ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ ตามหา GC ครับ มีเรื่องมาปรึกษาพี่ๆครับ  (อ่าน 5111 ครั้ง)

ออฟไลน์ tamvader

• *
  • Popular Vote : 0
  • มือใหม่ ตามหาGC คู่กายครับ ใครขาย PM มาได้เลย
หวัดดีครับ ผมชื่อ ตั้ม
ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องรถอยู่ครับ เนื่องจากติดใจในสุ้มเสียงของ เครื่องยนต์มากๆๆๆ

ทีนี้ก็เลยมีคำถามบางอย่างมาถามพี่ๆในคลับครับ
อย่างถ้าจะซื้อมาเป็นรถคันที่ 2 ไว้เพื่อความสะใจ 555  :a4:

แต่ที่ดูๆ สมมติว่ามี รถแบบว่าลงเครื่องแล้วแต่งนิดหน่อย วิ่งใช้งานได้ทุกวัน กับ ทำมาเพียบๆ วิ่งถนนแล้วเหนื่อยๆ แต่สะใจมากๆๆ ในราคาที่ต่างกันไม่มากครับ

เป็นพี่ๆจะเลือกแบบไหนดีครับ
 :a124:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 03:23:55 PM โดย tamvader »

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
Re: น้องใหม่ ตามหา GC ครับ มีเรื่องมาปรึกษาพี่ๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 03:39:31 PM »
เป็นผมเลือก ทำนิดหน่อยขับสนุกๆ  ใช้ทางไกล  ทางไหนๆก็ไปได้ครับ

เเบบว่า  รถบ้าน  อะครับ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: น้องใหม่ ตามหา GC ครับ มีเรื่องมาปรึกษาพี่ๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 03:46:51 PM »
ผมเลือกเดิมๆ ครับ ขับสบาย ไปไหนก็ได้ ถ้าเลือกเอาสะใจ แต่ไปไหนมาไหนไม่ได้ สักพักมันจะไม่สะใจแล้วล่ะสิครับ  :a8:

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
  • มือใหม่ ตามหาGC คู่กายครับ ใครขาย PM มาได้เลย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 03:57:42 PM »
ขอบคุณครับพี่ๆ แล้วถ้ารถบ้านๆ แนะนำverton ไหนดีครับ หรือว่าคอขาวก็พอแล้ว :a20:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:10:50 PM »
ขอบคุณครับพี่ๆ แล้วถ้ารถบ้านๆ แนะนำverton ไหนดีครับ หรือว่าคอขาวก็พอแล้ว :a20:

แล้วแต่ความชอบและงบประมาณเลยครับ  :a116:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 07:31:03 PM »
ผมแนะนำว่า ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน ก็ซัก 350 ม้า ขับสบายๆ ครับ :a4: :a14:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 08:54:17 PM »
ผมGcเดิมๆแต่เครื่องตากลมคอแดงนะครับ
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:06:57 PM »
ถ้าเป็นคันที่ใช้งานประจำ ผมเอาแบบเดิมๆใช้งานได้ทุกวันครับ

แต่หากว่าเป็นคนที่สองเหมือนที่คุณบอก ผมเอาแบบสะใจครับ :a113:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:29:12 PM »
ถ้าเป็นคันที่ใช้งานประจำ ผมเอาแบบเดิมๆใช้งานได้ทุกวันครับ

แต่หากว่าเป็นคนที่สองเหมือนที่คุณบอก ผมเอาแบบสะใจครับ :a113:

คิดเหมือนผมเลยพี่  :a122: :a122:

ออฟไลน์ TaZZillA

• *
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:59:56 PM »
ก้อคิดงั้นแหละ พอได้มาจริงๆ  ก้อจะไม่อยากขับคันอื่น... หนุกจะตาย เสียงเพราะ ขับมัน ไปไหนมีแต่คนมอง (ชมมั่งด่ามั่ง)

ดังนั้น ทำนิดๆ ดีกว่าครับ แล้วค่อยมาทำเองกะมือเราถ้ายังไม่พอใจ
Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 10:39:09 PM »
ถ้ามีรถใช้งานอยู่แล้วละก็.......

ผมเลือกแบบเต็มๆเลยครับ

อิมทำเยอะๆก็ใช้ว่าจะขับยากนะครับ

ไม่เชื่อลองถามพี่หมู 500 ม้า กับพี่เคน ที่กำลังจะขยับเต็ปดูสิคร๊าบ.....

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 01:49:50 AM »
ขอเลือกเค้าโครงเดิมๆครับ ทำนิดๆหน่อยๆมีสมรรถนะดีกว่าเดิมพอประมาณ ใช้งานได้ทุกวันเหมือนเช่นรถคันหลัก  :blue:   

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:18:35 AM »
ขอบคุณพี่ๆ สำหรับแนวทางครับ

เดี๋ยวจะพยายามหารถดูอ่ะครับ

แบบแตนๆ คงไม่เอา อิอิ  :a109:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 02:58:19 PM »
ขอบคุณพี่ๆ สำหรับแนวทางครับ

เดี๋ยวจะพยายามหารถดูอ่ะครับ

แบบแตนๆ คงไม่เอา อิอิ  :a109:
แต่ผมแนะนำว่าถ้าจะโม ต้องศึกษาด้วยนะครับว่าเค้าทำอะไรมามั่งแล้ว ถ้าซื้อมาแล้วมีปัญหา ซ่อมไม่จบสิ้นนี่เสียอารมณ์หนักนะครับ
ถ้าเป็นไปได้โมเองจะดีกว่าครับ หรือไม่ก้อหาคันที่ประวัติดีๆ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 03:02:59 PM »
แต่ผมแนะนำว่าถ้าจะโม ต้องศึกษาด้วยนะครับว่าเค้าทำอะไรมามั่งแล้ว ถ้าซื้อมาแล้วมีปัญหา ซ่อมไม่จบสิ้นนี่เสียอารมณ์หนักนะครับ
ถ้าเป็นไปได้โมเองจะดีกว่าครับ หรือไม่ก้อหาคันที่ประวัติดีๆ