ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ  (อ่าน 15029 ครั้ง)

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
Re: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 06:42:37 PM »
เท่หว่ะ  :agree:

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
Re: คลิป นี้ นี่คนในเว็ปรึปล่าวครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 06:44:07 PM »
ในคลิป คือรถผมกะเพื่อนๆเองครับ 

เพื่อนผม ถ่ายไว้เมื่อประมาน ปีนึงได้แล้ว ไม่คิดว่าจาเอามาลงอย่างนี้

คงไม่ต้องพูดอะไร เห็นๆกันอยู่ว่ามันเป็นสิ่งไม่ดี   
ผมก้ขอยอมรับผิดทุกประการ  และขอโทษทุกๆท่านที่ทำให้เสื่อมเสียชื่อsubaru 
ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่คอยเตือน และเป้นห่วงครับ
ขอบคุณครับ :censore:

ลูกผู้ชายมากเลยครับ  :agree:

ออฟไลน์ kee129

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:45:25 PM »
คนที่ เคย หรือ กำลังซิ่งบนท้องถนน ต้องเคย แว๊นมอเตอร์ไซค์มาก่อนทุกคนหรอครับ ??

ผมว่าไม่เกี่ยวนะ... กลับกัน ผมว่า 90% พวกแว๊นมอเตอร์ไซค์ มันก็ได้แค่มอเตอร์ไซค์ มีไม่มากที่ขยับขึ้นมาเป็นรถ

ตอนผมวัยรุ่นก็เคยซิ่งครับแล้วตอนนี้ผมก็เลิกแล้ว แต่ถ้าถามว่า ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ จะแก้ไขยังไงให้ดีขึ้น ผมขอตอบว่า ไม่แก้ไขหรอก เพราะมันเป็น ทั้งประสบการณ์และบทเรียนที่ชีวิตได้สัมผัสครับ

คนเราถึงจุดจุดนึง ความอิ่มตัวย่อมเกิดขึ้นแล้วถึงตอนนั้นจะคิดได้ครับ

แต่ผมรู้สึกว่า ไอ้การดูถูก รถคนอื่น ที่สมรรถนะไม่เท่าเราเนี่ย ไม่ควร ครับ
เห็นด้วยกับคุณคนนี้ครับ คิดได้ดีครับ :P

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:49:20 PM »
ในคลิป คือรถผมกะเพื่อนๆเองครับ 

เพื่อนผม ถ่ายไว้เมื่อประมาน ปีนึงได้แล้ว ไม่คิดว่าจาเอามาลงอย่างนี้

คงไม่ต้องพูดอะไร เห็นๆกันอยู่ว่ามันเป็นสิ่งไม่ดี   
ผมก้ขอยอมรับผิดทุกประการ  และขอโทษทุกๆท่านที่ทำให้เสื่อมเสียชื่อsubaru 
ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่คอยเตือน และเป้นห่วงครับ
ทำผิด แล้วแก้ไข หรือออกมายอมรับ สังคมจะให้อภัยครับ  :embarass:

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:53:16 PM »
เขาจะทำอะไรก็สิทธิ์ของเขา จะขับเร็ว จะเก่งกล้า จะบ้าบิ่น จะชนะ จะแพ้ จะโดนยิง จะชน จะคว่ำ จะเจ็บ จะตาย จะพิการ เราไม่มีสิทธิ์ไปห้าม เขาเลือกของเขาเอง
กรรมเป็นเรื่องของการกระทำครับ ให้มันเป็นไปตามกรรม

เฮ้อ.... เห็นใจพวกรุ่นพี่ที่อุส่าพิมพ์ตักเตือนน๊ะ สมองคนเรามีไม่เท่ากัน พวกท่านทำดีที่สุดแล้วล่ะครับ :agree: :agree:

ผมโดยส่วนตัวเห็นด้วยนะครับในวรรคแรก แต่ในวรรคสองผมขออนุญาต ไม่เห็นด้วยเท่าไร่กับกับว่า"สมองคนเรามีไม่เท่ากัน" น่ะครับ รู้สึกว่ามันแรงไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:04:46 PM »
อดีต ไม่สำคัญ  ทำปัจจุบันให้ดี  :P

สาธุ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:43:32 PM »
ผมโดยส่วนตัวเห็นด้วยนะครับในวรรคแรก แต่ในวรรคสองผมขออนุญาต ไม่เห็นด้วยเท่าไร่กับกับว่า"สมองคนเรามีไม่เท่ากัน" น่ะครับ รู้สึกว่ามันแรงไปหน่อยครับ

เข้าใจว่าคุณ Kee129 เข้ามาไม่ทันที่เขาตอบ ก่อนที่เขาจะลบไปอ่ะน๊ะครับ
ถ้าอ่านแล้วแรงไปสำหรับบางคน ขออภัยครับ แต่สำหรับคนที่มาอ่านทันก่อนเขาจะลบ น่าจะเข้าใจครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:19:16 PM »
สุดยอดครับน้องที่ออกมายอมรับ แมนมาก  ก็ฝากเตือนครับในฐานะที่เจอคนไข้ที่ประสบอุบัติมาตลอด เวลาเราสนุกอาจทำให้คนอื่นเป็นทุกข์ได้ เคยเจอเด็กที่แว้นแบบนี้ แล้วเกิดอุบัติเหตุจนต้องเสัยเท้าไปข้างนึง แม่ก็ร้องไห้ ตอนนั้นน้องเข้าซิ่งมาสด้ายุคนั้นคงเป็นastina  แล้วชนคนรถตัวเองก็ควำ่เท้าเข้าใจว่าคงโดนแรงกระแทกจน ขาด ไม่เห็นสภาพรถครับ อีกรายก็ชนคนแก่ลากแกไปเกือบร้อยเมตร ครึ่งตัวล่างพลิกจากหลังมาเป็นหน้า พูดง่ายๆ ก้นมาอยู่ด้านหน้าแทน   บางครั้งต้องเห็นสภาพหลังอุบัติเหตุครับ จะได้รู้ว่าเหยื่อเขาทรมานขนาดไหน ประสบการณ์ดีครับแต่ถ้าคิดซักนิดก็อย่าให้การหาประสบการณ์ของเราไปทำร้ายใครเลย
[/quote

ก้นมาอยู่ด้านหน้าแค่นึกก็เสียวเว่บแล้วอ่ะ   :dead:
แมนโคตรครับเวบ sss ไม่เหมือนเวบอื่น ชอบ Subaru ส่วนนึงก็เพราะ sss   :sunglasses:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Gong Pista

• Y@H Track Cyclist
  • *
  • SSS FC / Shirt #23
    • The Forever Kids
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:52:26 PM »
เข้าใจว่าคุณ Kee129 เข้ามาไม่ทันที่เขาตอบ ก่อนที่เขาจะลบไปอ่ะน๊ะครับ
ถ้าอ่านแล้วแรงไปสำหรับบางคน ขออภัยครับ แต่สำหรับคนที่มาอ่านทันก่อนเขาจะลบ น่าจะเข้าใจครับ

ฟังจากคนที่มาทันเล่าให้ฟัง ก็ตอบเอาเรื่องอยู่นะครับ

ที่พี่เต้อตอบก็คงเหมาะสมกันแล้วล่ะครับ...
Y@H Cycling Club

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:55:57 PM »

มาช่วยชี้แจงเพิ่มเติมครับ

คือพี่ๆ หลายๆ ท่านนั้นเข้ามาชี้แนะ ตักเตือนด้วยความหวังดีทั้งนั้นครับ ในฐานะที่ผ่านประสบการณ์กันมาเยอะ ซึ่งผมเชื่อว่าด้วยความหวังดีจริงๆ ไม่ได้ตั้งใจมาดุด่าแต่อย่างใด  :agree:

แต่ ! บางท่านนั้นอาจจะมองว่าคนที่เข้ามาชี้แนะหรือตักเตือนด้วยความหวังดีนั้น ใช้คำที่แรงไป หรือไม่เหมาะสม ถ้าได้ทันอ่านข้อความที่เจ้าตัวซึ่งไม่ใช่คนขับรถคันนั้น แต่เป็นเดือดเป็นร้อนมากที่สุดมาโพสไว้ หลายๆ ท่านจะเข้าใจครับ ว่าทำไม

พี่เต้อตอบเหมาะสมแล้วหล่ะครับ     :agree:     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 11:01:38 PM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Gravel_555

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:15:07 AM »
เรื่องแบบนี้ผมเชื่อว่าเราคนขับซูบารุก็เป็นกันแทบทุกคนแหละครับ อดีตใครๆก็ผิดพลาดกันได้ทั้งนั้นปัจจุบันแก้ไขแล้วก็แล้วกันเนอะ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:44:12 PM »

เยี่ยมมากๆ ครับ อีฟ :agree: :agree:

นี่แหล่ะ...แบบนี้แหล่ะสุภาพบุรุษตัวจริงครับ :supergrin: :supergrin:

ว่าแล้วก็ Track Day อย่าลืมไปมันกันนะครับ :dunce: :biggrin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 04:23:06 PM »

เยี่ยมมากครับน้องอีฟ พี่ขอชมเชย :agree:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ถึงจะเด็ก เเต่เรื่อง im ไว้ใจได้

• น้องปอ
  • *
  • Popular Vote : 1
  • แก้มขาว
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 06:06:58 PM »
เยี่ยมเลยพี่อิฟ :agree: :agree: :agree:  เทรกเดย์ไปด้วยน้า

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 06:36:55 PM »
เพิ่มเติมนิดนึงนะคับ (กลัวท่านอื่นเข้าใจผิด)

ผมคือคนที่ขับรถ

คนที่ถ่ายคลิป+เสียงในคลิป กะคนที่ลงyoutube นั้นไม่ใช่ผมนะครับ

แต่มันคือรถผม เลยต้องออกมายอมรับ

ซิ่งก่อนหน้านี้ มีอะไรเกิดขึ้นผมก้มาไม่ทันครับ เพราะเพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด

ขอบคุณทุกท่านครับ :lookaroundb: :lookaroundb: