ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ  (อ่าน 14304 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
Re: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 02:13:26 AM »
เพิ่งได้แผ่น Taken มาเมื่อวานพี่ที่ทำงานแนะนำสุดๆ แต่ยังไม่ได้ดูเลยครับ สงสัยพรุ่งนี้ต้องรีบดู

แล้วเรื่องนี้มันเข้าโรงหรือเปล่าเนี่ย ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยจริงๆ  :error:

ส่วนตัวผมชอบ
1. conair
2. you've got mail
3. national treasure 1
4. bad boys ทั้งสองภาค
5. shooter
6. infernal affair ทั้งสามภาค

และอื่นๆอีกมากมาย นึกไม่ออกแล้วครับ
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
Re: ใครชอบดูหนังมาแนะนำหนังกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 06:08:11 AM »
เมื่อวานแฟนเอา หนังเรื่อง Blue Lagoon มาให้ดู หนังเก่ามาก แต่สนุกครับ ว่ากันเรื่อง เด็ก เล็กๆ สองคน ติดเกาะ และโตมาด้วยกัน

จนทำให้เกิดเป็นความรัก แต่ด้วยความไร้เดียงสาที่ไม่เคยรู้อะไรมาก่อนเลย หลายๆ เรื่อง เช่นประจำเดือนมาได้อย่างไร ทำไมถึงมีลูกได้  น่ารักดีครับ

นำแสดงโดย บรูค ชิลค์ ซึ่งตอนนั้นอายุแค่ 17-18 เองมั้ง ใครอยากเห็น บรูค ชิลค์ เปลือยกายเล่นน้ำ ก็หามาดูกันได้ครับ

ปล. สถานที่ถ่ายทำสวยมากครับ 

Think Feel Drive

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:40:28 PM »
เมื่อวานแฟนเอา หนังเรื่อง Blue Lagoon มาให้ดู หนังเก่ามาก แต่สนุกครับ ว่ากันเรื่อง เด็ก เล็กๆ สองคน ติดเกาะ และโตมาด้วยกัน

จนทำให้เกิดเป็นความรัก แต่ด้วยความไร้เดียงสาที่ไม่เคยรู้อะไรมาก่อนเลย หลายๆ เรื่อง เช่นประจำเดือนมาได้อย่างไร ทำไมถึงมีลูกได้  น่ารักดีครับ

นำแสดงโดย บรูค ชิลค์ ซึ่งตอนนั้นอายุแค่ 17-18 เองมั้ง ใครอยากเห็น บรูค ชิลค์ เปลือยกายเล่นน้ำ ก็หามาดูกันได้ครับ

ปล. สถานที่ถ่ายทำสวยมากครับ 

ส่อนะเนี่ย :dead: :devil:.....ดูเสร็จแล้วเป็นงัยหว่า :confused: :confused:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Popular Vote : 0
  • Very Insane Prople
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:23:56 AM »
อัฟเดต ครับ วันนี้ไปดู urgry truth มา สนุกมากเลยครับ โดนใจดี แนะนำครับ  :agree:  :biggrin:

เพิ่งไปดูมาเหมือนกันครับ โดนใจดีครับ  :agree:
มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:01:08 PM »
เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

Infernal Affairs  สองคน สองคม
almost famous      อีกนิด ก็ดังแล้ว
U571
The School of Rock - ครูซ่าเปิดตำราร็อค

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:11:33 PM »
ขออณุญาติเปลี่ยนแนวของ จขกท ครับ พอดีเรื่องนี้ดูประจำชอบมาก เก่าหน่อยแต่ได้ใจ :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:

love actually   ขอแนะนำให้ดูกับคู่รักครับ  :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ Remy

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 06:06:58 PM »
หนังขำๆหน่อยที่ไม่ควรพลาด(ผมคิดว่านะ)

1. SuperTroopers
2. Galaxy Quest
3. Austin Power
4. Love Guru
5. Tropic Thunder

ส่วนหนังกินใจมากก็

1. Crash (Matt Dillon)

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:04:44 PM »
เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

Infernal Affairs  สองคน สองคม
almost famous      อีกนิด ก็ดังแล้ว
U571
The School of Rock - ครูซ่าเปิดตำราร็อค

u-571 เรื่องนี้แหล่มเลยนะ ผู้กำกับชื่อ  Jonathan mostow คนเดียวกับ terminator 3 หนังสงครามที่มันส์มาก
ผมยังจำประโยคโฆษณาหนังได้เลย
" Hero are ordinary men who did extraordinary thing "  เท่มาก   :smash:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:22:54 PM »
ขออณุญาติเปลี่ยนแนวของ จขกท ครับ พอดีเรื่องนี้ดูประจำชอบมาก เก่าหน่อยแต่ได้ใจ :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:

love actually   ขอแนะนำให้ดูกับคู่รักครับ  :agree: :agree: :agree:

เรื่องนี้ผมก็ชอบมากเลยครับ  ซื้อเก็บไว้ด้วย  :biggrin: 

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:36:41 PM »

เรื่องนี้ผมก็ชอบมากเลยครับ  ซื้อเก็บไว้ด้วย  :biggrin: 
มีเพื่อนล่ะ  :supergrin: :supergrin:

