ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วก็ถึงตาผมมั้งครับ  (อ่าน 3153 ครั้ง)

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
และแล้วก็ถึงตาผมมั้งครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 03:57:39 AM »
วันนี้กลับจากบ้านเวลา3.30น, ระหว่างทางข้ามสะพานอุตสาหกรรมจากพระราม3มาบ้าน แจ๊คพอตเจอเข้าแว้วด่าน......ซึ่งร้อยวันพันปีไม่เคยตั้งเอาแล้วซัดมาแต่ไกลเลยด้วยเสียงคงดังไปถึงโซนประสาทเจ้าหน้าทีทุกท่านเป็นที่เรียบร้อยพอคราวนี้ผมก็มาเข้าคิวตามระเบียบทุกคนโดนปล่อยหมดเกลี้ยงเหลือผมมีร้อยเวรท่านหนึ่งวิ่งมาด้วยความเร็วสูงเพื่อที่จะมาหยุดรถผม    ร้อยเวร: สวัสดีครับขออนุญาติดูใบขับขี่ด้วยครับ
ผม    :ครับสักครู่นะครับ...คิดในใจเกลี้ยกล่อมหน่อยโทดนะครับพอดีเพิ่งไปงานเลี้ยงเจ้านายมาหน่อยครับ ผมรับราชการอยู่เหมือนกัน รบกวนนิดนึง
ร้อยเวร ครับขอเชิญลงจากรถเพื่อตรวจแอลกอฮอล์หน่อยครับ...........
ผม    พี่ครับช่วยผมหน่อยเหอะไปท่านงานเจ้านายมานิสหน่อยเองรบกวนนิสสสสนึง พร้อมส่งบัตรทหารกำลังพลสำรอง
ระหว่างนั้น พันตำรวจ ตูด ตูด ไม่ทราบเดินเข้ามาร่วมการสนทนา
ผม ยกมือไหว้ด้วยความไว พร้อมทำตัวหายเมากระทันหัน
พันตำรวจ ...ขับอิมเลยเหรอ ผมก็เคยมีคันนึง gc สีแดง ตอนนี้เปลี่ยนเป้นตัว 2400 แล้ว
ผม มึนๆเราเมาหรือป่าวเนี่ยะมันมีตัว2400 ด้วยเหรอ แต่ก็ครับท่าน ท่านก็เดินวนรอบรถผม
พันตำรวจ รถมันแรงไอ้น้องขับระวังหน่อยแล้วนี่ดื่มมาป่าว
ผม ยิ้มๆ ชวนคุยหน่อยดีกว่า แล้วท่านครับรุ่นไรครับ GD.ใช่ไหม
พันตำรวจ ใช่ๆ แล้วนี่กินมานิดหน่อยละสิ นี่บ้านอยู่ไหน
ผม ก็ข้ามสะพานนี่ไปก็ถึงแล้วครับ
พันตำรวจ เดินๆมองรถผม แล้วก็บอกว่า .....รถผมอะใส่เวสเกตแยกเสียงดังสนั้น แต่รถมันขับดีจริงๆ ว่าแต่นี่หาง sti แท้ป่าว สวยดีหนิ
ผม แท้คับท่าน
พันตำรวจ อืมขับรถดีๆหละ พร้อมหันไปมองหน้า ร้อยเวรให้ปล่อยผมไป
ผม ดีใจสุดเพราะ เมาสุดๆยืนแทบจะไม่ไหวแล้ว...ไฟหน้าสองดวงขาดอีกลืมบอกไปผมเปิดsportlightใช้อยู่
ก่อนออกนายพันตำรวจเดินมาหยิบกรวยเปิดเพื่อที่จะให้ผมได้ขับรถออกไปด้วยความสะดวกด้วยตัวท่านเองเลยประทับใจมาก แล้วผมก็เปิดกระจกขอบคุณท่านอีกที ส่งท้ายโดยถามผมทะเบียนสวยดีนะประมูลมาเหรอ ผมก็ยิ้มๆแล้วก็ขับออกไปอย่างทันพลัน.........จบ..ง่วงครับไปนอนก่อนดีกว่า
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ job2jz

• *
  • Popular Vote : 1
  • เรียกข้าว่าลูกเจี๊ยบ (เพราะว่าแม่ชื่อเจี๊ยบ)
Re: และแล้วก็ถึงตาผมมั้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 04:13:36 AM »
แหล่มเลยครับ  :agree:
GC จอดนิ่ง เลยต้องซิ่งด้วย หมู 1600

วะวะวะว้าวววว

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 07:50:22 AM »
ดีนะ..........เจอตำรวจเล่นอิม................ม่ายงั้นคงโดนเล่นแทนนนน  :cranium:

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:45:35 AM »
โชดดีแบบสุดๆ อิอิ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:52:05 AM »
โชคดีจังครับ
แต่วันหลังเมาไม่ขับดีกว่านะครับ
ถ้าผมรู้ว่าจะดื่ม ผมจะนั่ง taxi ไปครับ
ปลอดภัยเรา และคนอื่นด้วยครับ :supergrin:

ออฟไลน์ Aliso

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:54:20 AM »
ดีๆๆ ครัย โชคดีมาก เป็นผมททำไรไม่ถูก -*-

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:20:51 AM »
ผมก็โดนแต่เป็นแถวเกษตร เมากึ่มๆไล่ตั้งแต่1000จบที่5000 ตอนจ่ายไปจ่ายที่ห้องน้ำในป้อมจ่ายไป50

00 หลังจ่ายเสร็เสียงจ่าพูดออกมาว่าจน้องไม่มีทิปให้พี่หน่อยหรอออ :error:
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:38:29 AM »
โชคดีสุดๆจริงๆ ส่วน 2400 เค้าคงหมายถึงรุ่นของปี 2004 (GD) มากกว่ามั้งครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 04:33:56 PM »
โชคดีมากเลยครับพี่โอม! :smash:  :yawn:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 04:34:12 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 05:35:16 PM »
รอดตัวไปนะครับ ว่าแต่พี่ตำรวจขับ GDเลยหรอเนี่ย :confused:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 05:54:20 PM »
นานๆ จะมีใจดีแบบนี้ที

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 07:19:49 PM »
รอดตัวไปนะครับ ว่าแต่พี่ตำรวจขับ GDเลยหรอเนี่ย :confused:
ผมว่ารถเฮียแกไม่น่าจะธรรมดาด้วย เห็นคุยให้ฟังว่าใส่เวสเกตแยก เปลี่ยนเทอร์โบ หัวฉีด แล้วอะไรอีกไม่ทราบพอดีงงๆอยู๋ตอนนั้นน เอิ๊กๆตัวแรงเลยครับ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:56:13 PM »
โห สุดยอด  :P :P :P
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:04:16 PM »
ตำรวจขับรถแรงๆ ก็มีเยอะนะครับ :dunce:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:52:31 PM »
โชคดีครับ แต่ดื่มไม่ขับดีกว่าครับ :beer: