ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำรั่วเข้ารถครับ ใครเคยเจอมั่ง  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ ting GC

• *
  • Popular Vote : 0
น้ำรั่วเข้ารถครับ ใครเคยเจอมั่ง
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 10:50:13 PM »
สองวันนี้ฝนตกหนัก ไม่ได้ขับหลายวัน วันนีพอเปิดเข้าไปในรถ พบว่ามีคราบน้ำอยู่เบาะหลังฝั่งคนขับ

ดูจากร่องรอยแล้วพบว่า มีน้ำหยดจากขอบประตูด้านบน ตรวจสอบแล้วยางขอบประตูไม่ขาด 

ยังหาสาเหตุไม่ได้   ใครเคยเจอมั่งครับ  แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Face-off
Re: น้ำรั่วเข้ารถครับ ใครเคยเจอมั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 08:04:40 PM »
ขอบยางกระจกหลัง ดูหรือยังครับผมเองก็เจอตรงนี้ครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: น้ำรั่วเข้ารถครับ ใครเคยเจอมั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 01:41:43 AM »
กระจกไม่สนิทปะครับของผมก็เป็น ยางมันเปลี่ยนรูปเลยทำให้กระจกมันดันไม่สุดมีช่องว่างทำให้น้ำเข้าได้ครับ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:32:48 AM »
ผมเป็นที่เบาะหน้าคนนั่งครับ
เคยนั่งอยู่ในรถแล้วเห็นมันหยดกับตา เลยวิเคราะห์ว่ามาจาก
มันเข้าระหว่างยางขอบประตูกับตัวถังครับ มันซึ่มเข้ามา ไม่รู้ว่าต้องทำไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:02:59 AM »
เคยเป็นน้ำรั่วซึมเข้าตามยางขอบกระจก แต่เช็คยางแล้วยังสภาพดีไม่ขาด เลยให้อู่ซูฯ ปรับกระจกให้แนบสนิทกะยางมากขึ้น