ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง 7c กับ R6 ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ  (อ่าน 4022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nun_BP5

• BLACK-LIST!!!
  • *
  • Popular Vote : 0
กล่อง 7c กับ R6 ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 02:09:49 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: กล่อง 7c กับ R6 ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 02:37:32 PM »
.

กล่องทั้งคู่ อยู่ที่เครื่องตัวเดียวกัน คือเครื่องทวินเกียร์ ธรรมดา ล็อต A ทั้งคู่ EJ20H

น่าจาใส่แทนกันได้คร๊าบ..........ว่าแต่ว่า กล่องเดิมเป็นอะไรเหรอคร๊าบ.....

ถึงต้องหากล่องใหม่ใส่แทนอ่ะคร๊าบ.........

:smokin:      :smokin:      :smokin:

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2009, 02:39:03 PM โดย Choosith »

• *
Re: กล่อง 7c กับ R6 ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 03:21:11 PM »
จะลองเสียบกล่อง mine's ดูครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 03:29:05 PM »
จะลองเสียบกล่อง mine's ดูครับ

นั่นแหน่ะ........เล่นกล่องแต่ง แรงๆ แหร่มๆ ซะแว้ว........

หาโบตาโต vf31 vf32 เปลียนอีก ซักสองลูก รับรอง ไม่แพ้ พี่โต เค้าน๊า........

:eek:      :eek:      :eek:

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2009, 03:32:37 PM โดย Choosith »

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 05:13:43 PM »

นั่นแหน่ะ........เล่นกล่องแต่ง แรงๆ แหร่มๆ ซะแว้ว........

หาโบตาโต vf31 vf32 เปลียนอีก ซักสองลูก รับรอง ไม่แพ้ พี่โต เค้าน๊า........

:eek:      :eek:      :eek:

.

มันต้องแปลงอะไรบ้างครับ พอดีเห็นที่ญี่ปุ่นราคารับได้เลยครับ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 05:27:22 PM »
มันต้องแปลงอะไรบ้างครับ พอดีเห็นที่ญี่ปุ่นราคารับได้เลยครับ ขอบคุณครับ

ถอดเปลี่ยนอย่างเดียว นอกนั้น เท่ากันหมดคร๊าบ ไม่ต้องแปลงเลย......

:sunglasses:      :sunglasses:      :sunglasses:

.

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:21:34 PM »
ใส่กล่อง mine's 7c มาแล้วครับ เครื่องเดินเรียบจัด รู้สึกก่อนเทอร์โบ 2 ทำงาน ลื่นขึ้นเยอะครับ วูบน้อยลงตอนที่เทอร์โบสองทำงาน รอบปลายไม่แน่ใจว่าต่างไหม แต่รอบเนี่ย เลยเก 7000 รอบยังไม่ตัด ไม่เหมือนกล่องเก่าเลยครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:46:04 PM »
ใส่กล่อง mine's 7c มาแล้วครับ เครื่องเดินเรียบจัด รู้สึกก่อนเทอร์โบ 2 ทำงาน ลื่นขึ้นเยอะครับ วูบน้อยลงตอนที่เทอร์โบสองทำงาน รอบปลายไม่แน่ใจว่าต่างไหม แต่รอบเนี่ย เลยเก 7000 รอบยังไม่ตัด ไม่เหมือนกล่องเก่าเลยครับ ชอบๆ

ใส่กล่องโมแบบนี้อยากให้ระวังนิดนึงครับ เราไม่รู้ว่าข้อมูลที่ถูกปรับมาในกล่องมันสอดคล้องกับ hardware ในรถเราหรือเปล่า ถ้าโชคดี compatible ก็ดีไป แต่ถ้าไม่ มีถึงพังนะครับ ถ้าขับลากรอบเยอะๆแล้วหละก็ อุทาหรณ์มีให้เห็นกันอยู่แล้วครับ ยิ่งถ้าไม่มีพวกเกจ์วัดไว้ดูเป็น monitoring system แล้วหละก็.........น่ากลัวครับ บางทีแรงขึ้นไม่ได้แปลว่าส่วนผสมมันโอเคเสมอไปครับ อารมณ์ก่อนเครื่องจะพังเนี่ย เขาว่าจะวิ่งดีนักแล

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:08:10 AM »

ใส่กล่องโมแบบนี้อยากให้ระวังนิดนึงครับ เราไม่รู้ว่าข้อมูลที่ถูกปรับมาในกล่องมันสอดคล้องกับ hardware ในรถเราหรือเปล่า ถ้าโชคดี compatible ก็ดีไป แต่ถ้าไม่ มีถึงพังนะครับ ถ้าขับลากรอบเยอะๆแล้วหละก็ อุทาหรณ์มีให้เห็นกันอยู่แล้วครับ ยิ่งถ้าไม่มีพวกเกจ์วัดไว้ดูเป็น monitoring system แล้วหละก็.........น่ากลัวครับ บางทีแรงขึ้นไม่ได้แปลว่าส่วนผสมมันโอเคเสมอไปครับ อารมณ์ก่อนเครื่องจะพังเนี่ย เขาว่าจะวิ่งดีนักแล

ขอบคุณครับ ผมก็พอจะทราบข้อนี้ครับ หมดมาหลายเหมือนกัน อิอิ  :agree: :agree: :agree:  ผมก็กะจะพ่วง กล่องอีกสักใบ ที่ใส่เนี่ยก็อยากให้มันปลดล็อคทุกอย่างเลยครับ ยังไงๆ ก็ต้องจูนใหม่อยู่ดี  อิอิ  แต่ที่ใส่มันรู้สึกดีขึ้นเกินที่หวังไว้เพราะกล่องมันก็ต่างโค๊ด ก็เลยดีใจครับ  :P :P :P :P :P

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 02:21:58 PM »
ขอบคุณครับ ผมก็พอจะทราบข้อนี้ครับ หมดมาหลายเหมือนกัน อิอิ  :agree: :agree: :agree:  ผมก็กะจะพ่วง กล่องอีกสักใบ ที่ใส่เนี่ยก็อยากให้มันปลดล็อคทุกอย่างเลยครับ ยังไงๆ ก็ต้องจูนใหม่อยู่ดี  อิอิ  แต่ที่ใส่มันรู้สึกดีขึ้นเกินที่หวังไว้เพราะกล่องมันก็ต่างโค๊ด ก็เลยดีใจครับ  :P :P :P :P :P

จริงอย่างพี่โต เค้าว่า กล่องแต่งญี่ปุ่น เค้าเซ็ทไว้แรงเหมาะสำหรับ Octane บ้านเค้า
ยังไงแล้ว ก็เบาๆ เท้าหน่อย เพราะมาเจอ Octane บ้านเรา เดี๋ยวเครื่องจาลาโลกไวคร๊าบ......
ถ้ามีกล่องพ่วง จูนเข้ากับน้ำมันบ้านเรา ก็จาดีเยี่ยมคร๊าบ

ขอให้สนุกเพลิดเพลินคร๊าบ......

:supergrin:      :supergrin:      :supergrin:

.

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:55:45 PM »

จริงอย่างพี่โต เค้าว่า กล่องแต่งญี่ปุ่น เค้าเซ็ทไว้แรงเหมาะสำหรับ Octane บ้านเค้า
ยังไงแล้ว ก็เบาๆ เท้าหน่อย เพราะมาเจอ Octane บ้านเรา เดี๋ยวเครื่องจาลาโลกไวคร๊าบ......
ถ้ามีกล่องพ่วง จูนเข้ากับน้ำมันบ้านเรา ก็จาดีเยี่ยมคร๊าบ

ขอให้สนุกเพลิดเพลินคร๊าบ......

:supergrin:      :supergrin:      :supergrin:

.

ครับพี่ชู  ตอนนี้ ปรับไฟอ่อนจนสุดเลย ไม่รู้ช่วยได้ป่าว เผื่อไว้ก่อน อิอิ