ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์แมว มีไครเป็นเจออาการอย่างผมมั้ยครับ  (อ่าน 9245 ครั้ง)

ออฟไลน์ lover_boxer

• *
  • Popular Vote : 2
Re: เกียร์แมว มีไครเป็นเจออาการอย่างผมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:08:17 PM »
ของผมจากเกียร์4ไป5ก้อมีเสียงดังแค็กนะคับแต่ก้อไม่มีปัญหาอะไรส่วนเกียร์ถอยหลังเมื่อก่อนเข้ายากแต่ตอนนี้เข้าง่ายแล้วอ่ะคับแปลกใจอยู่เหมือนกัน
ยังไงก้อเอาใจช่วยด้วยคับ

ออฟไลน์ minimalista-942

• *
  • Popular Vote : 0
  • boxer family?? ^^
Re: เกียร์แมว มีไครเป็นเจออาการอย่างผมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 02:38:00 PM »
เรื่องเกียร์นี่อาจจะเปนเพราะรถยังใหม่ ยังไม่พ้นรันอินดี อะไรๆมันก้เลยยังไม่เข้าที่เข้าทางรึป่าวครับ (มองในแง่ดี) แต่เกียร์ถอยหลังผมก้เปน บางทีถ้าเหยียบคลัชไม่สุดจิงๆ แต่เข้าไม่ยาก ไอ้ที่เข้ายากกลายเปนเกียร์1แทน(ในบางจังหวะ) :smash: :smash:

ยังไงก็ขอให้โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 10:51:42 PM โดย minimalista-942 »

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 04:30:03 PM »
ของผมจากเกียร์4ไป5ก้อมีเสียงดังแค็กนะคับแต่ก้อไม่มีปัญหาอะไรส่วนเกียร์ถอยหลังเมื่อก่อนเข้ายากแต่ตอนนี้เข้าง่ายแล้วอ่ะคับแปลกใจอยู่เหมือนกัน
ยังไงก้อเอาใจช่วยด้วยคับ

เป็นแค่4-5 หรือมีตอนอื่นด้วยมั้ยอะครับ  :confused:

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 04:50:54 PM »
ของผม... เป็นแต่เกียร์มัว  :crap:
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ lover_boxer

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:45:09 PM »
เป็นแค่4-5 หรือมีตอนอื่นด้วยมั้ยอะครับ  :confused:
เป็นแค่นั้นคับแต่ช่วงผ่อนคันเร่งก้อมีแค็กจากเกียร์เหมือนกันเป็นบางครั้งนะคับส่วนอย่างอื่นก้อมีเกียร์1ที่เข้ายากหน่อยต้องย้ำคลัชอ่ะคับ

ออฟไลน์ petter

• *
  • รักทุกคนที่ขับซู
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 06:37:08 PM »

เรื่องเกียร์ไปถึงไหนแล้วครับ?

ออฟไลน์ Horizontal

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 10:40:41 PM »
ของผมเป็น จากเกียร์ 2 ไป 3 ครับ
ดัง "กึก" เป็นบางจังหวะ (เหยียบครัชสุดแล้ว)

แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจเพราะคิดว่ามันปกติหนะครับ

สงสัย นอกจากเปลี่ยนเครื่อง แล้วต้องเปลี่ยนเกียร์ด้วยมั้งครับ

• *
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:33:10 PM »
เรื่องเกียร์ไปถึงไหนแล้วครับ?

วันศุกนี้จะเอาเข้าไปตรวจที่ MITครับ คืบหน้ายังไงเดี๋ยวจะมาบอกนะครับ  :agree: :P

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:10:25 PM »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ตลาดใหญ่ๆอย่างเมกาเหนือนั้นซูมีชื่อมาก ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรให้ได้ยิน ตลาดญี่ปุ่นหรือออสซี่เองก็ดี แต่ตลาดจิ๋วๆอย่างบ้านเราซึ่งขนาดจำนวนรถนำเข้ามาไม่กี่คันยังเจอปัญหาแบบนี้ให้เห็นบ่อยๆ ผมมองว่าบริษัทแม่ที่จัดส่งรถให้เมื่องไทยนั้น เลือกคันที่อยู่ในล็อตที่มีปัญหาส่งมาบ้านเรารึป่าว??? ผมคิดว่าใช่นะ ไม่ได้มีข้อมูลเชิงลึกมาสนับสนุนแต่แคสงสัยเองจากคนใช้รถคนนึงคับ  :smokin:   
แต่ผมก็ยังเห็นด้วยกับ คำกล่าวที่ว่า ซูขายตัวของมันเอง  :agree:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:56:46 PM »
ยังไม่ได้ซื้อ WRX ต้องถอยออกมาก้าวหนึ่งหล่ะครับ

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 12:58:12 AM »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ตลาดใหญ่ๆอย่างเมกาเหนือนั้นซูมีชื่อมาก ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรให้ได้ยิน ตลาดญี่ปุ่นหรือออสซี่เองก็ดี แต่ตลาดจิ๋วๆอย่างบ้านเราซึ่งขนาดจำนวนรถนำเข้ามาไม่กี่คันยังเจอปัญหาแบบนี้ให้เห็นบ่อยๆ ผมมองว่าบริษัทแม่ที่จัดส่งรถให้เมื่องไทยนั้น เลือกคันที่อยู่ในล็อตที่มีปัญหาส่งมาบ้านเรารึป่าว??? ผมคิดว่าใช่นะ ไม่ได้มีข้อมูลเชิงลึกมาสนับสนุนแต่แคสงสัยเองจากคนใช้รถคนนึงคับ  :smokin:   
แต่ผมก็ยังเห็นด้วยกับ คำกล่าวที่ว่า ซูขายตัวของมันเอง  :agree:
อืม น่าเก็บไว้คิดครับ

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:31:30 AM »

เห็นด้วยครับ เดี๋ญวพรุ่งนี้ถามไห้ครับ  >:(

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:47:46 AM »
ได้เคย ใช้engine brake หนักๆ ยัดจาก 5 ลง 4  รึเปล่า ครับ  หรือเคยmiss เกียร์ แบบ รุนแรงบ้างรึเปล่าครับ

คือเกียร์เนี่ย มันค่อนข้างmechanical มากๆ  ปัญหาส่วนมากเกิดจากพฤติกรรมการขับครับ

ส่วนเกียร์ถอยหลัง  ก่อนเข้าเกียร์ ถอยหลัง ลองเข้าเกียร์1 ก่อนสิครับ  แล้วค่อยเข้าเกียร์ถอย   รถเกือบทุกชนิดจะเป็น :smokin:   

อลงดูครับ
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ mst

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:59:41 PM »
คือว่า... อยากทราบอะค่ะ (คือว่าไม่ค่อยทราบเรื่อง mechanical เท่าไหร่อะค่ะ)

แบบว่า การใช้ engine brake แบบหนักๆ เนี่ย ประมาณไหนคะ

ประมาณว่าวิ่ง 140 แล้วใช้รึเปล่าคะ

แบบว่าถ้าประมาณนี้หนัก แล้วแมวหนูจะเป็นมั้ยอะคะ T-T

เริ่มเป็นกังวลลลล

ออฟไลน์ jernt

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 08:26:48 PM »
เอาใจช่วย ขอรับ