ผู้เขียน หัวข้อ: เช้านี้เติมน้ำมันเกือบซวย....  (อ่าน 4487 ครั้ง)

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • Popular Vote : 0
  • BP 4 Throttles
เช้านี้เติมน้ำมันเกือบซวย....
« เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 11:27:19 AM »
เมื่อเช้าขับรถเข้าปั้มเข้าช่อง ที่มีหัวจ่าย sohol 95/sohol 91/diesel B5  จอดรถเสร็จเปิดฝาก็บอกน้องมันไปว่า sohol 95 เต็มถัง มันก็พูดทวน "sohol 95 เต็มถังนะครับ"   สำเนียงแม่งๆ พอให้รู้ว่าเป็นแรงงาน Import จากประเทศเพื่อนบ้านเรานิเอง   ปกติพอบอกเสร็จผมก็จะดับเครื่องแล้วก็คอยมอง meter ปั้มวิ่งเท่านั้น แต่เมื่อเช้าเกิดเอะใจอะไรบางอย่าง หันหัวไปมองหัวจ่าย  อ้าวเฮ้ย...ทำไมหัวจ่าย sohol 95 ยังเสียบอยู่ที่เดิม หัวจ่าย sohol 91 ก็อยู่รูเดิมของมัน รีบหันไปมองเห็นเด็กปั้มมันกำลังจ่อหัวจ่าย diesel B5 เข้าไปที่เต้า  ผมเลยร้องเสียงหลง "เฮ้ยไอ้น้อง....sohol 95 นะ..."  มันก็ตกใจพอๆกับผมเลย   โชคดีที่เห็นก่อนไม่งั้นซวยแน่ๆ  จ่ายตังค์เสร็จ มันยิ้มพร้อมกับพูดว่า  "คอบคุนฮ้าบ"      :crap:    ทำไมชอบจ้างแรงงานต่างชาติที่พูดไม่ค่อยรู้เรื่องมาทำงานที่ต้องมีความระมัดระวังต่อทรัพย์สินลูกค้าก็ไม่รู้   ก่อนหน้าก็เติมผิดไปที ให้เติม sohol 95 ดันเติม sohol 91 แต่โชคดีรถแฟนผมเติมได้ถึง E20 ก็แรงงานพวกนี้เหมือน และก็มีเหตุการณ์คล้ายแบบนี้อีกหลายที ที่ปัญหาการสื่อสารเข้ามาเกี่ยวข้อง  เคยเติมน้ำมันแล้วบอกให้แค่ตัดก็พอ มันก็ดื้อเติมซะกระฉอกออกมาหน่อย กลับบ้านเพิ่งเห็น รถสีขาวเป็นคราบน้ำมันเลย  เซ็งจริงๆ ขอบ่นหน่อยครับ      :grazy:

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Very Insane Prople
Re: เช้านี้เติมน้ำมันเกือบซวย....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 11:39:19 AM »
พวกนี้ค่าจ้างถูกกว่าแรงงานไทยครับ  :wavey:

มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
Re: เช้านี้เติมน้ำมันเกือบซวย....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:15:00 PM »
อย่างนี้แหละครับ เดี่ยวนี้คนไทยเลือกงานทำจนไม่มีงานทำ(รึเปล่า) ก็เลยต้องจ้างคนพวกนี้อะครับคาแรงถูกด้วย

เวลาเติมก็ต้องลงไปยืนทุกครั้งกันพลาด แฟนยังถามเลยลงไปยืนดูทำไม

ผมก็ได้แต่บอกว่ามันจำเป็น พลาดขึ้นมาปัญหาตามมาเยอะแยะครับ ขี้เกียจมีปัญหาลงไปดูดีกว่าครับ

อยากได้ยังไงก็สั่งได้เพราะเราจ่ายตังครับ :smash:

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:24:23 PM »
เดี๋ยวนี้คนไทยไม่ค่อยทำงานพวกนี้ครับ :grazy:

ปล.ใช้ว่าแรงงานต่างชาติ....จะเรียกเงินเดือนน้อยนะครับบางคนก็หัวหมอเหมือนกันเดี๋ยวนี้  :laugh:

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:56:39 PM »
จะให้ลูกค้า Self Service แบบเมืองนอก เดี๋ยวลูกค้าก็ทำข้าวของปั๊มพังอีก    :disagree:

