ผู้เขียน หัวข้อ: เกจ์ วัด defi มี ปัญหาครับ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 2410 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattana wrx/sti

• *
  • Popular Vote : 5
เกจ์ วัด defi มี ปัญหาครับ ช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 10:07:26 PM »
ผมใช้ defi sti อยุ่ชุดหนึ่งครับใช้มานานก็ไม่มีปํญหาไรเลย แต่เมื่อวันอังคาร อยู่ตอนเที่ยงก็ไม่ขึ้นสักตัวเลยครับ มีไฟกระพิบทุกตัว ตอนเปิด start เครื่องเข้มก็ไม่กวาด ครับ ใครพอทราบสาเหตุบ้างครับแนะนำด้วย
I love SUBARU

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: เกจ์ วัด defi มี ปัญหาครับ ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 10:13:45 PM »
ลองเช็คสายที่ต่อออกจากเกจ์ หรือสายที่ต่อเข้า Control Unit ดูก่อนสิครับ อาจจะหลวมหรือหลุดได้ครับ (ของผมก็มีบ้าง เอามือไปขยับๆ นิดนึงก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ)
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
Re: เกจ์ วัด defi มี ปัญหาครับ ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 01:28:29 AM »
ลองแก้ไขแบบที่พี่ต่อแนะนำดูก่อนครับ ถ้าเกจ์ยังมีอาการไม่ปกติก็ที่นี่เลยครับhttp://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=20279.0
.