ผู้เขียน หัวข้อ: ... น้องใหม่ มาขอคำแนะนำ ครับ ...  (อ่าน 2641 ครั้ง)

ออฟไลน์ chart

• *
  • Popular Vote : 0
... น้องใหม่ มาขอคำแนะนำ ครับ ...
« เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 12:53:58 AM »
  ผมน้องใหม่ มาขอคำแนะนำครับ ......

เริ่มเลยนะครับ ผมใช้เหยี่ยว WRX อยู่แต่อยากได้แรงขึ้น เลยไปหา S 203 (ครบทั้งคันแต่ตัดมา)

แต่ใจยังซนต่อ เลยไป เอา HKS 2835 และแคม HKS 265 (ไม่แน่ใจว่าองศาจะผิดหรือไม่แต่องศา

ประมาฌนี้)  และหม้อน้ำ มาเตรียมไว้ กะว่าแต่งเครื่องเพิ่มอีกหน่อย กะบูท 1.2 ประมาฌนี้ (UPขึ้น10%จากเครื่องเดิม)

.... สิ่งที่ต้องการเพิ่มคือ APS cold air intake system เอา 65mm หรือ 70mmดี  หรือช่วยแนะนำค่ายอื่น ครับ

.... สิ่งที่ต้องการเพิ่ม อีก INTER บนของ APS (ไม่อยากย้ายมาหน้ารถครับ) หรือช่วยแนะนำค่ายอื่น ครับ

.... กล่อง HKS กล่องทอง อีกชุด

.... และใจอยาก เปลี่ยน แค่ แคมชาร์ป ไม่ยุ่ง ลูก ก้าน... จำเป็นไม้ครับถ้าแต่งขนาดนี้ ที่จะแปลี่ยนแคมชาร์ป

.... และขอคำแนะนำว่าน่าจะมีอะไรเพิ่มเติมอีกหรือไม่ กะว่าทำแค่ระดับนี้พอ ไม้โม่เพิ่มไปมากกว่านี้แล้ว กลัวยาวไม่จบ ครับ

ขอบคุณมากมากครับ ................

ออฟไลน์ PRADA

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ... น้องใหม่ มาขอคำแนะนำ ครับ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 01:15:59 AM »
เอ่.........เสต็ปคุ้นๆ ใช่พี่ตี๋ป่าวคับ

ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยคับ :supergrin: