ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ พี่ๆๆทุกคน ผมเด็กใหม่คราบยังไม่รู้เรื่องไรเท่าไร คับ  (อ่าน 3606 ครั้ง)

ออฟไลน์ PoKoZa

• *
  • Popular Vote : 0
ดีคับพี่ๆๆทุกคน คือผมไม่รู้เรื่อง ซุบารุเท่าไรเลย อ่าครับ  แต่กะลังเล็งๆไว้ แต่ติดตรงที่ว่า  มานประหยัดน้ำมันจริงไหมครับแล้วประหยัดขนาดไหน เซลล์บอกประหยัดแต่อยากจะถามพี่ๆๆมากกว่า แล้วเรื่องการดูแลหรือค่าบำรุงรักษา  เฉลี่ยแต่ละเคสประมาณ เท่าไรหรอครับ รบกวนช่วยตอบเพื่อให้ผมประกอบการตัดสินใจด้วยครับ ตัวที่ผมดูไว้เป็น  ตาแมว2.0R (Sport หรือเปล่าไม่แน่ใจจร้า) 5ประตู  ที่งานมอเตอร์โชว์

ปล.มีคำถามปล่อยไก่หน่อยครับ GC GD ที่พูดๆกันคือไรหรอคับ  แล้วคอขาว  คอแดงคืออะไร อิอิ
ตอนแรกจะไปจองมาสด้า2ที่บ้านขยับงบให้ครับเลยไม่ได้เตรียมข้อมูลไรมาเลย  ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ถ้าจะเอาประหยัดน้ำมัน ซูบารุไม่ใช่คำตอบเลยครับ แต่ถ้าชอบฟิลลิ่งในการขับและหลงใหลในเสน่ห์เจ้าดาวลูกไก่ก็เป็นอีกเรื่องนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2009, 11:57:43 AM โดย The Blitz »

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=24079.0
คลิกตามกระทู้นี้ได้เลยครับ
อย่างน้อยจะได้เห็นภาพย่อยและภาพรวมของรุ่นต่างๆ  ของ Subaru Impreza มีรายละเอียดและรูปชัดเจน โดย พี่ Azzy ครับ

GC GD คือรุ่นของบอดี้ Impreza ครับ เหมือนกับรถยี่ห้ออื่นๆ ที่มีการพัฒนาปรับปรุงไปตามช่วงเวลา
โดยที่พี่ๆ เพื่อนๆ จะเรียกกันง่ายๆ เพื่อให้เข้าใจกันตรงรุ่นเช่น GC, ตากลม, ตาเหยี่ยว, หน้าหมู, น้องแมว ....ไม่รู้ว่าต่อไปจะเรียกเป็นตัวอะไรกันอีก หุหุ

ส่วนเครื่องยนต์ก็จะมีแบ่งลักษณะใหญ่ๆ ง่ายๆ ว่า คอขาว 210 ม้า (โดยเฉลี่ย) และคอแดง 280 ม้า

• *

• *
ขอบคุณครับแล้วถ้าประมาณ 9  โ ล ลิต ร  เนี่ย คือวิ่งๆๆติดๆๆไฟแดง  หรือวิ่งยาวๆๆอ่าครับ

• *
แล้ว ถ้า ติด  LPG เนี่ยคิดว่าเป็นไงบ้างอ่าครับ อยากได้ ดาวลูกไก่  แต่ อาจจรับน้ำมันไม่ไหว  แต่มีคนแนะนนำว่าเป็นรถใหม่ วิ่งน้ำมัน ทนไปซัก 1 ปีก่อน ค่อย ติด พี่ๆผู้รู้   แนะนำว่าไงดีอ่าคับ

ออฟไลน์ Aliso

• *
ถ้าคิดจะขับ subaru อย่าสนใจเรืองน้ำมันเลยครับ  :a129: (กินอยู่แล้วรถขับ 4 หนิ)

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
แล้ว ถ้า ติด  LPG เนี่ยคิดว่าเป็นไงบ้างอ่าครับ อยากได้ ดาวลูกไก่  แต่ อาจจรับน้ำมันไม่ไหว  แต่มีคนแนะนนำว่าเป็นรถใหม่ วิ่งน้ำมัน ทนไปซัก 1 ปีก่อน ค่อย ติด พี่ๆผู้รู้   แนะนำว่าไงดีอ่าคับ

ถ้ากลัวเรื่องน้ำมันมาก แต่อยากเล่นซูบารุก็โน่นเลยครับ กระป๊อ.........เอ๊ยม่ายช่ายย........ R1 , R2 นู่นครับ น่าจะประหยัดหน่อย  :boy:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
คือ performance กับ ประหยัดน้ำมันมันไปด้วยกันไม่ได้อ่ะครับ
บอกตรงๆเลยครับว่า ซูบารุกินน้ำมันค่อนข้างจุครับ แต่สิ่งที่ได้กลับมานั้นสำหรับผมและอีกหลายๆคนคิดว่ามันคุ้มค่าครับ
เช่น ความรู้สึก สมรรถนะ เสียง และการเกาะถนน+อัตราเร่ง

หากคุณต้องการประหยัดน้ำมัน ซูบารุไม่ใช่คำตอบครับพ้มม  :a3: :a3:

หรือไม่ก็ทำอีกทางครับหากชอบจริงๆ ผมแนะนำเลยว่า อย่าไปสนว่ากินกี่กิโลลิตร คิดง่ายๆแค่
"มีเงินเติมน้ำมันก็เติมไป วันไหนไม่มีเงินเติมก็จอด" คิดแบบนี้สบายใจกว่าการมานั่งคำนวนน้ำมันนะครับพ้มมม
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
ถ้าคิดจะขับ subaru อย่าสนใจเรืองน้ำมันเลยครับ  :a129: (กินอยู่แล้วรถขับ 4 หนิ)

ถูกต้องครับ....
เพราะว่าเวลาได้กดคันเร่งแล้วรับรอง....ลืมค่าน้ำมันแน่นอนครับ  haha

• *
ขอบคุณสำหรับ ทุกคำแนะนำนะครับ   ยังไงก็อยากได้ดาวลูกไก่นี่ไว้ให้ได้ครับ 

ทั้ง ชอบ และเรื่อง อารมณ์ตอนขับด้วยคับ  แต่ไม่เคยคิดว่าจะได้เป็นของตัวเอง

+ กับไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์ไรเลย      แต่คงเติมน้ำมันไม่ไหว คงต้องติดแก๊สครับ  สู้ๆๆๆๆ

ลงชื่อ   ว่าที่ส่วนหนึ่งของซุบารุ  คราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ปล.พี่ๆๆคนไหนมีอะไรแนะนำได้อกีเอาหมดครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ถ้าจะเอาประหยัดน้ำมัน ซูบารุไม่ใช่คำตอบเลยครับ แต่ถ้าชอบฟิลลิ่งในการขับและหลงใหลในเสน่ห์เจ้าดาวลูกไก่ก็เป็นอีกเรื่องนึงครับ
ชัดเจนและแน่นอนเลยครับ  :a116: :a116:

:a15: :a15: :a15: :a15: :a15:

:a129: :a129: :a129: :a129:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ซุบารุกับปั้มน้ำมันเปนของคู่กัน  :a22: :a22:

แต่สิ่งที่แลกลับมาคือความสนุกสนานในการขับขี่ที่สนุกสนาน  :a122: :a122:

ยินดีต้อนรับครับผม

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
ตอนนี้ก็แค่มีปั๊มประจำแล้วก็สนิทกันกับเด็กปั๊มอ่ะคับสงสัยเห็นหน้ากันบ่อยเกินมั้งคับ อิอิ

ออฟไลน์ toru_spuknic

• *
  • Think Feel Drive!!
ตอนนี้ก็แค่มีปั๊มประจำแล้วก็สนิทกันกับเด็กปั๊มอ่ะคับสงสัยเห็นหน้ากันบ่อยเกินมั้งคับ อิอิ

:a21: เป็นเหมือนกันเมื่อตอนยังไม่ติดแก๊สอ่ะครับ.เติมวัน200 เติมกันทุกวัน..555