ออฟไลน์ sexysecret

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 02:00:06 PM »
เอาจริงๆก็เพราะคนไทยเลือกงานครับ
ได้เงินพอๆกันขอเย็นไว้ก่อน เลยไปสมัครเป็นพวกพนักงานขายของในห้างฯ ทำงานในห้าง ในร้านต่างๆ
บางทีถึงเงินน้อยกว่า แต่สบายกว่าก็ยอม ทำให้เดี๋ยวนี้แรงงานไทยหายากมาก

คงทำได้แต่เวลาเติมก็ต้องลงไปยืนทุกครั้งกันพลาดครับ ผมจะดูทุกครั้งก่อนตอนนี้เค้าจะเติม กับตอนที่มันตัดแล้วเค้าจะอัดเพิ่มครับ กลัวมันอัดซะล้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 02:01:36 PM โดย sexysecret »

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 03:18:42 PM »
โห ฟังแล้วน่ากลัวมาก เกิดมันเติมb5ขึ้นมาทำไงเนี่ย

แบบนี้ผมคงต้องลงไปดูเวลามันเติมด้วยละเนี่ย  :disagree:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 03:23:31 PM »
ที่บ้านก็ใช้บริการจากแรงงานประเภทนี้เช่นกัน มือหนักเป็นบ้า แอบเห็นตอนเค้าล้างรถของที่บ้านทีนี่...ป่าเถื่อนที่สุดอ่ะ  :crap:
ส่วนประสบการณ์เรื่องเด็กปั๊มเติมน้ำมันผิดยังไม่เคยเจอครับ เพราะควบคุมเองตลอด เห็นกระทู้ลักษณะนี้เยอะอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 03:25:29 PM โดย ready..GO!!! »

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 05:43:53 PM »
วันก่อนผมเห็น

เด็กปั๊มเติมน้ำมันผิด 

รถVigo กดเบ็นซินซะเต็มถังเลย

แรงงาน  ต่างประเทศ เหมือนกัน   

เจ้าของปั๊ม   ก่ายหน้าผากเลย   

หุหุหุหุ

ออฟไลน์ RJT

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 06:14:35 PM »
เพื่อป้องกันความสับสนทางภาษา  ปัจจุบันผมใช้คำว่า แก๊ส91  แก๊ส95  เลยครับ  ไม่ค่อยพลาด  เผื่อเป็นประโยชน์ครับ   :beer:

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 06:26:02 PM »
ผมเคยโดนเหมือนกัน เด็กมันทำน้ำมันหกใส่รถผมอ้ะตอนยังป้ายแดงอยู่ด้วย กลับมาถึงบ้านเพิ่งรู้ รถสีขาวโดนไปนี่เหลืองเลยครับ
ดีนะที่ขัดออก ตอนนี้ผมต้องออกมาดูเวลาเด็กมันเติมน้ำมันให้ตลอดครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 06:44:17 PM »
อีกอย่างนึง เวลาเติมน้ำมัน มันชอบยืนเอามือพิงรถ

แล้วรถก้เปนลอยนิ้วมือมัน สีดำๆ

เซงเป็ด  :cranium: :cranium:

ออฟไลน์ J:DiM

• SUPER
  • *
  • นำevoอยู่เห็นๆ กั่กๆๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:28:46 PM »
เคยเหมือนกันครับ ตอนไปหัวหิน....ผมขับ mazda3 ไป....เด็กปั้มนึกว่าใช้เครื่อง 330DI เติมดีเซลมาให้ผม...
คุยกับเจ้าของปั้มเค้าบอกใส่ผสมๆกันไปรับรองไม่พัง !!!!!
สุดท้ายต้องดูดออกให้ เลวจริงๆ :frown:
อีอวบขาววววว resurrection!!!

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:06:41 PM »
ผมลงจากรถไปดูทุกครั้งอ่ะครับ
ไม่ไว้ใจ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:13:28 PM »
จิงๆเราลงมาดูทุกครั้งเวลาที่เติมน้ำมันก็ดีนะครับ ป้องกันการผิดพลาดและเสียหายได้
อีกอย่างหากว่าลงมาเฝ้าเอง ก็ช่วยลดโอกาสที่เค้าจะใส่สิ่งแปลกปลอมเข้าไปได้นะครับ ยกตัวอย่างเช่นยาบ้าเป็นต้น
เพราะว่าเมื่อสมัยก่อนก็มีกรณีแบบนี้ ที่เด็กปั๊มเอายามายัดไว้ แล้วตำรวจก็ดักจับน่ะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง