ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำเรื่องกล่องแต่งสำหรับรถ GC + ผ้าเบรค ครับผม  (อ่าน 6223 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สวัสดีครับ

ผมขอคำแนะนำสำหรับกล่องแต่งของรถ GC 4ปลั๊กเครื่อง RA หน่อยครับ  ตอนนี้สรุปความต้องการของตัวเองได้แล้วคือ
- ไม่ต้องการกล่องที่รีดแรงม้าสุดยอด อยากได้กล่องที่จูนไว้เติมโซฮอลได้เท่านั้นพอ
- ราคาและคนจูนพี่เหมาะสม

ตอนนี้เท่าที่เล็งๆไว้ก็คือ
1. F Con V 2.1 Pro แต่ตัวนี้อาจจะเกินความจำเป็นไปมาก เท่าที่สอบถามพี่ๆหลายท่าน บางคนบอกว่ามันมีอายุการใช้งานของมัน อันนี้ไม่รู้จริงมั้ย

2. F Con S  ถูกลงมาหน่อย พร้อม Hraness หมื่นต้นๆ

3. Power FC ผมหาตัว 4 ปลํ๊กไม่ได้ซักที พี่เล็ก หนวดด้วน บอกว่ามีสุดท้ายก็ไม่มี แต่ผมไม่งอนพี่เค้า ผมชินแล้ว  cryy

4.  E-Manage ตัวเลือกสุดท้ายที่ไม่ค่อยมีคนเชียร์

ในความคิดผมมองอยู่ที่เจ้าตัว F Con S ครับเพราะมันน่าจะตรงความต้องการของผมมากที่สุด แต่ก็เป็นแค่ความคิดของผมมันอาจจะยังไม่ถ่องแท้ ตอนแรกอยากทำรถซิ่ง ไปๆมาๆ คงไม่ได้ทำแล้วครับ ทำรถเงาๆเอาไว้ทำมาหากินก่อนดีกว่า -_-''

อีกคำถามครับ อยากคำแนะนำเรื่องผ้าเบรคเกรด street use สำหรับหน้า 4pot หลัง 1 pot ด้วยครับว่า เอาแบบทั่วๆไปมีซัดบ้างนิดหน่อย มีตัวไหนพอจะแนะนำได้บ้าง ถามเพื่อนที่แข่ง civic 3d อู่ข้างๆเขาแนะนำ Bendix ตัว Ultimate หรือใครมีตัวอื่นแนะนำผมยินดีมากๆเลยครับ

รบกวนขอคำแนะนำพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ เรื่องรถยนต์นี่ผมบอดสนิทจริงๆ

จิ๊กโก๋อกหัก .....

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ถ้าผ้าเบรคก็ dixcelของน้องเอส นราศักดิ์น่ะครับ แต่bendix ultimate ส่วนตัวผมใช้อยุ่ เบรคใช้งานได้ดีทีเดียวครับสมกับค่าตัว
แต่ข้อเสียคือ ฝุ่นเยอะมากครับ วิ่งๆไปไม่กี่วันล้อดำปี๋เลย แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจเรื่องนี้เลยโอเคครับสำหรับผม แต่ถ้า
dixcel เท่าที่รู้ฝุ่นจากผ้าเบรคเค้าน้อยมากๆครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
จูนE10แล้วจะประหยัดจริงๆ (ขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณตอนบอกtunerด้วยครับ caseผมต้องการเน้นไปที่ประหยัดและบูสท์เท่าเดิม)
คนข้างบนเป็นพยานได้ครับ ขึ้นเขาลงเขา3รอบ แทบไม่สะเทือนลูกลอยเลยคร่าบ :blue:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 02:35:49 AM โดย ready..GO!!! »

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
พี่เล็ก หนวดด้วน  นี้ใช่พี่เล็กสำโรงหรือป่าว  ถ้าไม่ใช่ลองโทรไปถามสิ  กล่องpowre fc 4ปลั๊ก ยังมีเหลืออีกหรือป่าว  เพราะมีคนพึ่งไปเอามาเมื่อไม่นาน และน่าจะยังมีอีกน่ะครับ haha haha

• *
พี่เล็ก หนวดด้วน  นี้ใช่พี่เล็กสำโรงหรือป่าว  ถ้าไม่ใช่ลองโทรไปถามสิ  กล่องpowre fc 4ปลั๊ก ยังมีเหลืออีกหรือป่าว  เพราะมีคนพึ่งไปเอามาเมื่อไม่นาน และน่าจะยังมีอีกน่ะครับ haha haha

พี่เล็ก วัชรพลครับ  :a4:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
จูนE10แล้วจะประหยัดจริงๆ (ขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณตอนบอกtunerด้วยครับ caseผมต้องการเน้นไปที่ประหยัดและบูสท์เท่าเดิม)
คนข้างบนเป็นพยานได้ครับ ขึ้นเขาลงเขา3รอบ แทบไม่สะเทือนลูกลอยเลยคร่าบ :blue:
คอนเฟิร์มให้เลย ขับไปเขาใหญ่กัน จากกทม.มุ่งหน้าเขาใหญ่ พอถึงโลตัสปากช่อง ลงมาดูน้ำมันกัน ผมกับเจ้าเมฆเหลือครึ่งถัง
ส่วนเจ้าน้องเดียร์นี่หมดไปแค่หนึ่งในสี่เอง
ปล.วิ่งด้วยความเร็วเท่ากันตลอดทางนะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
สนใจมากครับ รบกวนพี่ๆแนะนำผมด้วยครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
พี่เล็ก วัชรพลครับ  :a4:

5 5 5 เพิ่งรู้ว่าแกมีฉายานี้ด้วย ปรกติเรียกแก "เล็ก กูวารา"
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
5 5 5 เพิ่งรู้ว่าแกมีฉายานี้ด้วย ปรกติเรียกแก "เล็ก กูวารา"

ผมเรียกแก สหายเล็กครับ 5555

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
วันนี้ไปหาพี่เล็ก แกมาเพราะสงสัยหนวดแกนี้แหละ  แล้วหนวดแกมันด้วนตรงไหน  ผมว่ายาวเสียมากว่า ส่วนกล่องลองโทรไปหาพี่เล็กสำโรงดูน่ะครับผมว่าน่าจะมี  จะได้ไปจูนพร้อมกัน haha

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
วันนี้ไปหาพี่เล็ก แกมาเพราะสงสัยหนวดแกนี้แหละ  แล้วหนวดแกมันด้วนตรงไหน  ผมว่ายาวเสียมากว่า ส่วนกล่องลองโทรไปหาพี่เล็กสำโรงดูน่ะครับผมว่าน่าจะมี  จะได้ไปจูนพร้อมกัน haha

พี่เล็กสำโรงมี SZ อยู่ครับ  :money:

• *
ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ ใครมีกล่องดีดีอยู่ตรงไหน รบกวนชี้เป้าผมเพิ่มเติมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
แนะนำ Hydra ครับ เพราะใช้อยู่  :supergrin:

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
ถ้าเป็นทั้งหมดใน List ผมเลือก Vpro 2.1 คับ ค่าจูนก็ตั้งแต่ 8,000=15,000 แล้วแต่คนจูน

ส่วนเบรคก็ของคุณเอสคับ DIXCEL
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
Dixcel เลยพี่ เจ๋ง :sunglasses:
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►