ผู้เขียน หัวข้อ: มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นกับรถเพื่อนผมครับ  (อ่าน 5541 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เอาข่าวมาบอกเพื่อนๆ ครับ (ไม่ได้มีเจตนาโจมตีใครแต่อย่างใด) เผื่อมีท่านใดใช้อยู่ จะได้ระมัดระวังครับ ด้วยความเป็นห่วง

เพื่อนผมใช้รถ Accord ครับ แล้วก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น ตาม Link ข้างล่างนี้เลยครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8371212/V8371212.html
http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=77315.0
http://www.saab-scot.com/board/question.asp?QID=11357
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 10:29:08 AM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ bk9191

• *
  • Popular Vote : 0
Re: มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นกับรถเพื่อนผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:44:40 AM »
สี่ปีที่แล้วผมขับรุ่นนี้เหมือนกันครับ เป็นรถที่ดีคันหนึ่งครับ
ช่างคงทำผิดอะไรสักอย่างแน่ๆ
เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
Re: มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นกับรถเพื่อนผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:21:49 AM »
เสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ

เป็นเรื่องเตือนใจเรื่องของน้ำมันเพาเวอร์เลยครับว่า ไม่ใช่เรื่องเล็กๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :agree:
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:32:52 AM »
เห็นหลายคันแล้ว ที่ไฟไหม้เพราะสาเหตุเกี่ยวกับระบบพาวเวอร์    อยากจะระวัง แต่ไม่รู้จะเชคยังไงเหมือนกัน   ช่างเท่านั้นที่รู้

ออฟไลน์ cha

• miGlormXD
  • *
  • Popular Vote : 11
    • Exemplary asual Dating - True Females
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:48:49 AM »
ผมใช้อยู่เลย  เคยเปลี่ยน ท่อ พาวเวอร์ เหมือนกัน แต่ผมเปลี่ยนตั้งแตน แสนนิดๆ   ตอนที่เปลี่ยน เพราะรั่ว แล้วน้ำมันพาวเวอร์ หยดลงไปตรงท่อไอเสียพอดี

ทำให้ควันขึ้น แต่พอดีของผม แค่รั่วน้อย ตอนท่อยังเย็นยังไม่เป็นไร หลังจากเจอเห็นควัน ไม่นานก็เลยเข้าศูนย์เพราะกลัวรั่วมาก แล้วไฟจะไหม้

เหมือนเพื่อนบางคนที่ทำท่อ oil cooler  ที่ใช้สายรอดผ่านท่อ header ของ IMP ขึ้นมา  พอสายแสตนเลส เสื่อม รั่ว ไฟก็ไหม้เหมือนกันครับ 

โชคร้ายจังเสียใจด้วยครับ   ว่าแต่ผมได้เปลี่ยนท่อ พาวเวอร์ ของ accord ก่อนที่เค้าจะมีจดหมายมาเรียกให้ไปเปลี่ยนอีก  ที่ศูนย์ เค้าบอกว่าถ้าไม่เคยเปลี่ยนก็ฟรี

อาการที่เกิด  อาจจะ นะครับ ไม่แน่ใจ เรื่องการประกอบท่อใหม่รึเปล่า เพราะ ผมยังไม่เจอปัญหา หลังจากนั้น  เสียใจด้วยอีกคนนะครับ

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 12:25:13 PM »
โชคร้ายจัง
เสียใจด้วยนะครับ
แต่คนไม่เป็นไรแค่นี้ก็ดีแล้วครับ  :agree:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 12:33:09 PM »
ช่ายเลย น้ำมันพาวเวอร์นี่แหละครับ ตัวการณ์ไฟไหม้มาแล้วหลายต่อหลายคัน :cranium: :cranium: :cranium:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 01:12:55 PM »
ผมเจอเคสนี้กับตัวมาแล้วครับ แต่แก้ไขดับได้ทันการ เลยไม่มีความเสียหาย พออ่านที่เจ้าของรถโพสปั๊บรู้เลยว่าเคสเดียวกัน แต่แปลกตรงที่ว่าเพิ่งออกมาจากศูนย์ แต่ทำไมเกิดการรั่วแบบนี้ขึ้นมาได้ ของผมโชคดีที่เป็นสายท่อเล็กของเกียร์ออโต้ แต่ถ้าเป็นสายไฮโดรลิกของระบบพาวเวอร์แล้ว ขนาดมันเกือบๆสามเท่าของเกียร์ออโต้เลยทีเดียว ไฟมันถึงได้ลามผิดกันขนาดนี้

เสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:27:36 PM »
เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:47:28 PM »
เสียใจด้วยครับ รถยังแก้ไขได้ แต่ชีวิตปลอดภัยย่อมดีกว่าอยู่แล้วครับ
.

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:56:27 PM »
เสียใจด้วยครับ
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ GaB

• *
  • SmoothJazz.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 08:30:33 PM »
น่ากลัวมากครับ

"Winners never quit and quitters never win" ; Vince Lombardi

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:35:45 PM »
 :eek: :eek: งานเข้าซะแล้ว...... จะไปเปลี่ยนดีมั้ยเนี่ยะ  :crap: :crap:

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:49:08 PM »

พักนี้เจอรถไฟไหม้บ่อยจัง :spiny:

ออฟไลน์ T^o^U

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 10:45:02 AM »
ดีนะที่ไม่ติดแก๊ส
ไม่งั้นช่างคงสรุป
ไฟไหม้เพราะไปติดแก๊สมา ได้ยินอย่างบ่อย