ผู้เขียน หัวข้อ: กรองอากาศ แบบเปียก และ แบบแห้งต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 3752 ครั้ง)

ออฟไลน์ oldle_lover

• *
  • Popular Vote : 0
 พอดีไปล้างห้องเครื่องมาแล้วจะถอดกรองมาเป่า...แต่จำได้ว่าของเราเป็นกรองอากาศแบบเปียกช่างบอกว่ามันเป่าไม่ได้ถอดเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว... ก้เลยเกิดคำถามมาว่า...สำหรับsubaruแล้วน้ัน กรองอากาศ มันมีทั้งประเภทแห้งและเปียกเหรอครับ(เคยได้ยินแต่กรองเปลือย) ...ทั้งสองประเภทมันต่างกันอย่างไรครับ... คุณสมบัติ ราคา ฯลฯ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: กรองอากาศ แบบเปียก และ แบบแห้งต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 02:11:46 PM »
แบบเปียกจะเคลือบน้ำยาจับฝุ่นเอาไว้ครับ สามารถจับฝุ่นละอองได้ดีกว่าแบบแห้ง

ออฟไลน์ bk9191

• *
  • Popular Vote : 0
Re: กรองอากาศ แบบเปียก และ แบบแห้งต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:35:44 PM »
แบบเปียกถ้าน้ำยาชุ่มเกินไป อาจมีโอกาสน้ำยาหลุดไปโดนเซ็นเซอร์ ได้นะครับเคยมาแล้วไฟเช็คเครื่องมันขึ้น