ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 6648 ครั้ง)

ออฟไลน์ gsk

• *
  • Popular Vote : 0
.
« เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:17:27 PM »
 :bbbear_4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2016, 09:20:33 PM โดย gsk »

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: เกิดหลงรักในตัว GC ครับ เลยอยากขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 08:57:18 PM »
สามคันนี้เป็นรถเพื่อนสมาชิกในนี้หมดเลย วิจารณ์ออกอากาศคงไม่เหมาะ หากสงสัยแนะนำให้ถามกันหลังไมค์ครับ  :agree:

ออฟไลน์ juyza

• *
Re: เกิดหลงรักในตัว GC ครับ เลยอยากขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:12:25 AM »
ขอถามแบบมือใหม่สนใจ subaru ด้วยคนนะครับ ชอบมากครับ แต่ขอถามแบบไม่รู้เลยนะครับ (ไม่รู้เหมาะหรือป่าว) ว่า  subaru impreza wrx sti คอขาว 2.0  ปี 1995 260 ม้า นี่ มันกินน้ำมันแค่ไหนครับ
ได้กี่กิโล/ลิตร ครับ อยากได้สักคัน แต่คิดอยู่ครับ คือไม่ทราบข้อมูลส่วนนี้เลยครับ

รบกวนท่านผู้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:51:35 AM »
ขอถามแบบมือใหม่สนใจ subaru ด้วยคนนะครับ ชอบมากครับ แต่ขอถามแบบไม่รู้เลยนะครับ (ไม่รู้เหมาะหรือป่าว) ว่า  subaru impreza wrx sti คอขาว 2.0  ปี 1995 260 ม้า นี่ มันกินน้ำมันแค่ไหนครับ
ได้กี่กิโล/ลิตร ครับ อยากได้สักคัน แต่คิดอยู่ครับ คือไม่ทราบข้อมูลส่วนนี้เลยครับ

ขอบคุณครับ

แล้วแต่สภาพเครื่องครับ เพราะที่มีในไทยตัวนี้ทุกเครื่องวิ่งมาไม่ต่ำกว่า50,000กิโลกันทั้งนั้นละครับ เพราะงั้นอัตราการสึกหรอ+กินน้ำมันไม่เท่ากันแน่นอน

ของผมได้ที่ 7 กิโลลิตร .... สุดๆแล้วครับ เพราะขับในเมือง ถ้าทางไกล..... ไม่รู้แฮะ ไม่เคยเกิน60กิโลต่อทริปเลยอะ เห็นพี่ๆเค้าว่า300กิโลต่อถังเนาะ บางคันอึดหน่อยได้ 350หนะครับ ของผมในเมือง 270ที่ถึงEแล้วหนะ ไม่กล้าปล่อยให้ไปกว่านี้ครับ
ปล. เครื่อง260ของผมถังน้ำมันเท่าไหร่ไม่แน่ใจ ตามสเปคมันได้50ลิตร แต่เข็มติดEแล้วเติมเต็มถังผมได้40ลิตร วิ่งได้ 270 กิโล+-10ครับผม

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:38:37 AM »
ผม pm ไปแล้วนะครับ
ขอบคุณมากครับ

อ่า ผมไม่ได้หมายถึงว่าให้หลังไมค์หาผมนะครับ ......... เพราะผมเองก็ไม่ได้รู้จักรายละเอียดดีทุกคันครับ แค่บางคันเท่านั้น .........วัตถุประสงค์ที่เขียนก็เพื่อเตือนสมาชิกท่านอื่นว่า หากจะคอมเม้นต์คันใดคันหนึงหรือทั้งหมด ให้ pm ไปหาเจ้าของกระทู้ดีกว่าครับ อย่าออกอากาศเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ MANRETRO

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 02:19:53 PM »

ขอบคุณครับ
  ดูสภาพด้วยครับหาอู่ปรึกษาดีกว่าถ้าไม่รู้เลยมันจะไม่จบ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
Re: ** เกิดหลงรักในตัว GC ครับ พี่ๆช่วยแนะนำทีคร้าบ **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 03:51:01 PM »
อย่าลืมคิดถึงวัตถุประสงค์ในการใช้งานด้วยนะครับ
ไม่งั้นก็จะเสียเวลา และบานปลาย ซะเปล่าๆ ครับ

ขอให้เจอรถที่ใช่นะครับ

:agree:

ผม GC คอขาว เดิมๆ ใช้งานทุกวัน ในเมืองก็ 8 - 9 โลลิตร นอกเมืองไกลๆ ก็ได้น้ำมันถังหนึ่งวิ่งได้ 400 กว่าโลครับ

ออฟไลน์ juyza

• *
Re: ** เกิดหลงรักในตัว GC ครับ พี่ๆช่วยแนะนำทีคร้าบ **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:19:12 PM »
อย่าลืมคิดถึงวัตถุประสงค์ในการใช้งานด้วยนะครับ
ไม่งั้นก็จะเสียเวลา และบานปลาย ซะเปล่าๆ ครับ

ขอให้เจอรถที่ใช่นะครับ

:agree:

ผม GC คอขาว เดิมๆ ใช้งานทุกวัน ในเมืองก็ 8 - 9 โลลิตร นอกเมืองไกลๆ ก็ได้น้ำมันถังหนึ่งวิ่งได้ 400 กว่าโลครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ

ถามนิดครับผม  แล้วน้ำมันนี่ ได้ข่าว เจ้า subaru กินแต่เบนซิล 95 ใช่ป่าวครับ หรือรวมไปถึง 91 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ  (ถามแบบไม่รู้จริงๆ ครับ) แต่เห็นตัวเป็นๆ และได้ยินเสียงทีไร ใจเต้นทุกทีครับ)  :smash:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 01:36:13 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ

ถามนิดครับผม  แล้วน้ำมันนี่ ได้ข่าว เจ้า subaru กินแต่เบนซิล 95 ใช่ป่าวครับ หรือรวมไปถึง 91 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ  (ถามแบบไม่รู้จริงๆ ครับ) แต่เห็นตัวเป็นๆ และได้ยินเสียงทีไร ใจเต้นทุกทีครับ)  :smash:
เบนซิน95ดีกว่าครับ อย่าใช้91เลยครับ เหอๆ
แต่แก๊สโซฮอล์95ก็พอไหวครับ แต่อย่าเหยียบหนักอย่าแช่ดีที่สุดครับ ทางที่ดีหากล่องจูนแล้วให้เค้าจูนใช้แก๊สโซฮอล์95ให้ดีกว่านะครับจะได้ประหยัดหน่อย
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 03:35:57 PM »
 :embarass: :embarass:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
  • Popular Vote : 1
    • หจก.ปืนนายพล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 11:45:08 PM »

ส่วนเครื่อง 260 ม้าเดิมๆที่ติดรถมา แรง+ดึง พอสมควรมั้ยครับ

ผมว่าเครื่องเดิมๆ gc8 น่าจะเป็นเครื่อง 210 ม้าน่ะครับ
พวกที่เป็นเครื่องเดิมๆไม่ได้เปลี่ยนมาแล้วบอกว่าเป็น 260ม้า
ส่วนใหญ่แค่เปลี่ยนเทอร์โบเป็นตัว260แล้ว หลอกว่าเครื่องเป็นตัว 260 ครับ

ออฟไลน์ w_prakrit

• Im Samui
  • *
  • Popular Vote : 1
  • www.monkey-foto.com
    • www.monkey-foto.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 10:10:20 PM »
  ดูสภาพด้วยครับหาอู่ปรึกษาดีกว่าถ้าไม่รู้เลยมันจะไม่จบ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมโชคดีมากที่ได้ที่ปรึกษาดี ตอนนี้บร่อๆแล้วครับ ถูกใจอย่างแรง แต่ต่อไปจะเป็นยังไงค่อยว่ากัน รถมีอายุต้องทำใจไว้นิดนึงครับ

ออฟไลน์ Aliso

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 12:00:16 AM »
คิดถูกครับ ผมว่า GC8 เป็นรถที่ classic มากๆเลยครับ ตอนนี้ดูแล้วยังสวยเลย

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:28:51 AM »
ผมก็ชอบ GC ต้องเก็บเงินเหมือนกันครับ
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก