ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังหลุม !!!  (อ่าน 4324 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
ระวังหลุม !!!
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:47:24 PM »
ใครใช้เส้นทางหัวกระบือตัดใหม่ ลัดเข้าอนามัยงานเจริญ (แถวๆบางขุนเทียน) โปรดระวังหลุมด้วยนะครับ ผมเจอไปแล้วเต็มๆ ลิ้นหน้ากระจายเลยครับ
ถนนเพิ่งทำเสร็จไม่นาน ทำไมเป็นหลุมเป็นบ่อเร็วอย่างงี้เนี่ย เซ็งเป็ดจริงๆ  :crap: :crap: :crap:
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: ระวังหลุม !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:12:34 PM »
เสียใจด้วยครับคณยีนท์  :frown:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:36:14 PM »
ช่วงนี้ฝนตกเยอะจัด ถนนพังกันบ่อยมากๆ
ระมัดระวังกันหน่อยนะค้าบบบ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:46:20 PM »
อีกจุดที่ผมเกือบโดนคือ เส้น Local Road วิภาวดี จากหลักสี่มุ่งหน้ามาแยกเกษตรครับ
เลนซ้ายสุด เพื่อเลี้ยวซ้ายออกจาก Local Road ไปถนนวิภาฯ หลุมใหญ่มาก เยอะมาก ลึกมากครับ เพียบ
ถ้ามาเส้นก็วิ่งช้าๆ หน่อยนะครับ

ปล วันนี้ผมผ่านเห็นเขาเริ่มมีเจ้าหน้าที่พร้อมรถซ่อมบำรุงครับ

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 09:08:39 PM »
ช่วงนี้ฝนตกเยอะจัด ถนนพังกันบ่อยมากๆ
ระมัดระวังกันหน่อยนะค้าบบบ

ตั้งแต่พักนี้ฝนตก ไม่ค่อยได้เอาน้องซู ออกไปเลย เอาออพตร้าออกไปซะส่วนใหญ่  8) 8)
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 10:31:54 PM »
หลุมเยอะจริงๆครับเวลานี้ ไม่เว้นแม้แต่บนสะพานข้ามแยก แอสฟัสท์ก็หายไปเป็นหย่อมๆ วิ่งผ่านทีไม่รู้เรื่องรู้ราวก็โคร้ม!!!

ออฟไลน์ Aliso

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 10:36:06 PM »
ถนนเมืองไทยหลุมเยอะครับ ต้องระวังๆๆ เหนื่อย

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 06:49:18 AM »
 :smokin:

นึกว่าทั่นรองยีนตกหลุมรัก  :grazy: :laugh: :lol:

ช่วงนี้ต้องบอกว่า หลุมเยอะทั่วประเทศครับ ไม่ใช่เฉพาะกรุงเทพ  พวกเราคันไหน ล้อใหญ่ยางบาง ระวังกันด้วยนะครับ  :crap:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:49:34 AM »
สมัยเรียนอยู่บ้านนอกของเมืองมะกัน คิดว่าถนนประเทศไทยทำไมมันห่วยแบบนี้ของเมกามันเรียบดีจัง  แต่พอได้มาขับรถหลายๆรัฐที่เมกาและแคนาดาก็เริ่มจะทำใจว่าบ้านเค้าในหัวเมื่องใหญ่ๆก็เป็นเหมือนกัน ยิ่งNYC นี่ยกมือให้เลย ถนนโค ตระห่วยมั๊กๆ  :dead:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 05:57:48 PM »
ซ่อมเสร็จไวไวนะครับ

ออฟไลน์ Choosith

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 06:18:32 PM »
:smokin:

นึกว่าทั่นรองยีนตกหลุมรัก  :grazy: :laugh: :lol:

สงสัยไปรับเด็ก แถวหัวกระบือ......

หรือไม่ก็พาเด็ก ไป เจ๊าะแจ๊ะ ริมหาดบางขุนเทียน.......:grazy:      :grazy:      :grazy:

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 06:20:02 PM โดย Choosith »

ออฟไลน์ ทอม

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:07:37 PM »
เข้าใจความรู้สึกครับ เซ็งแทนเหมือนกัน >:(

ออฟไลน์ Toey_PRC

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:40:56 PM »
พึ่งโดนมาเหมือนกันครับ

ตอนกลางคืนมองไม่ค่อยเห็น หลุมลึกๆ คมๆเยอะมาก นี่เหยี่ยวดำผมโดนไปเต็มๆ รถลอยเลย ดีนะแม็กทองขอบสิบแปดไม่แตก แต่ก็คดนิดๆ ตัวหัวสตรัทปรับเกลียวดุ้งเลยครับ ดีรถไม่เป็นอะไรมาก เซ็งจริงๆ

ท่านที่ต้องเดินทางต่างจังหวัดเวลากลางคืนเป็นประจำควรระวังครับ ยิ่งตอนเหนื่อยๆ ล้าๆ สายตาเราจะไม่ไวพอ หลบไม่ทัน ปกติจะหลบได้ตลอด เซ็งจิงๆ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 02:06:27 AM »
ใครวิ่งmotorwayระวังไว้นะครับ วันนี้ผมโดนมาแล้วเมื่อตอน2ทุ่ม จังหวะลงสะพานเล็กๆลงมาก็โครมเลย โครมใหญ่ซะด้วยครับ
หลุมไม่ใหญ่แต่ลึกและคมครับ รถสั่นเลย คาดคะเนเบื้องต้นคาดว่าล้อคดไปแล้วแน่ๆครับ รถเดิมๆบ้านๆสูงๆยังขนาดนี้เลย ดีนะที่ไม่ได้ใช้อิมฯ :nolove:

พิกัดของหลุม
ผมมาจากศรีนครินทร์ วิ่งเข้ามอเตอร์เวย์ฝั่งขาออก หลุมจะอยู่เลนซ้ายสุด ต่อจากจากสะพานเล็กๆก่อนที่จะเลี้ยวซ้ายไปทางวงแหวนรอบนอกบางปะอิน
และที่ข้องใจ คือ...หลุมนี้อยู่ตรงข้ามหน่วยงานซ่อมบำรุงของmotorwayพอดี๊พอดี ปล่อยให้รอดสายตาไปได้ไงหว๋า?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 02:08:08 AM โดย ready..GO!!! »

ออฟไลน์ pikabom

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:18:22 AM »
เสียใจด้วย พี่

เส้นนั้นมักมีอะไรไม่คาดฝัน