ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังเพลงอะไรกันระหว่างขับรถครับ  (อ่าน 10436 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Popular Vote : 0
  • Born To Drive Subaru
Re: ฟังเพลงอะไรกันระหว่างขับรถครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 01:03:06 PM »
ปกติขับชิวๆก็bossa&เพลงไทยทั่วไปครับแต่ท่าเวลาขับเร็วส่วนใหญ่จะฟังchemical brotherครับ    :smokin:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: ฟังเพลงอะไรกันระหว่างขับรถครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 01:17:14 PM »
ปกติขับชิวๆก็bossa&เพลงไทยทั่วไปครับแต่ท่าเวลาขับเร็วส่วนใหญ่จะฟังchemical brotherครับ    :smokin:

นึกว่าฟังคนข้างๆ บ่น.....อิอิ :embarass: :supergrin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 01:24:42 PM »
ฟังพวก แรงๆหน่อยคับ กลัวจาหลับบบ

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 02:48:57 PM »
ฟังสักพัก ก็ต้องปิด ยิ่งเดียวนี้เพลงมันมีซาวส์ ลูกเล่นเยอะ มีเสียงแปลกทำให้คิดว่าเป็นเสียงจากรถ หรือเพลง สรุป ต้องปิดเพลงมาฟังเสียงรถแทน
โดยเฉพาะเวลาเดินทางไกล   

เหมือนกันเลยครับ
บางที่นึกว่าเสียงแปลกๆมาจากรถ
ที่แท้เป็นซาวด์จากเพลง

ส่วนตัวผมชอบ smooth jazz ตอนขับครับ
บางคนบอกว่าฟังแล้วน่านอน แต่ส่วนตัวผมรู้สึกครับว่าผ่อนคลายดีครับ
ทำให้ขับรถไม่เครียด

แต่ถ้าเกิน 140 นี่ (นานๆที) จะปิดดีกว่าครับ
เผื่อเครื่องมีอะไร กุกๆกักๆ จะได้ฟังทัน
แถมจะได้ไม่เสียสมาธิด้วยครับ
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ ipee

• *
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 03:56:26 PM »
เหมือนกันเลยครับ
บางที่นึกว่าเสียงแปลกๆมาจากรถ
ที่แท้เป็นซาวด์จากเพลง

แต่ถ้าเกิน 140 นี่ (นานๆที) จะปิดดีกว่าครับ
เผื่อเครื่องมีอะไร กุกๆกักๆ จะได้ฟังทัน
แถมจะได้ไม่เสียสมาธิด้วยครับ

เห็นด้วยครับ แล้วก็เสียงรถข้าง ๆ อีกอย่าง ได้ยินเสียงแปลก ๆ นี่ระแวงตลอด นึกว่ามาจากเสียงรถตัวเอง
スバル

ออฟไลน์ KittyCatFace09

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 04:30:46 PM »
ลอง 107.5 ดูสิครับ ฮาดี เพลงเก่าๆ หาฟังยาก

ผมขับ 15 105 หรือ 150 ก็เหมือนกันครับ ^ ^

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 04:43:54 PM »
เพลงเกาหลี :embarass:
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 05:00:40 PM »
นึกว่าฟังคนข้างๆ บ่น.....อิอิ :embarass: :supergrin:

แหม......... :error:

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 05:11:09 PM »
ฟังหมดเลยอะครับ อังกฤษ ไทย pop hiphop rock jazz reggae เพราะต่อipodเอา
แต่จะปิดเพลงเปิดกระจกเลยเวลาขึ้นทางด่วนหรือย่านความเร็วสูงกว่า120ครับ

ก็เสียงเครื่องมันน่าเร้าใจนี่เนอะ  :P

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:42:43 PM »
ไม่ค่อยได้ยินเสียงเพลงซะเท่าไร  ก็เสียงท่อมันดังซะขนาดนั้น

ขนาดโทรศัพท์ยังคุยไม่รุ้เรื่องเลย อิอิ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:25:19 PM »
โอ้ย ฟังเยอะมากเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นเกาหลี ไทย หรั่ง เอาหมดครับ เพลงโดนๆก็ฟังหมดครับ ผมยังฟังเพลงของพวกอัศนีวัดสันต์หรือพี่เสกยังได้เลย  :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2009, 08:25:50 PM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:35:44 PM »
ถ้า150 ของผมเป็น Enter sandman ครับ
แนะนำ  :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:41:09 PM »
ฟังสักพัก ก็ต้องปิด ยิ่งเดียวนี้เพลงมันมีซาวส์ ลูกเล่นเยอะ มีเสียงแปลกทำให้คิดว่าเป็นเสียงจากรถ หรือเพลง สรุป ต้องปิดเพลงมาฟังเสียงรถแทน
โดยเฉพาะเวลาเดินทางไกล   
แต่ช่วงนี้ต้องยกนิ้วให้  ราตรีสวัสดิ์  ของฟักกลิ้งฮีโร่ครับ ฟังไปซึ้งไป     

สำหรับคนที่ยังไม่เคยฟัง ลองฟังดูครับเนื้อหาใจความ ดีมากครับ
เพลงนี้ฟังแล้วทำให้ไม่ค่อยมีกำลังใจสำหรับคนอยู่ใต้เลยครับ ได้ยินเมื่อไรปิดเลย
ลองฟังแล้วครับพี่อาร์ต  ซึ้งแบบบอกไม่ถูก อิอิ

ส่วนผมชอบ THE EAGLES  แล้วก็เพลงไทยตามกระแสครับ 
แต่เปิดได้สักพักเสียงท่อดังกว่าเสียงลำโพง  เลยปิดลำโพงมาฟังเสียง Boxxer แทน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2009, 08:42:09 PM โดย Im_Net »

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:56:23 PM »
ช่วงก่อนหน้านี้ต้องยกให้ linkin park เลยครับฟังทุกชุดชอบมากครับ ทุกอย่างในวงลงตัวเลยทีเดียว ฟังแล้วมันส์ครับ ได้อารมอย่างมาก ยิ่งขับน้องอิมแล้วฟังไปด้วยนี่ สุดยอด  :agree: :agree: :agree: :agree:

แต่ช่วงนี้ต้องยกนิ้วให้  ราตรีสวัสดิ์  ของฟักกลิ้งฮีโร่ครับ ฟังไปซึ้งไป  :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

สำหรับคนที่ยังไม่เคยฟัง ลองฟังดูครับเนื้อหาใจความ ดีมากครับ

เพิ่งเคยฟังเมื่อกี้เองครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ เศร้ามากๆแต่ความหมายดี กินใจครับ
.

ออฟไลน์ DOWN-HILL SP

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 09:54:24 PM »
เห็นด้วยครับเกิน150เสียงเคื่รอง+ท่อเพราะกว่าเพลงนะครับ      :lol: