ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ  (อ่าน 14305 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ้อ

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 12:01:13 PM »
ไม่ใช่คอหนัง แต่ก็พอไปดูเหมือนกัน...

ผมชอบ
Pulp Fiction มันคิดได้ไงวะเนี่ยกับเนื้อเรื่อง...
Fight Club...เฮียแบรดดด!!!!เนื้อเรื่องสะใจดี
Lord of the Ring ภาคแรก...เพราะไม่เคยเห็นมาก่อน ตื่นเต้น
300 อะไรมันจะเลือดสาดขนาดนั้น
Ronin มันส์!!!
Le Mans ใครบ้ารถแข่งนี่ห้ามพลาด...ยังกะดูสารคดี แต่หนังเจ๊งไม่เป็นท่าเลย
Taxi (มีคำว่าdriverป่าวหว่า หนังเก่าน่ะครับ เจ๊Jodie Fosterยังเด็กอยู่เลย)
God Father ภาคแรก....โอ้ววว มายกุ๊กก สุดยอดหนังในดวงใจ ครบสูตรเลย
Black Rain (หนังยากุซ่าสไตล์ฝรั่งทำ ชอบผู้ร้ายมาก เท่จริงๆ ยังอยากขี่GSXถังอูฐถึงทุกวันนี้)
Alien ภาคแรก...เป็นหนังสัตว์ประหลาดที่เครียดมาก
Bat Man, the dark night....สุดยอดหนังhero พล้อตดีมาก
มนต์รักทรานซิสเตอร์(หรือลูกทุ่งครับพี่น้อง) ของเป็นเอกน่ะ...สุดยอดเช่นกัน
Saving Ryan's Private...เอ๊ยยยย Private Ryan....ดูแล้วกลัวสงคราม และคิดว่าพวกปู่ๆที่ต้องไปสงครามนี่สุดยอดเลยยยย
The Killing Field....โอยยย เครียด เพราะดูตอนเป็นเด็กๆ แต่หนังดีมาก
The Others หนังผีที่ดูแล้วเย็นไปตลอดเรื่อง แต่ดูได้ครั้งเดียว ไม่ใช่น่ากลัว แต่มันเฉลยตอนจบแล้วทำให้ดูอีกรอบไม่ได้
Transformer มันส์แบบไร้สาระดี...ดูแล้วเหนื่อย
Borneทั้งสามภาค...สุดยอดหนังสปาย..
Broke Back Moutain สุดยอดหนังรัก ต่อให้เป็นหนังเกย์ก็เหอะ...
A Bridge of Madison County หนังรักของคนแก่....แต่ชอบมาก
สุสานหิ่งห้อย(Grave of Fireflies) การ์ตูนญี่ปุ่นครับ...ใครไม่ร้องไห้ท่วมจอก็ไม่ใช่คน...
A fish called Wonda ขำมั่กๆ...
Terminator2 โห...อะไรจะมันส์ขนาดนั้น

และอื่นๆอีกเพียบ แต่นึกไม่ออกแล้ว ฮ่าๆ....

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
Re: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 12:56:14 PM »
ไม่ใช่คอหนัง แต่ก็พอไปดูเหมือนกัน...

ผมชอบ
Pulp Fiction มันคิดได้ไงวะเนี่ยกับเนื้อเรื่อง...
Fight Club...เฮียแบรดดด!!!!เนื้อเรื่องสะใจดี
Lord of the Ring ภาคแรก...เพราะไม่เคยเห็นมาก่อน ตื่นเต้น
Le Mans ใครบ้ารถแข่งนี่ห้ามพลาด...ยังกะดูสารคดี แต่หนังเจ๊งไม่เป็นท่าเลย
Taxi (มีคำว่าdriverป่าวหว่า หนังเก่าน่ะครับ เจ๊Jodie Fosterยังเด็กอยู่เลย)
God Father ภาคแรก....โอ้ววว มายกุ๊กก สุดยอดหนังในดวงใจ ครบสูตรเลย
Black Rain (หนังยากุซ่าสไตล์ฝรั่งทำ ชอบผู้ร้ายมาก เท่จริงๆ ยังอยากขี่GSXถังอูฐถึงทุกวันนี้)
Alien ภาคแรก...เป็นหนังสัตว์ประหลาดที่เครียดมาก
Bat Man, the dark night....สุดยอดหนังhero พล้อตดีมาก
มนต์รักทรานซิสเตอร์(หรือลูกทุ่งครับพี่น้อง) ของเป็นเอกน่ะ...สุดยอดเช่นกัน
Saving Ryan's Private...เอ๊ยยยย Private Ryan....ดูแล้วกลัวสงคราม และคิดว่าพวกปู่ๆที่ต้องไปสงครามนี่สุดยอดเลยยยย
The Killing Field....โอยยย เครียด เพราะดูตอนเป็นเด็กๆ แต่หนังดีมาก
The Others หนังผีที่ดูแล้วเย็นไปตลอดเรื่อง แต่ดูได้ครั้งเดียว ไม่ใช่น่ากลัว แต่มันเฉลยตอนจบแล้วทำให้ดูอีกรอบไม่ได้
Transformer มันส์แบบไร้สาระดี...ดูแล้วเหนื่อย
Borneทั้งสามภาค...สุดยอดหนังสปาย..
Broke Back Moutain สุดยอดหนังรัก ต่อให้เป็นหนังเกย์ก็เหอะ...
A Bridge of Madison County หนังรักของคนแก่....แต่ชอบมาก
สุสานหิ่งห้อย(Grave of Fireflies) การ์ตูนญี่ปุ่นครับ...ใครไม่ร้องไห้ท่วมจอก็ไม่ใช่คน...
A fish called Wonda ขำมั่กๆ...
Terminator2 โห...อะไรจะมันส์ขนาดนั้น

และอื่นๆอีกเพียบ แต่นึกไม่ออกแล้ว ฮ่าๆ....

ขอเสริมพี่เอ้อหน่อย Taxi Driver นะครับ ที่ Jodie เล่น แต่ถ้า Taxi เฉยๆ ก็มันส์ไม่แพ้กัน เป็นหนังฝรั่งเศส เอาเปอโยต์ 406 มาทำแท็กซี่ซิ่งส์ สุโค่ย

มนต์รักทรานซิสเตอร์ ครับ หนังเฮียเป็นเอก  :agree:

Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ เอ้อ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:25:40 PM »
โอววว..ขอบคุณแคร่บบบบ...

ออฟไลน์ minimalista-942

• *
  • boxer family?? ^^
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:40:55 PM »
district9 แจ๋วครับ ดูจริงมากกกก ดูแล้วหดหู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 04:41:41 PM โดย minimalista-942 »

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 05:26:01 PM »
เอาหนังแอ๊กชั่นปนฮาเรื่องค่อนข้างใหม่หน่อยแล้วกันนะครับ
เรื่อง Crank ทั้งสองภาคเลย...ใครไม่หัวเราะ...ให้ไปพบแพทย์ด่วน...
อ้อ...เจสัน บอร์น ทั้งสามภาค รวมทั้งชู๊ทเตอร์ด้วย มันเหมือนกัน

เอ...ไม่เห็นมีใครพูดถึง ฮีโร่ (เหลียงเฉาเว่ย) ผมว่ามันแฝงแง่คิดอะไรหลายอย่างนะครับ

อ้อ...ถ้าอยากโดนหนังทำให้ความคิดเราสับสนแนะนำ Memento แล้วก็ The Usual Suspect อันนี้โดนหลอกหัวทิ่มเลยหงะ....

เอ๊ะ...จะหลากหลายแนวเกินไปปะเนี่ย...ลองหามาเช่าดูนะครับ...

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 05:42:41 PM »
 :agree:

ผมเอาปากกากระดาษมาจดรายชื่อ เตรียมไปหาซื้อ เช่ามาดูแล้วครับ
กำลังนึกอยู่ว่า Taken นี่มันหนังไรหว่า ทำไมไม่เคยดูนะเรา?

ส่วนตัวชอบดูหนังหลายแนวครับ ดราม่าอย่าง Cinderlela Man ก็ชอบ
หรือดราม่าแนวสงครามอย่าง Band of Brother ก็สุดยอดครับ ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ
หรือ Action แนวอึมครึมของไมเคิ่ล มาน อย่าง Collateral, Miami Vice, The Heat ก็สุดๆ
หรือ Comedy อย่าง Old School, Wedding Crasher ก็ดีนะครับ
หรือซีรีย์หมอๆ อย่าง Grey  Anatomy ก็เยี่ยมครับ มุขตลกฝรั่งเยอะดี

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 05:55:12 PM »

ผมเอาปากกากระดาษมาจดรายชื่อ เตรียมไปหาซื้อ เช่ามาดูแล้วครับ
กำลังนึกอยู่ว่า Taken นี่มันหนังไรหว่า ทำไมไม่เคยดูนะเรา?

ส่วนตัวชอบดูหนังหลายแนวครับ ดราม่าอย่าง Cinderlela Man ก็ชอบ
หรือดราม่าแนวสงครามอย่าง Band of Brother ก็สุดยอดครับ ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ
หรือ Action แนวอึมครึมของไมเคิ่ล มาน อย่าง Collateral, Miami Vice, The Heat ก็สุดๆ
หรือ Comedy อย่าง Old School, Wedding Crasher ก็ดีนะครับ
หรือซีรีย์หมอๆ อย่าง Grey  Anatomy ก็เยี่ยมครับ มุขตลกฝรั่งเยอะดี

Taken มันเป็นหนังที่ตอนแรกผมนึกว่าเหมือนกับเกมส์ Taken แต่คนละเรื่องเลยครับแอร์
คือพ่อเค้าเป็นบอดี้การ์ดระดับพระกาฬ แต่รู้สึกว่าวางมือไปแล้วรับแค่บางงาน แต่ลูกสาวเค้าโดนลักพาตัวไปขายครับ
เค้าเลยทำทุกวิธีเพื่อช่วยลูกกลับมาให้ได้ครับ เรื่องนี้พระเอกไม่หล่อ ทำเท่ห์ไม่เป็น ไม่พูดไม่จาโหดอย่างเดียว ขอบอกว่าดูแล้วจะสะใจมากๆครับ :agree: :agree:

http://www.youtube.com/watch?v=0pQuNcuk5FE อันนี้เอาไปลองดูคร่าวๆก่อนนะครับ

ส่วนตัวชอบบทพูดอันนี้ของพระเอกมากๆเลยครับ ฟังแล้วความรู้สึกมันปรี๊ดดดมาก   I don't know who you are. I don't know what you want. If you are looking for ransom, I can tell you I don't have money. But what I do have are a very particular set of skills; skills I have acquired over a very long career. Skills that make me a nightmare for people like you. If you let my daughter go now, that'll be the end of it. I will not look for you, I will not pursue you. But if you don't, I will look for you, I will find you, and I will kill you.
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 06:25:26 PM »
24, Prison Break, Lost, Numb3rs....Series ทั้งหลายนี่แหล่ะครับ......มันมาก ตัวดีเลยเริ่มแล้วหยุดไม่ได้กันเลยทีเดียว :grazy: :embarass: :error: :sunglasses:

ถ้าเป็นหนังผมชอบ American History X, Pulp Fiction, God Father ทุกภาค, Fast ภาดแรกกับ Tokyo Drift, Eight Below (เรื่องนี้แนะนำเลยสำหรับคนรักหมา...น่ารักมากกกกกกกกกก) แล้วก็อีกมากมาย....... :smokin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:02:26 PM »

ผมชอบ

ชุดใหญ่เลยนะครับพี่ แบบนี้ผมดูได้เป็นเดือน  :lol: ขอบคุณที่แนะนำมาครับ

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:03:54 PM »

พี่คิดเหมือนผมเลยครับ เอาปากกามาจด ที่สำคัญผมกำลังจะไปหาซื้อมาดู โดยเฉพาะเรื่อง taken  :biggrin:

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:05:06 PM »
อัฟเดต ครับ วันนี้ไปดู urgry truth มา สนุกมากเลยครับ โดนใจดี แนะนำครับ  :agree:  :biggrin:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:42:58 PM »
taken + 1 เสียงครับสุดยอดมาก ผู้กำกับ Luc besson สุดยอด
หนังโปรดผมก็ life is beautiful, saving pr ivate, the pianist, forrest gump , hero
Bourne ทั้งสามภาคสุดยอด

ล่าสุดก็ 5 แพร่งเยี่ยมมาก
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:11:06 PM »

shawshank redemption สร้างจากเรื่องจริง โอ้โหมากมาย

Pulp Fiction ผูกเรื่องได้แจ่มมากๆ สไตล์เควนตินแท้ๆ เลย

Master of commander สนุกค้าบ

kill bill v.1 *** เรื่องนี้แนะนำมากๆ สำหรับ home theater เจ๋งๆ ครับ เควนตินจัดให้อีกแล้วคับ เลือดสาดสุดๆ จนต้องทำเปนขาวดำ

schindler's list สุดยอดหนังขาวดำของ stephen spielberg ที่มีข้อเสียแค่อย่างเดียวครับ คือ ยาวมากๆ

amelie หนังฝรั่งเศสสุดบรรเจิดเลยคับ ฮามาก

love me if you dare เรื่องนี้เปนหนังที่ผมชอบมากๆ เลยครับ สีสันฉูดฉาด มุขต่างๆ ในหนังนี่แรงมากๆ คับ
คือประมาณว่าถ้าไม่ชอบก็มักจะเกลียดไปเลยอ่ะคับ แนะนำสำหรับคนชอบดูหนังแนวๆ คับ

เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันคับ ถ้าวันไหนได้รื้อตู้หนังจะหามาแนะนำอีกค้าบ

ออฟไลน์ knat

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 10:49:29 AM »
The proposal กำลังฉายอยู่ สนุก ขำๆ

funny and lovely
beautiful view

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 03:28:20 PM »
 :smokin:

Ronin ครับ  ฉากรถไล่ล่า สมจริงที่สุดที่เคยเห็น :agree:

ผมไม่ชอบฉากรถเว่อร์ๆแนวฮอลลีวู้ดแฮะ :disagree: :grazy: :laugh: :lol:

พวก Sci-fi ก็หนุกดี ดูแล้วเหมือนกลับไปเป็นเด็ก ทั้ง Starwars, Fifth element  etc,..  :supergrin:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!