ผมชอบคู่ที่พระเอกมีครอบครัวแล้วแต่ดันมีเด็กในออฟฟิตมาปิ้ง   ช่วงนึงที่พระเอกไปเดินห้างกับเมียแล้วแอบไปซื้อสร้อยหรืออะไรสักอย่างให้เด็ก  แล้วเมียจับใด้แต่เมียทำเฉยเพระสงสารลูกๆ สุดท้ายร้องให้

มันช่างกินใจผมเหลือเกิน  :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2009, 11:39:15 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:11:42 AM »
มีเพื่อนล่ะ  :supergrin: :supergrin:

ผมชอบคู่ที่พระเอกมีครอบครัวแล้วแต่ดันมีเด็กในออฟฟิตมาปิ้ง   ช่วงนึงที่พระเอกไปเดินห้างกับเมียแล้วแอบไปซื้อสร้อยหรืออะไรสักอย่างให้เด็ก  แล้วเมียจับใด้แต่เมียทำเฉยเพระสงสารลูกๆ สุดท้ายร้องให้

มันช่างกินใจผมเหลือเกิน  :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

ทามมายกินใจอ่ะ :embarass: :eek: :biggrin:

.......อืม.........

เข้าใจกันเนอะ :laugh: :laugh:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:46:25 AM »
ผมชอบเรื่อง Family Man ครับ Nicholas Cage แสดงนำ

หนังสนุก ให้แง่คิดดีมากครับ

ออฟไลน์ maddoc

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 09:51:43 AM »
The Assignment ครับ เป็นหนังแนวสปายเหมือนกันแต่ไม่ฮีโร่เวอร์ สมจริง ดาราคุณภาพครับ , BOND สองภาคหลัง ดูโหดดีครับ ,PS I love you หนังรักซึ้งๆ พระเอก300เล่นครับ แล้วก็เมื่อคืนเพิ่งดู IPMAN หนังกังฟู ประวัติอาจารย์Bruce Lee สนุกครับ ได้แง่คิดเรื่องความอ่อนน้อมถ่อมตน ของคนจริง คนอ่อนโยนไม่ใช่คนอ่อนแอ

ออฟไลน์ TaZZillA

• *
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 04:39:23 PM »
แลกกันดูมั่งจะดีมั๊ยเนี่ย

มีหนังที่คิดว่าน่าสนใจและน่าแนะนำอยู่ประมาณนี้ครับ

1. เลนินกราด มั๊ง ของ วูล์ฟกัง พีเตอร์เซ่น หนังสงครามโลกในมุมมองของคนเยอรมันมั่ง (อยากดูเหมือนกันว่าเรื่องนเรศวร ในมุมมองของพม่าเป็นยังไง)
2. Fight club เป็น special edition อ่ะครับ (อีกหนึ่งเรื่องที่ดูได้หลายครั้งมั่กๆ)
3. American History X หนังดีครับ เอามาใช้กับบ้านเราเรื่องเหลืองๆ แดงๆ ได้เลยทีเดียว
4. I am Sam ดูแล้วก้อน้ำตาไหลอีกเรื่อง... ดูแล้วอยากมีลูกสาว น่ารักๆสักคน
5. หลายๆ เรื่องจาก ทิม เบอร์ตัน เช่น A nightmare before Christmas, Edward the scissor hand,  The Big Fish และอีกหลายๆ เรื่อง มันดาร์ดได้ใจ น่าติดตาม มีมุมมองแปลกๆ ดีครับ
6. Sin City มันโหด ดาร์ค ก้าวร้าว และ โอยเยอะแยะ
7. Star Wars สามภาคแรก (New Hope, Empire Strike back, Return of the Jedi) สุดยอดเจรงๆ
8. Only you ครับ ชอบเวนิสเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แถมมาริสา โทเมย์ ตอนสาวๆ ก้อสวยเสียนี่กระไร
9. Good morning Vietnam เจ๊จินตราเล่นด้วยนะเนี่ย ชอบฉากที่ทิ้งระเบิดคนเวียดนามตายกันเกลื่อนแต่เพลงประกอบเป็นเพลง What's a wonderful world ช่างเสียดสีเสียนี่กระไร
10. School of rock ไม่มีไรมากครับ ชอบร็อค แค่นั้นเอง หนังก่อนนี้ และหลังจากนี้ของ Jack Black ห่วยแตกไม่เป็นเรื่องสักเรื่อง
11. Little miss sunshine หนังอินดี้น่ารักๆ สไตล์ Road Trip ที่ทำให้สรุปกับตัวเองจริงๆ ว่าทุกๆ การเดินทาง จะทำให้เราและคนรอบข้าง ได้เรียนรู้
12. Almost famous อีกเรื่องที่เกี่ยวกับร็อคแล้วก้อชอบ ชอบฉากสารภาพบาปบนเครื่องบินอ่ะ มันฮาดี
และอีกเยอะแยะจริงๆ ถ้าสามารถกลับไปเปิดกรุดูชื่อได้ จะเอามาแนะนำใหม่นะครับ
Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA

ออฟไลน์ sexysecret

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 12:03:58 AM »
ชอบ The Game, Silent of the Lamb  ครับ
อีกเรื่องที่ดูบ่อยมากๆตอนที่ UBC เอามาฉายคือ Meet Joe Black ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 12:05:09 AM โดย sexysecret »