ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ  (อ่าน 15026 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:19:07 PM »
เดาได้สามคนเลย ไม่ผิดแน่นอน :supergrin:

อย่าไปแว้นบนถนนกันเลยนะน้องเอ๊ย มันไม่ได้อะไรร้อก เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาแล้วจะเสียดายรถนะจ๊ะ ถ้าถึงกับร่างกายตัวเองละก็จะเสียใจไปชั่วชีวิตนะน้อง
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Andrew

• *
  • Popular Vote : 0
  • Love SUBARU อย่างเดียว!!!!!!!!!!!!!
Re: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:32:26 PM »
ไปวิ่งในสนามดีกว่านะน้อง 

:smokin:
"If in doubt, flat out!"

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:41:29 PM »
http://www.youtube.com/watch?v=J_veoJ33HWI&feature=related

อันนี้แจ่มคับ.......เตรียมตัวสำหรับเดือนหน้าคับ  :agree: :agree:

ออฟไลน์ Mike7157

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:44:40 PM »
สนุก ใน สนาม เถอะครับ

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:00:44 AM »
ขอให้คิดถึงคนอื่นที่ไม่ได้อยากจะซิ่งบนถนนบ้างเหอะครับ อย่าให้ใครต้องมาเดือนร้อนเพราะคนบางคนอยากจะสนองความอยากเลย
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ DOWN-HILL SP

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:31:54 AM »

คิดว่าคงเป้นไปตามอายุนะครับ เดี๋ยวโตขึ้นเขาคงรุ้เองนะครับว่าที่ทำไปไม่ได้ให้อะไรที่ดีแก่ตัวเองเลยนะครับแถมทำชาวบ้านที่ใช้ถนนเดือนร้อนอีกตังหาก
แต่ที่รุ้สึกไม่ดีคือขับซูแล้วแว็น  +คำที่ใช้แล้ว มันทำให้ซู ดูลดเกรดยังไงไม่รุ้นะครับ รถแรงไม่ต้องแสดงออกก็รุ้ว่าแรงนะครับ

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:55:12 AM »
ผมเชื่อว่าพี่ๆเพื่อนๆหลายคนเคยผ่านประสพการณ์แบบนี้มาก่อน ในวัยที่ใกล้เคียงกับบุคคลในคลิป

ที่จริงผมว่าทุกคนคงเข้าใจอารมณ์ตอนนั้นว่าเป็นยังไง สนุกเพราะอะไร และก็คงไม่ได้คิดว่าผิดตรงไหน

แต่พอแก่ขึ้น พบเห็นอะไรมากขึ้น ได้เห็นการสูญเสียของคนรอบข้าง บางคนอาจเจอกับตัวเอง ก็เลยเหมือนมีอะไรมากระตุกให้คิดและเกิดความยับยั้งชั่งใจมากกว่าตอนยังวัยรุ่น

ผมเชื่อว่าทุกความเห็นในกระทู้นี้มีเจตนาเดียวกันคือ หวังดีกับทั้งสามคน และไม่อยากให้เกิดเหตุร้ายใดๆกับคนอื่นที่ร่วมใช้ถนน

ซึ่งผมก็รู้สึกเช่นเดียวกันเรื่องเป็นห่วงเพื่อนร่วมทางท่านอื่นๆ อยากให้คิดเผื่อว่า คนอื่นเค้าอาจไม่ทันตั้งตัวเวลาเราไปแทรกข้างหน้าหรือข้างๆ เค้าอาจตกใจแล้วเสียหลักไปชนรถคันอื่นหรือข้างทาง

จากข้อความที่ผู้โพสใน youtube เขียนไว้ ผมทราบว่าเค้าอาจรู้สึกเหมือนถูกรุมต่อว่า

อยากให้ทุกคนใจเย็นๆ และมองอย่างเข้าใจ

และอยากให้ทั้งสามคนในคลิป ลบคำสบประมาททั้งหลายของคนอื่นที่คิดว่าเราดีแต่ขับซิ่งบนถนน  

ลองมาขับในสนามดูแล้วทำให้คนอื่นเค้าเห็นว่าในสนามเราก็เร็วได้ ไม่ใช่เอาแต่มุดซ้ายมุดขวาบนถนน ตัดหน้าคนแก่และผู้หญิง  มันไม่มีอะไรวัดว่าเราเก่งกว่าใคร  ไม่มีอะไรน่าภูมิใจ

มาแข่งกันในสนามเลยครับ  ทุกคนในสนามเตรียมตัวรอคุณแซง  รอคุณตัดหน้าอยู่แล้ว ถ้าคุณแซงเค้าได้  คุณก็เท่ห์  เค้าก็ยอมรับว่าคุณเร็วกว่า  ถ้าได้ถ้วยรางวัลก็ยิ่งเท่ห์

สงสัยตรงไหนก็มีพี่ๆในคลับรอให้คำแนะนำแบบไม่คิดค่าบริการอยู่แล้ว

ช่วยกันสร้างสังคมซูบารุให้น่าอยู่กันต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ Mike7157

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 04:46:17 AM »
ผมเชื่อว่าพี่ๆเพื่อนๆหลายคนเคยผ่านประสพการณ์แบบนี้มาก่อน ในวัยที่ใกล้เคียงกับบุคคลในคลิป

ที่จริงผมว่าทุกคนคงเข้าใจอารมณ์ตอนนั้นว่าเป็นยังไง สนุกเพราะอะไร และก็คงไม่ได้คิดว่าผิดตรงไหน

แต่พอแก่ขึ้น พบเห็นอะไรมากขึ้น ได้เห็นการสูญเสียของคนรอบข้าง บางคนอาจเจอกับตัวเอง ก็เลยเหมือนมีอะไรมากระตุกให้คิดและเกิดความยับยั้งชั่งใจมากกว่าตอนยังวัยรุ่น

ผมเชื่อว่าทุกความเห็นในกระทู้นี้มีเจตนาเดียวกันคือ หวังดีกับทั้งสามคน และไม่อยากให้เกิดเหตุร้ายใดๆกับคนอื่นที่ร่วมใช้ถนน

ซึ่งผมก็รู้สึกเช่นเดียวกันเรื่องเป็นห่วงเพื่อนร่วมทางท่านอื่นๆ อยากให้คิดเผื่อว่า คนอื่นเค้าอาจไม่ทันตั้งตัวเวลาเราไปแทรกข้างหน้าหรือข้างๆ เค้าอาจตกใจแล้วเสียหลักไปชนรถคันอื่นหรือข้างทาง

จากข้อความที่ผู้โพสใน youtube เขียนไว้ ผมทราบว่าเค้าอาจรู้สึกเหมือนถูกรุมต่อว่า

อยากให้ทุกคนใจเย็นๆ และมองอย่างเข้าใจ

และอยากให้ทั้งสามคนในคลิป ลบคำสบประมาททั้งหลายของคนอื่นที่คิดว่าเราดีแต่ขับซิ่งบนถนน  

ลองมาขับในสนามดูแล้วทำให้คนอื่นเค้าเห็นว่าในสนามเราก็เร็วได้ ไม่ใช่เอาแต่มุดซ้ายมุดขวาบนถนน ตัดหน้าคนแก่และผู้หญิง  มันไม่มีอะไรวัดว่าเราเก่งกว่าใคร  ไม่มีอะไรน่าภูมิใจ

มาแข่งกันในสนามเลยครับ  ทุกคนในสนามเตรียมตัวรอคุณแซง  รอคุณตัดหน้าอยู่แล้ว ถ้าคุณแซงเค้าได้  คุณก็เท่ห์  เค้าก็ยอมรับว่าคุณเร็วกว่า  ถ้าได้ถ้วยรางวัลก็ยิ่งเท่ห์

สงสัยตรงไหนก็มีพี่ๆในคลับรอให้คำแนะนำแบบไม่คิดค่าบริการอยู่แล้ว

ช่วยกันสร้างสังคมซูบารุให้น่าอยู่กันต่อไปนะครับ

ยังไม่รู้จักกันแต่ขออนุญาตแอบแซว....."พระเอกมากมายยยย" :agree:

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:49:33 AM »
เห็นด้วยกับพี่เคนทุกประการ :agree: :agree:
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:38:57 AM »
เข้า ใจ อา รมณ์ เด็ก เคย แว้น มอ ' ไซด์  มา ก่อน

พอ มา ได้ รถ เก๋ง  ยิ่ง เป็น ซู ด้วย ใคร จะ อด ใจ ได้

เฮ้อ ว่า แล้ว อยาก มี เมีย เด็ก บ้าง จัง เยย

K a e w 5 0 4 5 :supergrin:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:49:05 AM »
เฮ้อ ว่า แล้ว อยาก มี เมีย เด็ก บ้าง จัง เยย

อันนี้ไม่เกี่ยวกันเล้ยยย :laugh: :lol:

พี่เคนค้าบ คอมเม้นท์พี่โดนใจผมมากเลยครับ :agree:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:56:26 AM »
อดีต ไม่สำคัญ  ทำปัจจุบันให้ดี  :P
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:51:31 PM »
อดีต ไม่สำคัญ  ทำปัจจุบันให้ดี  :P

:agree:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 02:20:15 PM »
http://www.youtube.com/watch?v=UCAbR7qpBHE&NR=1

อันนี้ก็คนไทยครับ อิอิ แต่ท่าทางน่าจะนานแล้วอ่ะ
อดีตไม่สำคัญ ปัจจุบันแก้ไขได้ อันนี้เห็นด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 02:29:03 PM โดย ready..GO!!! »

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 03:30:31 PM »
เขาจะทำอะไรก็สิทธิ์ของเขา จะขับเร็ว จะเก่งกล้า จะบ้าบิ่น จะชนะ จะแพ้ จะโดนยิง จะชน จะคว่ำ จะเจ็บ จะตาย จะพิการ เราไม่มีสิทธิ์ไปห้าม เขาเลือกของเขาเอง
กรรมเป็นเรื่องของการกระทำครับ ให้มันเป็นไปตามกรรม

เฮ้อ.... เห็นใจพวกรุ่นพี่ที่อุส่าพิมพ์ตักเตือนน๊ะ สมองคนเรามีไม่เท่ากัน พวกท่านทำดีที่สุดแล้วล่ะครับ :agree: :agree: