ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากเพื่อนๆชาว subaru เรื่องท่อครับ  (อ่าน 8370 ครั้ง)

ออฟไลน์ jazz_im

• *
  • Popular Vote : 4
เอามาฝากเพื่อนๆชาว subaru เรื่องท่อครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 10:13:44 AM »
อ่านกันเล่นๆขำนะครับ ใครเคยโดนมั่งแล้วก็มาแชข้อมูลกัน sick
แจ้งเส้นทางที่โดน ย่านเลียบทางด่วน รามอินทรา

ตามไปอ่านดูได้  เผื่อท่านใดจะได้หลีกเลี่ยง

จากมิตซู
http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=78630.0
ยกมาให้อ่านดีกว่า  จากคุณ pachan

พึ่ง โดนมา  สดๆ ร้อนๆ เลยครับ  เล่น ปิดถนน  เรียบทางด่วน รามอินทรา  ขาวิ่งมาจาก  พระราม 9   จะไป รามอินทรา นั่นละครับ  เลย โลตัสมาแล้ว

ฝั่งซ้ายมือ นั่นละครับ

ข้อหา   ดัดแปลงสภาพท่อไอเสีย

พูดง่ายๆ ท่อเลส โดนหมดนั่นละครับ  เขียนใบสั่ง  ค่าปรับกันเกือบ  20  คันครับ  ที่ผมเห็น แค่ไม่ถึง ครึ่งชั่วโมง

สุด ยอด ครับ  ข้อหาง่ายดี  เถียงไม่ออกเลย  ข้อหาดัดแปลงสภาพท่อไอเสีย  (ดังไม่ดัง  พ่อไม่สน  สนแต่ดัดแปลงมารึเปล่า เท่านั้นครับ อ้างว่า รถแข่งเยอะ กำลังกวดขันเรื่อง ท่อไอเสีย)

ก็เตือนๆ กันใว้ครับ  ถ้ารถ อยู่ดีดี  ติดเต็มถนน  เรียบทางด่วน ตอนตี 2  นั่นละ  ด่านโชคชัย ครับ หลบใด้หลบ หลีกใด้หลีกครับ เส้นนี้

โชคดีส่งท้ายปีเก่า จริงๆ  ขับผ่านมาเกือบ 2  ปี แล้วครับ รถคันนี้  พึ่งจะโดนวันนี้ นี่แหละ

มีบุญคุณด้วยน๊ะ

ถ้ายอมให้ปรับตรงนี้  200  บาท

แต่ถ้าให้ออกใบสั่ง  อาจจะปรับเต็มที่  ถึง  1000  บาท   ใจดีจริงๆ พ่อคุณ   

สบายตัวไปครับ   200   บาท

Pantip รัชดา  ผู้ใช้ถาม ตร.
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8639946/V8639946.html
Pantip รัชดา  ตร.ออกมาตอบ
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8641585/V8641585.html

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: เอามาฝากเพื่อนๆชาว subaru เรื่องท่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:23:37 PM »
ผมเพิ่งโดนตรง สน.ลาดพร้าวน่ะครับ สี่แยกที่ติดกะสน.เลย พอดีจอดให้ป้าอีกคนเค้าออกจากซอย แล้ววิ่งตามไป ป้าแกพ้นไฟแดง ผมติดคันแรก
พี่ตำรวจเดินมาหาเลย ขอดูใบขับขี่กับเล่มรถ ผมยื่นให้ดู แกบอกว่า รถผมแจ้งผิด
ผมก้อว่า"แจ้งผิดได้ไงพี่ก้อมันเขียนสีน้ำเงิน"
พี่รวจบอกว่า" ก็รถน้องสีน้ำเงิน แต่สติ๊กเกอร์สีฟ้าเยอะ ต้องแจ้งสีฟ้าด้วย"
ผมเลยเถียงเลย "........................"จำไม่ได้ละว่าเถียงไรแต่เยอะ จากนั้นแกเลยหาเรื่องอื่นแทน
พี่รวจ"น้องเปลี่ยนท่อมาผิดกฏหมายนะครับ"
ผมว่า"เฮ้ย พี่ผิดได้ไง ตรวจสภาพก็ตรวจผ่าน ต่อภาษีก็เรียบร้อย มันจะผิดได้ไง"
พี่รวจว่า "ผมบอกผิดก็ผิด ยังไงเสียงก็ดังเกินอยู่แล้ว" แล้วให้ผมเบิ้ล ผมก็เบิ้ลไปแค่สี่พันรอบ เค้าเลยบอกว่า
พี่รวจ"เบิ้ลหนักๆไปเลย หรือว่าจะให้ผมเหยียบเอง" ผมก็เลยเบิ้ลไปหกพันกว่ารอบ
พี่รวจ"นี่ไงดังมากขนาดเนี้ย"
ผมว่า"พี่ไม่มีเครือ่งวัดเสียงจะมาบอกงี้ได้ไง พี่ไม่มีสิทธิ์มามั่วงี้นะ"
พี่รวจว่า"เครือ่งในโรงพักใกล้ๆนี่มี เด๋วไปเอามาก็ได้" ผมเลยเอาฟะ มันจะเอาเงินยอมๆมันไปแล้วกันจบๆ ยิ่งรีบๆเลยถามไปว่าพี่
ผมว่า"พี่ ขอใบสั่งเลยแล้วกันเท่าไหร่ครับ"
พี่รวจ "สีร้อยน้อง เดินไปจ่ายที่สน.นี่เลย ส่วนเล่มกะใบขับขี่ผมเก็บไว้ให้เอง จ่ายเสร็จเอาใบเสร็จมาเบิกคืนที่ผม"

ผมเข้าไปในสน.ไปจ่าย  ถามเค้าว่า "พี่เท่าไหร่หรอครับ"
สน.บอก"สี่ร้อยครับ"
ผมว่า"พี่ลดให้หน่อยนะ"
สน.บอก"สองร้อยแล้วกัน"
ผมว่า"ขอร้อยเดียวนะพี่"
สน.บอก"ไม่ได้น้องข้อหาน้องมันใหญ่ "ดัดแปลงสภาพ" ขั้นต่ำมันสองร้อย ถ้าหากว่าน้องเอกสารไม่ครบแค่ร้อยเดียวน่ะได้"
ผมว่า"งี้ผมไม่มีใบขับขี่กับเล่มทะเบียนก็เสียค่าปรับร้อยเดียวสิพี่"
สน.บอก"ใช่ครับ"

จบแค่นี้ละพี่น้อง  :a108: :a108: รู้งี้ทีหลังไม่ต้องพกเอกสารแม่มเลยดีกว่าม้างเนี่ย
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ PRADA

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เอามาฝากเพื่อนๆชาว subaru เรื่องท่อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:53:44 PM »
คนที่ทำอาชีพนี้ ดีๆก็พอมีนะคับ  แต่ส่วนใหญ่นั้น เลวหาที่เปรียบไม่ได้ :a26: :a114:             เค้าปล้นเราแบบเกือบถูกกฏหมาย :a127:

ออฟไลน์ ammamm

• *
  • =^-^=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 03:19:00 PM »
ผมว่าเดินมาขอเงินกันตรงๆ ยังรู้สึกดีกว่า
เหมือนพวกมาขอเรี่ยไรเงิน ให้ไปยังรู้สึกว่าได้ทำบุญ

ชอบยัดข้อหาตามใจฉัน แล้วจะไม่ให้คนเขาเบื่อได้ไง   :a28:

ออฟไลน์ T@o_Sang

• *
  • Popular Vote : 1
  • ...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 04:34:12 PM »
ตำรวจดีๆ มีเยอะแยะครับ

ตำรวจที่ไม่ดีเนี๊ย ส่วนใหญ่มีจะแค่ 3%

แต่เวลาผมไปไหนทำไมชอบเจอไอ้พวก 3% บ่อยจัง

:a24:

ออฟไลน์ tamvader

• *
  • มือใหม่ ตามหาGC คู่กายครับ ใครขาย PM มาได้เลย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 04:58:05 PM »
แล้วถ้าไม่มีไรเลยทั้งใบขับขี่บัตรประชาชน ทั้งตังค์ มันจะเอาไงกะเรา มีใครเคยมั่งครับ

ผมว่ามันอาจปล่อย เหมือนกะโจรจี้เอาตัง แต่เหยื่อไม่มีก็เอาไรไม่ได้อ่ะ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:19:22 PM »
ถ้าไม่มีไรเลยมันอาจคุมตัวไว้เลยอะจิคับ 
แต่ต้องบอกว่าแถวนั้นพอดึกๆเดี๋ยวนี้ขับไปเจอด่านทุกทีเลย ตรงโชคชับนั้นแหละ   :a8:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:59:31 PM »

ตำรวจที่ไม่ดีเนี๊ย ส่วนใหญ่มีจะแค่ 3%

แต่เวลาผมไปไหนทำไมชอบเจอไอ้พวก 3% บ่อยจัง

โหแบบนี้ก็แย้ซิครับ เพราะหมาต๋าดีๆนอนหมด

คิดแล้วแย้จัง

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 03:54:26 AM »
ผมเพิ่งโดนตรง สน.ลาดพร้าวน่ะครับ สี่แยกที่ติดกะสน.เลย พอดีจอดให้ป้าอีกคนเค้าออกจากซอย แล้ววิ่งตามไป ป้าแกพ้นไฟแดง ผมติดคันแรก
พี่ตำรวจเดินมาหาเลย ขอดูใบขับขี่กับเล่มรถ ผมยื่นให้ดู แกบอกว่า รถผมแจ้งผิด
ผมก้อว่า"แจ้งผิดได้ไงพี่ก้อมันเขียนสีน้ำเงิน"
พี่รวจบอกว่า" ก็รถน้องสีน้ำเงิน แต่สติ๊กเกอร์สีฟ้าเยอะ ต้องแจ้งสีฟ้าด้วย"

สีในเล่มทะเบียนไม่น่าจะมีสีฟ้านะ  รถสีฟ้าก็น่าจะลงเล่มว่าเป็นสีน้ำเงิน มันมั่วแล้วมั้ง

มีใครเคยเห็นเล่มทะเบียนรถสีฟ้าบ้าง ในเล่มลงว่าไง สีน้ำเงิน หรือสีฟ้า

ออฟไลน์ Choosith

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 06:04:52 AM »
สีในเล่มทะเบียนไม่น่าจะมีสีฟ้านะ  รถสีฟ้าก็น่าจะลงเล่มว่าเป็นสีน้ำเงิน มันมั่วแล้วมั้ง

มีใครเคยเห็นเล่มทะเบียนรถสีฟ้าบ้าง ในเล่มลงว่าไง สีน้ำเงิน หรือสีฟ้า

เถียงไปก็ไล้ฟ์บอย คร๊าบพี่จ้อน เอาเวลาไปต่อรองราคาให้ถูกๆ ดีฝ่า.......

hellboy

.

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:35:52 AM »
แล้วแบบนี้เราชาว subaru ต้องทำไง เพราะแต่ละคันเสียงได้ใจมาก

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:54:55 AM »
เวน งี้ท่อstiเดิมๆติดรถก็คงโดนหมด

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:38:17 AM »

เถียงไปก็ไล้ฟ์บอย คร๊าบพี่จ้อน เอาเวลาไปต่อรองราคาให้ถูกๆ ดีฝ่า.......

hellboy

.
เห็นด้วยค้าบพี่ชู
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Mike7157

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 10:20:17 AM »

ถูก!!!

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 11:56:53 AM »
ได้ลองใช้มุขเป็นทนายดูป่าวโบ๊ทส์?