ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์แมว มีไครเป็นเจออาการอย่างผมมั้ยครับ  (อ่าน 9246 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
สวัสดีครับ
รถผม impreza แมว wrx เจออาการ เวลาเปลี่ยนเกียจาก 4 - 5มีเสียงครืดๆ อะครับ (เวลาขับนะครับ)
 และเวลา เข้าเกียถอยหลังก็เป็นเหมือนกันครับแต่ไม่ทุกครั้งมีเสียงครึด

มีไครเจอแบบนี้บ้างมั้ยครับ

ตอนนี้ เซ็งมากครับ รถเพิ่งซื้อมาใช้ สองอาทิด ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่เพราะเครื่องมีปัญหา

ออกมาจาก0 ก็เจออาการนี้อีก
  :dead:

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
Re: เกียร์แมว มีไครเป็นเจออาการอย่างผมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:39:34 PM »
งานเข้าเลยยยย

:agree: :agree:

ออฟไลน์ Mickc70

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เกียร์แมว มีไครเป็นเจออาการอย่างผมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:47:16 PM »
ซื้อมาก็เป็นเรื่องเลย ฟังแล้วสลดแทน ทำไม ศูนย์ ถึงทำแบบนี้ครับ น่าจะแก้ให้จบ เสียความรู้สึกลูกค้า หมดศรัทธาเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:02:25 PM »
เห็นใจนะครับน้องนุ ใจเย็นๆครับ ผมว่าให้ศูนย์รับผิดชอบเลยครับ
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

• *
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:04:02 PM »
ซื้อมาก็เป็นเรื่องเลย ฟังแล้วสลดแทน ทำไม ศูนย์ ถึงทำแบบนี้ครับ น่าจะแก้ให้จบ เสียความรู้สึกลูกค้า หมดศรัทธาเลยจริงๆ

ทาง 0 ยกเครื่องไห้ใหม่ครับ ส่งมาจากยี่ปุ่นครับ คุณ mick แต่ก็โอเคครับพอทำใจได้
แต่เกียไม่รู็ว่าเป็นปรกติของตัวนี้หรือป่าว เพราะ เมื่อวานเอารถเข้าไปไห้เค้าดูที่ 0 เค้าใส่ตัวหล่อลื่นเกียมาไห้อะครับแต่ก็ไม่หาย
เลยมาลองถามคนอื่นที่ใช่รุ่นนี้ดูว่าเจอกันบ้างมั้ย
หรือเป็นแค่รถผมคนเดียวอีกแล้ว....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 10:04:46 PM โดย GGS »

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:09:34 PM »
ของผมไม่มีเสียงนะเเต่เกียร์ถอยหลังเข้ายากมากๆๆๆๆ
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:16:58 PM »
ของผมไม่มีเสียงนะเเต่เกียร์ถอยหลังเข้ายากมากๆๆๆๆ

ครับ อันนี้เป็นเหมือนกันครับ และบางทีแถม เสียง แค๊ก ด้วย  :bawling:

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:31:19 PM »
เกียร์ถอยเข้ายากนิดครับ บางจังหวะ ของผม แมว 2.0R€ ก็เป็น ใช้วิธี ย้ำคลัชอีกทีน่ะครับ
ลองดูที่คลัชด้วยดีไหมครับ ว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ สำหรับ อาการเสียงครืด น่ะครับ

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:45:37 PM »
คันนี้ นี่เอง วันนั้นเอารถไปซ่อม คันนี้เสร็จพอดี เอามาจอดข้างหน้ารอเจ้าของมารับ เค้าเล่าว่าเคลมเครื่อง

ตอนแรกก็นึกๆ ไรหวะ รถไม่เกินเดือน เคลมเครื่อง 

คงต้องคุยอีกนะครับ อาจต้องเปลี่ยนเกียร์ก็ต้องเปลี่ยนถ้าจำเป็น ต้องให้เค้ารับผิดชอบครับ !!!

บางครั้งนึกเหมือนกันว่าทุกวันนี้ MIT ไม่ได้ขายรถ แต่ Subaru ขายตัวมันเองต่างหาก

ถ้าซื้อรถเพราะ MIT ทุกวันนี้คงไม่ได้ขับ Subaru

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 01:36:19 AM »
คันนี้ นี่เอง วันนั้นเอารถไปซ่อม คันนี้เสร็จพอดี เอามาจอดข้างหน้ารอเจ้าของมารับ เค้าเล่าว่าเคลมเครื่อง

ตอนแรกก็นึกๆ ไรหวะ รถไม่เกินเดือน เคลมเครื่อง 

คงต้องคุยอีกนะครับ อาจต้องเปลี่ยนเกียร์ก็ต้องเปลี่ยนถ้าจำเป็น ต้องให้เค้ารับผิดชอบครับ !!!

บางครั้งนึกเหมือนกันว่าทุกวันนี้ MIT ไม่ได้ขายรถ แต่ Subaru ขายตัวมันเองต่างหาก

ถ้าซื้อรถเพราะ MIT ทุกวันนี้คงไม่ได้ขับ Subaru

ขอบคุณครับพี่    ถ้าต้องเปลี่ยนเกีย ผมคงเปลี่ยน รุ่นไม่ก็ยี่ห้อเลยอะครับพี่ เพราะที่บ้านคงไม่ยอมอะครับ รถราคาขนาดนี้ มีแต่ภาระแทนที่จะแบ่งเบาภาระ

ออฟไลน์ Mike7157

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 08:19:11 AM »
เข้าใจปัญหาเพื่อนๆนะครับ แต่อยากให้เข้าใจว่าของที่ซื้อก็ไม่ได้ 100% ไปทุกอย่างหรอกครับ อยากให้ใจเย็นๆ ดูว่าศูนย์รับผิดชอบแค่ไหน ถ้าต้องให้มาทุบรถ เผาบ้าน ขายตัว ค่อยมารับผิดชอบ อันนี้ผมจะไปเผาโชว์รูมมันให้เลย (ขำๆนะครับ) เพราะผมเชื่ออย่างที่สุดว่า ซูบารุ คือแบรนด์หนึ่งที่ผมจะเชื่อถือมากกว่ารถญี่ปุ่นเจ้าอื่นครับ

ปล เกียร์ถอยหลังน้องแมวผมก็เข้ายากมากมายครับ

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • BP 4 Throttles
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 08:54:16 AM »
มาแสดงความเสียใจอีกเสียงนึงครับ  ไม่คิดว่ามันจะซวยซ้ำซวยซ้อนขนาดนี้ เครื่องมีปัญหาเสร็จดันมาเจอเกียร์อีก ราคาก็ไม่ใช่ถูกๆ  แจ็คพอตจริงๆ      :pukey:

ยังไงๆก็ต้องอดทนกับปัญหาค่อยๆแก้ไปครับ ถ้าเรารักยี่ห้อนี้แล้ว  ขอให้โชคดีนะน้อง  เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ petter

• *
  • รักทุกคนที่ขับซู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 09:47:23 AM »
ไม่ทราบว่าคือคันที่วิ่งพันกว่ากิโลแล้วพังใช่มั๊ยครับ?

เซ็งแย่เลย นี่ยังมาเกียร์อีก  เอาใจช่วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 09:48:58 AM โดย petter »

ออฟไลน์ maddoc

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:50:39 AM »
ยังดีครับที่เป็นตั้งแต่ทีแรก ไม่งั้นมาเป็นตอนหลังหมดประกันได้เดือนนึงนี่คงช้ำ  แต่ถ้าเขาดูแลรับผิดชอบก็โอเคนะครับ 

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 11:48:55 AM »
ไม่ทราบว่าคือคันที่วิ่งพันกว่ากิโลแล้วพังใช่มั๊ยครับ?

เซ็งแย่เลย นี่ยังมาเกียร์อีก  เอาใจช่วยนะครับ

ใช่ครับ  :bawling: