ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือจากพี่น้องเมืองชล ด่วนครับ  (อ่าน 5966 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
เรื่องของเรื่องคืออยากจะทราบสถานที่ร้านอาหารสวยๆแล้วก็ชายหาดสงบๆแถวๆชลบุรี พอดีผมมีแผนว่าจะพาแฟนไปฉลองวันเกิดกันนิดหน่อยอ่ะครับ คราวที่แล้วได้คุณโต Silver GC แนะนำร้านมุมอร่อยให้ ไม่ผิดหวัง ร้านสวยบรรยากาศโรแมนติค คราวนี้เลยอยากได้ที่ใหม่ๆ แล้วก็ชายหาดที่สงบๆ พอจะมีที่ไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ ที่เป็นห่วงสุดคือจะหาชายหาดสงบๆในชลบุรีได้มั๊ยเนี่ย เฮ้อ :grazy: 

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
Re: ขอความช่วยเหลือจากพี่น้องเมืองชล ด่วนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:38:40 PM »
โทรหาพี่ต่ายด่วน เเต่เบอร์หาย โทรหาพี่หนุ่มเเทนละกันครับ 081 344 5756

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ขอความช่วยเหลือจากพี่น้องเมืองชล ด่วนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:11:51 PM »
Relax ก้โอเคนะคับ แถวนั้นมี หลายร้านเลยครับ

งั้นผมขอเอาเบอร์พี่ต่ายหั้ยละกันคับ 081-8642797 ครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 05:35:21 PM »
ร้าน rimpa lapin แถวบางเสร่เค้าว่าวิวสวยครับ 
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:17:48 PM »
ก่อนหน้านี้ไป Relax มาก็สงบดีน๊ะ นั่งกินบนหาดทรายเลย แถมใกล้กรุงเทพหน่อยด้วย
หรือไม่อยากกินบนหาด ก็มีร้านจันผา ติดถนนใหญ่ เลยหนองมน เลยบางพระไปอีกหน่อย
แต่อยู่พัทยาแล้ว ถ้าอยากได้แถวพัทยา ลองดูแถวๆสวนนงนุช ก็มีร้านอีก พวกริมผาลาพินอ่ะ ให้เพื่อนๆชลบุรีแนะนำอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 09:20:18 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ bk9191

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 01:26:33 AM »
Rimpa Lapin คนจะเยอะ ศุก เสา อาทิต ครับ
วิวสวยมากครับ แต่อาหารเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยอร่อย
ผมอยู่พัทยายังไม่รู้เลยว่าที่ไหนสงบ :lol:

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 01:54:48 AM »
 :eek: :eek:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 02:41:10 AM »
ลองไปรับประทานอาหารที่ร้านอาหาร สุดทางรัก ก็ได้นะคับมีทั้งที่ พัทยา อีกที่อาจจะเป็น อ่าวอุดม หรือเปล่าผมไม่แน่ใจครับ

แต่ที่พัทยา บรรยากาศ โอเค เลยครับ คนไม่เยอะ มาก แต่ไม่ถึงกะติดทะเลเลยทีเดียวนะครับ

ตอนนี้นึกออกแค่นี้อะมีอะไรเพิ่มเติมเดี่ยว มาบอกกล่าวนะครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ Carcafethai

• *
  • Popular Vote : 1
  • สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ครับ 081-5590101
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 08:54:19 AM »
ริมผาบรรยากาศดีมากๆ แต่อาหารก็ห่วยมากๆเช่นกัน ร้านประภาคารก็ใช้ได้ครับ อยู่แถวบ้านอำเภอเช่นกันครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 09:11:28 AM »
สรุปไปจบที่หาดจอมเทียนครับ วันธรรมดาพัทยาคนก็ไม่เยอะมากนะครับ สนใจร้าน Relax ที่พี่เต้อบอกว่านั่งกินบนหาดเลย น่าจะโรแมนติคดี อยู่แถวไหนแล้วไปยังงัยครับ ใครมีที่อื่นๆรบกวนแนะนำด้วยนะครับ เพราะช่วงนี้คงต้องไปแถวนั้นบ่อยๆ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ :supergrin:   

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 10:03:49 AM »
สรุปไปจบที่หาดจอมเทียนครับ วันธรรมดาพัทยาคนก็ไม่เยอะมากนะครับ สนใจร้าน Relax ที่พี่เต้อบอกว่านั่งกินบนหาดเลย น่าจะโรแมนติคดี อยู่แถวไหนแล้วไปยังงัยครับ ใครมีที่อื่นๆรบกวนแนะนำด้วยนะครับ เพราะช่วงนี้คงต้องไปแถวนั้นบ่อยๆ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ :supergrin:   

อยู่ แหลมแท่น บางแสนอ่ะครับพี่เคน จะอธิบายยังงัยดีหว่า  :confused: :confused:

คือมันอยู่บนทางตรงระหว่าง Hairpin ลงเขาและโค้งขวาหักศอก (ที่จะมาผ่านหน้าวงเวียนตรงร้านปะการัง) ของสนามบางแสนอ่ะพี่

นึกออกมะเนี่ย...เพราะผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังงัยอ่ะ :grazy: :error: :laugh:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 10:27:07 AM »
อยู่ แหลมแท่น บางแสนอ่ะครับพี่เคน จะอธิบายยังงัยดีหว่า  :confused: :confused:

คือมันอยู่บนทางตรงระหว่าง Hairpin ลงเขาและโค้งขวาหักศอก (ที่จะมาผ่านหน้าวงเวียนตรงร้านปะการัง) ของสนามบางแสนอ่ะพี่

นึกออกมะเนี่ย...เพราะผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังงัยอ่ะ :grazy: :error: :laugh:
โหวตอีกคนว่าบางแสนน่าจะสงบกว่า :agree:

ออฟไลน์ ^^tum^^

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 02:10:17 PM »
บ้านเคียงเล วิวก็สวยดีอยู่แถว ศรีราชาตรงข้ามโรงเรียนดาราสมุทรน่ะ ลองไปดู

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 11:54:13 PM »
Relax ลองเข้าไปดูรูปก่อนเผื่อตัดสินใจอีกที เป็นนั่งริมหาดเล็กๆ มีดนตรีแบบเล่นไม่ดังนัก จู๋จี๋กันได้ อิอิ
http://www.clubrt.net/WB/topic.asp?TOPIC_ID=5781

จริงๆเต้ออยากได้กินบนหาดทราย ริมทะเล แบบหัวหิน ชะอำมากกว่าแต่แถบพัทยา บางแสนไม่รู้มีหรือเปล่าอ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:04:18 AM »
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ คราวหน้าคงไปลองที่  Relax แหล่ะครับ