ผู้เขียน หัวข้อ: GCผู้ใดเบิ้ลในหมู่บ้านตอนตี 2  (อ่าน 13057 ครั้ง)

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
Re: GCผู้ใดเบิ้ลในหมู่บ้านตอนตี 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:44:22 PM »
รถ*ป่าวนังปอม เปลี่ยนสีมา 5 5 5  สีแดง....หาง2ชั้น....คุ้นๆหวะเหมือนเคยซัดไส่รถตรูที่พระราม5เมื่อนา่นมาแล้ว
ไม่ใช่ละรถนู๋สีดำทั้งคันนะ ตี2อยู่บ้านนอนแล้วด้วยย
 :sleepy:

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: GCผู้ใดเบิ้ลในหมู่บ้านตอนตี 2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:01:13 PM »
ไม่ใช่ละรถนู๋สีดำทั้งคันนะ ตี2อยู่บ้านนอนแล้วด้วยย
 :sleepy:

แต่นอนอยู่บ้านใครไม่รู้นะ มันตึงๆ :lol:

ออฟไลน์ Choosith

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:49:47 PM »
อยู่แถวใหนเอ่ยใกล้กัน ไว้จะได้ทักทายได้ครับ :supergrin: :supergrin: :supergrin:

อยู่สุขสันต์ 2 คร๊าบ.........โอลด์เลสีเทา กะ เลแวนตาโตสีขาว คร๊าบ.......
GC สีแดง เนี่ย เห็นแว็ปๆ  หลายครั้งแล้วคร๊าบ ทักทายไม่ทันคร๊าบ........

:smokin:      :smokin:      :smokin:

.

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 03:14:50 PM »
ดึกๆมีรถซัดในหมู่บ้านผมเช่นกันอ่ะ เป็นcity type zสีแดงตีท่อ กับE36สีขาวเจไม่โบ และก็w203สีขาวแต่งเครื่องมา
วันรุ่งขึ้นจะเริ่มมีเสียงโทรศัพท์มาจากเพื่อนบ้านประจำ เพราะเค้าคิดว่าเป็นรถผมประจำ อะไรๆก็มองเป็นรถเราหมด :grazy:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 03:48:30 PM »
ก็ไม่มีอะไรมากเมื่อคืนตอน ตี 2 ผมกำลังไล่หวดสไน ( sf ) ในบ้านอยู่ ได้ยินเสียงท่อบุ๋งๆๆๆๆเข้ามาในซอยหมู่บ้าน รู้อยู๋แล้วว่าเป็นน้องบาซูแน่นอน ( ใจตอนแรกคิดว่าเป็นบักโบ๊ท CBS หมูแดงด้วยซ้ำ ) เลยเปิดม่านไปดูเท่นั้นแหละ พระเจ้าจอร์ทยืนทอดกล้วย  เป็น GC สีแดง หางสองชั้นสวยตามชุดแต่ง  วิ่งเข้าไปใหนหมู่บ้าน เบิ้ลเครื่องดังมาก ผมเลยวิง่ลงมายืนรอดูหน้าบ้านเผื่อเป็นใครใน sss มาเยี่ยม เพราะยังไงก็ต้องวิ่งวนออกมาถ้าไม่ใช่คนในหมู่บ้าน  มันเป็นซอยตัน  เป็นอย่างที่คาดคิดครับวิ่งออกมาจริงๆ แต่ถนนในซอยบ้านผมเป็นสองเลนใหญ่ เสียงดังมาแต่ไกลเห็นไฟหน้ายิบๆไม่นาน พี่ท่านซัดออกมาเลยครับเสียงดังมาก ผมยืนดูอยู๋หน้าบ้านพร้อมกับคนงานสี่คนคิดว่าคนขับน่าจะเห็นผมนะ  พอพี่ท่านวิ่งเบิ้ลผ่านหน้าผมไป ตบไฟเลี้ยวขวาออกไปได้ไม่นาน เพื่อนบ้านในหมู๋บ้านสุภาพสตรีที่อายุเยอะแต่สวยดูเด็กมาก ขับรถกอร์ฟมาเลยครับพร้อมกับลูกชายในคราบชุดนอน ใจก็จดจ้องมองมาที่ผม ในใจคิดแล้วว่างานเข้าแน่นอน เท่านั้นแหละครับแม่นางสวดก่อนเลย  หัดมีความเกรงอกเกรงใจกันมั่ง ดึกๆดื่นๆถ้าอยากซิ่งรถทำไมไม่ไปซิ่งที่อื่นทำไมต้องมาซิ่งในหมู่บ้านด้วย แล้วนี่มันตีอะไรรู้มั้ยหัดนึกถึงคนอื่นบ้างนะเกรงใจกันหน่อย ชั้นให้ลูกชายชั้นโทรแจ้ง รปภ ล่ะ พอสิ้นเสียงคำรามไป ผมเลยถามแม่นางไปว่าเมื่อกี้เห็นรถมั้ยครับว่าเป็นรถสีอะไร แม่นางตอบว่าไม่เห็นจะเห็นได้ไงวิ่งเร็วขนาดนั้นแล้วไฟมันก็สลัวด้วย ผมเลยตอบไปว่าโทรแจ้ง รปภ แล้วใช่มั้ย งั้นเดี๋ยวรอ รปภ มาเพระเค้าต้องรู้ว่ารถสีอะไรเข้ามาในหมู่บ้าน สักพัก รปภ ขี่พี่เต๋ามา ผมชิงถามเพื่อตัดความรำคาญว่า รถคันเมื่อกี้สีอะไร เท่านั้นแหละครับพอตอบว่าสีแดง ผมให้น้องวิ่งไปเอาคอมในบ้านซึ่งมีรูปถ่ายรถผมอยู๋มาให้ดู   แล้วส่งคอมให้ดูว่านี่รถของผมจำได้มั้ย ( คนในหมู่บ้านจะรู้ดีว่าในนี้มีรถยี่ห้อนี่คันเดียวในหมู่บ้าน ) ท่านั้นครับ สีหน้าเปลี่ยนไปทันที แต่ยังไม่วาย ถามมาอีกว่า อ้าวแล้วทำไมเอารูปมาให้ดู รถไปใหนล่ะไปเปลี่ยนสีมาเป็นสีแดงแล้วให้ลูกน้องไปซิ่งใช่มั้ย  ( โห้ กุจะบ้า ช่างกล้าคิดนะ )  ผมตอบไปคำเดียวสั้นๆว่าเดี๋ยวจะต่อสายกับช่างที่ทำรถผมตอนนี้ให้มั้ย ถามเค้าไปเลยว่ารถของผมอยู่ใหน ( ในใจก็คิดว่าโทรไปจริงๆน้าวีต้องสวดแน่นอน แต่ไงตอนนี้แกก็คงปิดเครื่องไปแล้วหล่ะ ) พอผมบอกให้คุยโทรศัพแม่นางก็วนรถกลับไปโดยที่ไม่พูดอะไรเลย

รถใครเอ่ยที่วิ่งเข้าไปหางานให้ผมเมื่อคืน ( เพรชกษม 3 ) ยังไงคราวหน้าช่วยวิง่เข้ามาแบบสงบหน่อยนะครับ มันดึกมากแล้ว แล้วหมู่บ้านผมมันเงียบสงบมากหลังเที่ยงคืน หรือจะเป้นหมู่บ้านอื่นก็ตามมีนไม่ควรนะครับ แล้วก็ไม่อยากรับงานแบบนี้ดึกๆดื่นๆด้วยครับ  :crap: :crap: :crap: :crap: :crap: :crap:

ท่อยี่ห้ออะไรหว่า..........ดังบุ๋งๆๆๆๆด้วย.............. :supergrin:

ออฟไลน์ Mitsuim

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 04:40:01 PM »
สงสัยต้องขาย GC มาใช้ S204 แล้ว......เพื่อนบ้านจะได้จไม่ได้.....  :supergrin:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 04:48:33 PM »
สงสัยต้องขาย GC มาใช้ S204 แล้ว......เพื่อนบ้านจะได้จไม่ได้.....  :supergrin:
ชำแหละขนาดนี้ ยังคิดจะให้ผมขายอีกหรอ งั้นราคาก็เท่าตัวเอาม่ะขายให้  :lol: :lol: :lol: :lol:

แล้วกะป๋องน้ำเงินซู่ซ่าของท่านอ่ะว่าไง  3 ห่วงสีดำผมรอคู่ อยู่ :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 05:20:42 PM »
งานเข้าตีสองซะงั้น น่าโมโหจริงๆ ขับรถเกรงใจหน่อยคร๊าบพี่น้อง

