- ไส้อั่ว แคบหมู น้ำพริกหนุ่ม
ฯลฯ เยอะจริงๆครับ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:47:11 PM »
แจ๋วมากเลย ให้ข้อมูลกันแบบไม่มีกั๊ก เด๋วปลายปีอากาศเย็นๆคงมีโอกาสแวะเวียนไปมั่งล่ะ
รถเช่าเท่ห์มาก ไปเช่าเอาอย่างนี้ก็ดีไม่เปลืองรถเราเองครับ แต่อาจจะขาดความมันส์ไปบ้าง
ค่าเช่ารถเท่าไหร่อ่ะครับ
ทายค่าที่พักซักคืนล่ะ 1500 แล้วกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 03:49:56 PM โดย Hiter »

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:39:33 PM »
แจ๋วมากเลย ให้ข้อมูลกันแบบไม่มีกั๊ก เด๋วปลายปีอากาศเย็นๆคงมีโอกาสแวะเวียนไปมั่งล่ะ
รถเช่าเท่ห์มาก ไปเช่าเอาอย่างนี้ก็ดีไม่เปลืองรถเราเองครับ แต่อาจจะขาดความมันส์ไปบ้าง
ค่าเช่ารถเท่าไหร่อ่ะครับ
ทายค่าที่พักซักคืนล่ะ 1500 แล้วกัน

ค่ารถเช่า 1,100 ต่อวันครับ .....พอดีเป็น High season ถ้า low season จะตกประมาณ 900 กว่าๆ บริษัทชื่อ Boss Car Rent นะครับ

ส่วนที่ทาย 1500 ...............ผิดครับ  :smash:

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:49:49 PM »
ค่ารถเช่า 1,100 ต่อวันครับ .....พอดีเป็น High season ถ้า low season จะตกประมาณ 900 กว่าๆ บริษัทชื่อ Boss Car Rent นะครับ

ส่วนที่ทาย 1500 ...............ผิดครับ  :smash:

ทาย 500  ก็แล้วกัน........

.

ออฟไลน์ noon_za

• SSS.FC no.22
  • *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:08:35 PM »
ขอทายบ้างครับ  850  บาท  :supergrin:

ออฟไลน์ neungxx

• *
  • Popular Vote : 2
  • เป็นไทย แว้วววว !!! 2th. pantip ngamwongwan
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:12:54 PM »
ขอทายบ้างครับ  850  บาท  :supergrin:

zผมว่าใกล้เคียง ผมทาย 800 ละกานนน :smash:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:19:16 PM »
700ละกันพี่โต
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:34:56 PM »

ทาย 500  ก็แล้วกัน........

.

ไม่ใช่ม่านรูดเจ้าประจำของป๋านะคร้าบบบ.........จะได้ 500 บาทหง่ะ  >:(

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:45:52 PM »
พักโรงแรมแถวนั้น
ที่เที่ยวเยอะเลยนะคร้าบ
เดินเอาก็สบายๆ
ทั้งโซนเลย
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 07:44:16 PM »
ราคาที่พัก ........... บาทครับ  อุบไว้ก่อน  บังเอิญทราบครับ  เคยได้ยินเพื่อนที่อยู่นิมมานเล่าให้ฟัง  ให้พี่เจ้าของกระทู้มาเฉลย  อาจแปลกใจในราคาได้ครับ

ถ้าอยากให้แนะนำที่รับประทานย่านนิมมานบอกได้ครับ  แสวงหามาทุกซอยแล้วครับ   :dunce: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 07:44:58 PM โดย Im_Net »

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:31:53 PM »
เชียงใหม่นี่น่าไปอยู่จัง อากาศดี ธรรมชาติสวย แหล่งความเจริญครบถ้วน แต่ขอบ้านอยู่นอกเมืองหน่อยน๊ะ เบื่อรถติดอย่างเดียว อิอิ

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:08:05 PM »

เฉลยดีกว่า............คุณ noon_za ใกล้เคียงที่สุดครับ ...........ราคาที่ผมได้คือ 944 บาทคร้าบบบ...................บอกตรงๆว่าตอนแรกไม่ได้คาดหวังกับโรงแรมนี้มากนัก เพราะเห็นโรงแรมส่วนใหญ่รูปในเว็บสวยๆกันทั้งนั้น แต่พอเอาเข้าจริงไม่ค่อยได้เรื่อง ........แต่พอไปเจอของจริง......ถึงอึ้งครับ..........ห้องเป็นสีขาวทั้งห้อง พื้นปูหินอ่อน สุโค่ยมั่กๆครับ โดยเฉพาะถ้าเทียบกับราคาแล้ว เกินคุ้มครับ

อ่ะ อันนี้แถมอีกอันครับ พอดีก่อนขึ้นเครื่อง supplier เขาพาไปกินเย็นตาโฟ ชื่อร้านผักสด.........อยู่ถัดจากเซ็นทรัลแอร์พอร์ต กับสนามบินครับ ..........เป็นเย็นตาโฟ เครื่องทะเลตรึมๆ ขนาดชามประมาณลูกมะพร้าวลูกใหญ่ๆเห็นจะได้...........เจอเข้าไปชามเดียวอิ่มค้าบบ.......... :beer:

ลองเทียบขนาดกับแก้วน้ำข้างก็ได้  :eek:

ออฟไลน์ noon_za

• SSS.FC no.22
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 12:02:38 AM »

เฉลยดีกว่า............คุณ noon_za ใกล้เคียงที่สุดครับ ...........ราคาที่ผมได้คือ 944 บาทคร้าบบบ...................บอกตรงๆว่าตอนแรกไม่ได้คาดหวังกับโรงแรมนี้มากนัก เพราะเห็นโรงแรมส่วนใหญ่รูปในเว็บสวยๆกันทั้งนั้น แต่พอเอาเข้าจริงไม่ค่อยได้เรื่อง ........แต่พอไปเจอของจริง......ถึงอึ้งครับ..........ห้องเป็นสีขาวทั้งห้อง พื้นปูหินอ่อน สุโค่ยมั่กๆครับ โดยเฉพาะถ้าเทียบกับราคาแล้ว เกินคุ้มครับ

อ่ะ อันนี้แถมอีกอันครับ พอดีก่อนขึ้นเครื่อง supplier เขาพาไปกินเย็นตาโฟ ชื่อร้านผักสด.........อยู่ถัดจากเซ็นทรัลแอร์พอร์ต กับสนามบินครับ ..........เป็นเย็นตาโฟ เครื่องทะเลตรึมๆ ขนาดชามประมาณลูกมะพร้าวลูกใหญ่ๆเห็นจะได้...........เจอเข้าไปชามเดียวอิ่มค้าบบ.......... :beer:

ลองเทียบขนาดกับแก้วน้ำข้างก็ได้  :eek:

เอ้าถ่ายใกล้เคียงสุด มีของรางวัลหรือเปล่าครับพี่  :supergrin: :supergrin: :supergrin:

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 12:19:30 AM »
ขอบคุณโตสำหรับลายแทง!!! เชียงใหม่จ้า ธันวานี้เจอกัน!!!  :smokin:
Siam Subaru Society Football Club