ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ  (อ่าน 15028 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 01:46:09 PM »
พอดีไปเจอมา ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=wT6m5za8peM

แว้น ดี :biggrin:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:07:22 PM »
เคยดูมาเหมือนกานคลิปนี้
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:09:46 PM »
นัดแข่งกันบนถนนไม่สนับสนุนครับ
อันตรายต่อตัวเรา  และผู้คนรอบข้าง
ระมัดระวังกันด้วยนะครับ
ทั้งอุบัติเหตุ  และตำรวจ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:25:53 PM »
ถนนเส้นนี้คุ้นๆนะ  :crap: :crap:

ชื่อหัว ยูตุ๊บ ก็คุ้นไปใหญ่ :confused: :confused: :confused:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 02:36:30 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ jeff17

• SINGHA-VALVOLINE-ONE POINT
  • *
  • Popular Vote : 0
  • อะไรมีล้อจะแข่งให้หมด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:26:51 PM »
ผมว่า น่าจะไปสนุกกันในสนามดีกว่านะครับ :agree:
แข่งรุ่น super 1600 ในรายการ supercar thailand มันส์สุดๆไปเลยครับ

อะไรมีล้อ จะแข่งให้หมด

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 04:49:26 PM »
จะทำตัวเป็นตำรวจจับผู้ร้ายดีมั้ยเนี่ย :reallymad: :reallymad:

อย่าเลย...เอาว่าเตือนสติกันอีกทีละกัน :agree:

มาแว๊นบนถนนเพื่ออารายกันครับ.....อย่าให้ต้องบอกเลยว่าใครนะ ดูรถ ก็จำได้แล้ว :crap:

ซึ่งดูจากวันที่โพสลง Youtube มันก็เร็วๆ นี้นะครับ (อาจจะก่อนที่ได้คุยกับพี่หรือหลัง พี่ไม่แน่ใจ....แต่ดูจากวันที่โพสน่าจะก่อนนะ ซึ่งก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเกิดขึ้นหลังจากที่ได้คุยกันไปแล้วและรับปากกันแล้วนี่นะ.....น่าดูนะ)

แล้วศัพท์แสงที่ใช้ในคลิป เข้าใจว่าเพื่อนคุยกันมันไม่เป็นไร.....แต่นี่ทั้งภาพและเสียง เอามาประจานตัวเองในเว็บที่คนทั้งโลกสามารถเข้าไปดูได้นี่อ่ะนะ :dead: :devil:

ลองคิดถึงภาพพจน์ของทั้งตัวเอง ทั้งยี่ห้อซูบารุของเรา ชมรมเราดูครับ....พี่ว่าคงจะคิดได้ว่ามันเหมาะสมมั้ย

ไอ้ที่ผิดไปแล้วก็ไปแก้ไขอะไรไม่ได้.....แต่ต่อไปนี้ ขอร้องว่าอย่าให้มีแบบนี้อีกเลยครับ คนขับซูบารุไม่ใช่พวกแว๊น พวกเกรียน บนถนนนะครับ :dunce:

ผมฝากเตือนไปถึงทุกๆ คนด้วยนะครับ ไม่ใช่เฉพาะรถทั้ง 3 คันที่อยู่ในคลิปนะ

ยังงัยเจ้าของคลิปลองพิจารณาดูนะครับ....ว่าสมควรให้คลิปนี้อยู่บนเว็บไซด์ที่คนทั้งโลกสามารถเข้ามาประจานการกระทำของเราได้ หรือจะให้มันหายไปจากสายตาคนทั้งโลกนะครับ :brain:

ถ้าอยากจะขับรถเร็วๆ มาลงสนามสิครับ.....เก่งบนถนนมีแต่คนยกย่องสรรเสริญบุพการีเราครับ แต่ถ้าเก่งในสนามคนจะยกย่องสรรเสริญในความสามารถของตัวเราเองนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 04:51:29 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 05:08:45 PM »
ผมว่าดูแล้วไม่เกิดความรู้สึกนะครับ มันยังไงๆอยู่ครับ อันตรายไปไหมครับ
ยังไงๆระวังกันนิดนึงครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 05:15:01 PM »
น่าคิดครับ

ลองคิดดูครับ ความผิดพลาดเกิดขึ้นในเพียงเสี้ยววินาที เราเก่งแล้ว ขนาดแก้ไขอะไรได้ทันหรือปล่าว หากเกิดเหตการณ์ไม่คาดฝัน ลองพิจารณาดูครับ

บนถนนอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ ถนนหลวงครับ ไม่ใช่สนามแข่งที่ไม่มีรถสัญจรไปมา

อุบัติเหตุเกิดกับรถไม่เป็นไรครับ ซ่อมได้ มีตังค์ซ่อมหรือป่าว นั่นอีกเรื่อง  ถ้าเกิดกับตัวเรา ร่างกายเรา คิดดูครับ ว่าคุ้มมั้ย แล้วยิ่งถ้าเกิดขึ้นกับคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่

รับผิดชอบกันไหวมั้ยครับ  :crap:

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:02:36 PM »
คราวหน้าจะไปวิ่ง ชวนกันหน่อย...... จะได้ห้าม!!

ไม่ว่าแล้วกันน๊ะ น่าจะเป็นความคึกคะนองตามประสาวัยรุ่น เพราะหลายคนก็คงเคยมาก่อนเหมือนกัน
แต่วันนี้มีรุ่นพี่มาเตือนให้รู้ถึงอันตรายที่อาจจะเกิดขึ้นก่อนก็ดีแล้วครับ
สมัยเต้อ ต้องคว่ำ ต้องชน ด้วยตัวเองถึงจะรู้แล้วหยุด.....
และยังโชคดีที่ยังครบ 32 (แถมเหล็กติดตัวอีก 2-3 ชิ้น) มาเตือนรุ่นน้องต่อได้

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:11:30 PM »
รู้สึกจะลบไปหมดแล้วมั๊ง เห็นเข้าดูไม่ได้....................แต่เห็นจั่วหัวกระทู้ก็รู้แล้วว่าใครร  :reallymad:

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Face-off
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:22:24 PM »
ไม่น่าเลย....แต่เอาน่ะบ้างครั้งคนเราก็ต้องทำไรผิดบ้าง ผมก็ยอมรับน่ะครับว่าเคยหนีพวกชอบตามเหมือนกัน....สวนใหญ่จะโดนขับหลังกินเจไล่... :error:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 09:15:06 PM โดย Gc-Bugeye »

ออฟไลน์ popdemonic

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:08:19 PM »
โอ้วถนนไม่น่าแว๊นซ์เลยนะนั่น รถเยอะด้วยครับ :smash: อันตรายเกินไปครับแบบนี้
Garrett GT2871RS/KKK26 Hybrid
034 Stage1+ 1.8Bar.
440CC RS Cosworth Injectors.
5Bar FPR/044 Bosch FP.
3Bar Vmap/1.9 WG Spring.
RS2 'EM/2Bennett Balljoints.
HKS SSQVII/HKS TT.
RS6 19X9/Work LS105 19X8.
Nitto INVO 235/35R19.
Bilstein B6/H&R Spring.
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:16:46 PM »
รถเยอะกว่าคิดแหะ :crap: พึ่งรู้ว่าเขาขับเป็นวงกลม  8) อย่าไปทำเลยครับ ผมยังไม่กล้าเลย
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:01:25 PM »
รู้สึกจะลบไปหมดแล้วมั๊ง เห็นเข้าดูไม่ได้....................แต่เห็นจั่วหัวกระทู้ก็รู้แล้วว่าใครร  :reallymad:

ยังดูได้อยุ่นิครับ

ขออธิปรายหน่อยครับ คือส่วนตัวผมไม่ได้จะไปว่าคนในคลิปนะครับ
ไม่ได้รู้จักกันด้วย คือไม่ได้จะมีเจตนา มาประจานนะครับ
ผมแค่ไม่อยากเห็นซู วิ่ง บน ถนนแบบนี้ ถ้ามันเป็นการประจานยังไงผมก็ขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:17:28 PM »
คนเราก็ต้องมีช่วงเวลานี้ครับผมไม่โทษว่าน้องเค้าหรอกครับ<ความคิดผมนะ>ซักวันเมื่อเค้าโตขึ่น หรือเจอเข้ากับตัว คงจะคิดได้เองครับ แต่อาจไม่มีโอกาสให้แก้ตัว = =

ยอมรับครับว่าผมก็เคยผ่านจุดนั้นมาแล้ว ดีใจที่ยังมีลมหายใจอยู่  :grazy:

ปล.ไม่คิดคนอื่นหรือตัวเอง ก็คิดถึง พ่อ แม่ ที่เค้านอนอยู่ที่บ้านมั้งเถอะครับ ท่าเกิดอะไรขึ่นเค้าจะเสียใจแค่ไหน  :blue: