ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ  (อ่าน 14306 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
ดูหนัง เรื่องไหนแล้วถูกใจ ไม่ถูกใจ มาแนะนำกันหน่อยครับ พี่ๆ  :biggrin:
หนังเก่า หนังใหม่ก็ได้ครับ เอาที่ยังพอจะหาดูได้  :biggrin:
ผมขอแนะนำสักหน่อยแล้วกัน
1.lord of the ring extend edition ครับ
2. ghost of girl friend past
3. 17 agian

มีเรื่องไหนสนุกๆ แนะนำผมด้วยนะคร้าบ  :agree:

ออฟไลน์ Pun_mp

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:18:04 PM »
-Always
ครับภาพสวย สีสวยมากๆ :wavey:

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
Re: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:24:03 PM »
Taken ครับ มันมาก
สะใจมากไม่มียึกยักแนวพระเอก ให้เสียความรู้สึก
พระเอกโหดได้ใจ

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:33:15 PM »
เยอะแยะมากมายครับที่อยากจะแนะนำให้ดู ชอบหนังแบบไหนล่ะครับ งั้นฝากไว้ห้าเรื่อง
1. high fidelity
2. stranger than fiction
3. sideways
4. adaption
5. the fall

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:07:17 PM »
ขอบคุณมากๆเลยครับ ไว้เดียวผมจะไปหาดู  :biggrin:
ส่วนตัวชอบแนว action    fantasy     แล้วก็ romatic/comedy อ่ะครับ  :agree:

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:20:31 PM »
Taken มันส์มากครับ

ถ้าเก่าหน่อยชอบ
1. shawshank redemption
2. jerry meguire
3. the green mile
4. Forrest Gump
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ Mike7157

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:42:27 PM »
มีใครดู She's all that บ้างปะครับ saving pirvate ryan. ก็ดี   หลวงพี่เท่ง ก็ฮา เมียผมเป็นยากูซ่า อันนี้ก็โดน (ภาคแรกนะครับ)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:45:23 PM »
Taken อีกเสียงครับ ขอบอก หนังอะไรไม่รู้มันส์ทั้งเรื่องตั้งแต่ต้นจนจบจริงๆ สะใจมากๆ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:31:56 PM »
สงสัยผมจะต้องไปหาtaken มาดูซะละมั้ง  :biggrin: คนเชียร์เยอะมาก

ออฟไลน์ minimalista-942

• *
  • boxer family?? ^^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 12:12:31 AM »
Batman : The Dark Knight แต่พี่ๆคงเคยดูกันแล้ว ส่วนตัวคิดว่าเปนหนังฮีโร่ที่ดีที่สุดที่เคยดูมา ลึก และฉลาดมากครับ ถ้าใครไม่ได้ดูถือว่าพลาดครับ :smash: :smash:

ออฟไลน์ OPELU

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:56:19 AM »
เป็นคนชอบดูหนังมากๆ เหมือนกันค่ะ ดูมันเกือบทุกเรื่องไม่ว่าจะเป็นหนัง mainstream, Indy
ดูหมดค่ะ แต่ไม่ดูหนังผี แนวสยองไม่ดูแน่นอน กลัวหลอน
อยากจะช่วยแนะนำด้วยนะค๊ะ แต่ปัญหาคือ ดูแล้วจำชื่อเรื่องไม่ค่อยได้

งั้นขอออกเสียงให้ Taken ด้วยค่ะ มันส์จริง  :agree:
ใครดู District 9 แล้วบ้าง.... ดูแล้วสะเทือนใจอะ
ไม่รู้คนด้วยกันเองหรือมนุษย์ต่างดาวจะโหดร้ายกว่ากัน.  :confused:
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

ออฟไลน์ Gong Pista

• Y@H Track Cyclist
  • *
  • SSS FC / Shirt #23
    • The Forever Kids
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 02:26:23 AM »
Moulin Rouge ครับ
Y@H Cycling Club

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:12:42 AM »
มีใครดู She's all that บ้างปะครับ saving pirvate ryan. ก็ดี   หลวงพี่เท่ง ก็ฮา เมียผมเป็นยา*ซ่า อันนี้ก็โดน (ภาคแรกนะครับ)

ผมดูครับ สมัยก่อนชอบมากเลย Rachael Leigh Cook เนี่ย อิอิ
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:06:50 AM »
Batman : The Dark Knight แต่พี่ๆคงเคยดูกันแล้ว ส่วนตัวคิดว่าเปนหนังฮีโร่ที่ดีที่สุดที่เคยดูมา ลึก และฉลาดมากครับ ถ้าใครไม่ได้ดูถือว่าพลาดครับ :smash: :smash:

ผมก็ชอบมากเลยเหมือนกัน  ยิ่งฉากโจ๊กเกอร์ วางระเบิดเรือสองลำ แล้วให้แย่งกันกดระเบิดน่ะครับ ประทับใจมาก  :agree:

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:58:03 AM »
พลาดเรื่อง Taken ได้ไงหว่า

ส่วนตัวผมชอบ หลายเรื่องนะครับ เอาตั้งแต่ที่เคยดูตอนเด็กๆ และจำได้
1. Rain man อัจฉริยะปัญญานิ่ม ไม่รู้ใครเคยดูหรือเปล่า ผมว่าสนุกดี
2. การ์ตูนเรื่อง สุสานหิงห้อย โครตเศร้าเลยครับ เป็นการ์ตูนแนว ดราม่า เป็นการต่อสู้ในการใช้ชีวิตของพี่น้องหลังสงครามโลกครั้งที่สอง เศร้ามาก ดูทีไหร่จะร้องให้

จำได้แค่เนี้ย เดี่ยวนึกออกมาว่ากันใหม่ 555

โตมาหน่อย
1. Saving Private Ryan ชอบสุดๆๆ ดูกี่ทีก็มัน คนอะไร แค่เพียงเพื่อช่วยคนๆ เดียว ทำได้ถึงเพียงนี้
2. Gradiator สนุกอะ
3. 300 นี่ก็มันส์ซะ
4. Troy ก็สนุก ดูกี่ทีก็มันส์
5. และที่พลาดไม่ได้ กับ หนังไทย ฟอร์มยักษ์ "ตำนานสมเด็จพระนเรศวร" ดุแล้วรักชาติดีครับ
Think Feel Drive