ปล. ลืมเล่าให้ฟังวันก่อนไปเปลี่ยนสีรถกับหางสองชั้นเข้าข่ายผู้ฅ้องสงสัยมั้ยพี่ฅ้น หุหุ

ออฟไลน์ sukanya

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 08:06:56 PM »
             ผมว่าถ้าไม่ใช่คนในหมู่บ้าน  รปภ น่าจะบันทึกทะเบียนรถที่เข้าออกหมู่บ้าน หรือไม่ก็ต้องแลกบัตร  ไม่รู้ที่นั่นใช้วิธีนี้หรือเปล่า   รถผมอิมแดง หางเวอร์ห้า ไม่ใช่รถผมแน่ เพราะรถผมนอนอยุ่อู่ครับผม

• ???
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 08:18:20 PM »
             ผมว่าถ้าไม่ใช่คนในหมู่บ้าน  รปภ น่าจะบันทึกทะเบียนรถที่เข้าออกหมู่บ้าน หรือไม่ก็ต้องแลกบัตร  ไม่รู้ที่นั่นใช้วิธีนี้หรือเปล่า   รถผมอิมแดง หางเวอร์ห้า ไม่ใช่รถผมแน่ เพราะรถผมนอนอยุ่อู่ครับผม
รปภ หมู่บ้านนี้เค้าแปลกมากนะครับ ถ้าดึกหน่อยเค้าจะเปิดแผงกั้นให้รถเข้าแบบไม่แลกบัตรทั้งๆที่ช่วงดึกๆมันล่อแหลมอย่างมาก แต่พอช่วงเช้าทั้งวันนี่แลกกันเอาเป้นเอาตายไม่แลกหรือไม่มีสติ๊กเกอร์ห้ามเข้าเด็ดขาด   :crap: :crap:

ส่วนกล้องวงจรปิดนี่หมู่บ้านนี้มีทางเข้าออกสองฝั่ง ฝั่งสายสอง กับฝั่งเพชรเกษม แต่กล้องมีแค่ฝั่งเพรชเกษม แต่รถคันเมื่อคืนรปภ บอกว่าเข้ามาทางสายสอง ซึ่งไม่มีกล้อง และยิ่งกว่านั่นเมื่อเย้นไปคุยกับหัวหน้า รปภ เค้าแจ้งว่า รถคันนี้ตามที่ลูกน้องรายงาน จะมาบ่อยช่วงกลางวัน แต่ตอนนี้ถ้าเข้ามาอีกทาง รปภ จะให้จอดแล้วเตือนก่อนเข้าออกแล้วครับ  และแล้วตอนนี้ผมได้พ้นโทษประหารแล้วครับ   :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 08:36:28 PM »
เกือบไปแล้วไหมละพี่ต้น :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 08:36:58 PM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 08:37:51 PM »
  และแล้วตอนนี้ผมได้พ้นโทษประหารแล้วครับ   :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:

พี่รอด.....แล้วรถหล่ะ :embarass:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 09:26:53 PM »
เจ้าของกระทู้เล่น SF เหรอครับ มาเล่น PB กับผมสิครับ SF ผมเลิกเล่นไปหลายเดือนแล้วครับ กลับไปเล่นยิงไม่ได้เลย :laugh: :lol:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 09:31:45 PM »
เจ้าของกระทู้เล่น SF เหรอครับ มาเล่น PB กับผมสิครับ SF ผมเลิกเล่นไปหลายเดือนแล้วครับ กลับไปเล่นยิงไม่ได้เลย :laugh: :lol:
  ผมเล่นSF จนมันชินมือไปแล้วครับ เคยเข้าไปเล่น PB หรือ SA นี่ ไม่ไหวเลยครับ แต่ SF นี่เล่นจนสองดาวแล้ว เลยต้องเล่นไปให้สุด

เล่น PB ช่วงใหนเวลาใหน ลอง PM มาบอกนะครับ จะลองเล่นดูใหม่อีกที แต่ไม่เก่งนะครับ  :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:

ออฟไลน์ kee129

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 09:44:48 PM »
คนขับไม่มีความเกรงใจหรือรับผิดชอบต่อสังคมเลยครับ แค่มากๆ :blue: