ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากเพื่อนๆชาว subaru เรื่องท่อครับ  (อ่าน 8369 ครั้ง)

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เอามาฝากเพื่อนๆชาว subaru เรื่องท่อครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 03:04:04 PM »
แล้วถ้าไม่มีไรเลยทั้งใบขับขี่บัตรประชาชน ทั้งตังค์ มันจะเอาไงกะเรา มีใครเคยมั่งครับ

ผมว่ามันอาจปล่อย เหมือนกะโจรจี้เอาตัง แต่เหยื่อไม่มีก็เอาไรไม่ได้อ่ะ

มันจะไม่เชื่อ จะยึดกุญแจรถเราไว้ แล้วบอกให้เรานั่ง Taxi กลับบ้านไปเอามาเพื่อเสียค่าปรับที่โรงพักครับ
ผมเคยพกทั้งสองอย่างแต่แกล้งบอกว่าไม่มี พอโดนอย่างนี้เลยต้องแกล้งหาอยู่นั่นแหละ ประมาณ 10 นาที แม่มก็ยืนรอ สุดท้ายเลยแกล้งทำเป็นเจอแล้วบอกว่า อ้อ อยู่นี่เอง cryy
เบื่อมากโจรในเครื่องแบบ...พ่อตรูไม่เป็นนักการเมืองบ้างก็แล้วไป ฮึ่ม..ม.. hellboy

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: เอามาฝากเพื่อนๆชาว subaru เรื่องท่อครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 04:54:18 PM »
ได้ลองใช้มุขเป็นทนายดูป่าวโบ๊ทส์?
ไม่อ่ะพี่ มันมาแบบตั้งตัวไม่ติด กะว่าให้ดูเอกสารแล้วจะปล่อยแม่มเรียกซะงั้น ขนาดวันนั้นใส่เชิ้ต แสลคดำ รองเท้าหนัง แบบคนทำงานเลยนะ(อย่างหล่อ) :a16:

เอ้อ มันบอกด้วยพี่ว่า "พี่เห็นว่าเราเรียบร้อยนะเลยปรับแค่นี้ ตอนแรกพี่นึกว่าพวกนักเรียนลูกคนรวยมาขับรถซิ่งๆในเมือง คราวหน้าระวังหน่อยนะน้อง
แล้วก็อย่าไปวิ่งรวมกลุ่มกันล่ะ เพราะรถเรามันส่อว่าแข่งบนถนน เด๋วจะโดนรวบไปด้วย นี่ดีนะน้องว่าเจอพี่ ถ้าเจอชุดส้ม(น่าจะจราจรกลางนะครับอันนี้คิดเอง) น้องโดนปรับ1000เต็มๆนะครับ"
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 08:17:13 AM »
เศร้าจัง ทำไมข้าราชการตำรวจไทย สนใจกับเรื่องเหล่านี้มากกว่าไปจัดการเรื่อง บ่อน หวยใต้ดิน ยาเสพติด ทั้งๆที่พอรู้วาใครเป็นใคร

:money:     หรือ
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ pittawatmo

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 11:49:41 AM »
ก่อนจะไปว่า ตร เค้า
ต้องดูก่อนนะครับ ว่าใครที่เป็นคนไม่ดี ตร เค้าจะเขียนใบสั่ง ก็ไปเสนอเงินให้เค้าไม่ขอใบสั่ง จากราคา สมมุติว่า 1000 บาท ในใบสั่ง แล้ว ตรได้เงินเปอร์เซ็นจากใบสั่ง
แต่ต้องมาได้รับเงินจากผู้กระทำผิดกฏหมาย 100 200 จากที่จริงๆถ้าคิดเปอร์เซ็นจากที่ปรับ 1000 บาท ตร ได้เยอะว่า 100 200 นะครับ จะคุ้มหรอครับ และสุดท้ายถามว่าใครผิด*

ลองคิดครับว่า ถ้าไม่จับ รถ 1000 คันบนถนน ดังหมดทุกคัน สนั่น น่ารำคาญ ถ้าเดิมๆ เงียบๆไม่แต่งก็ไม่จับ เท่านั้นเอง

แต่ก่อนผมเคยคิดว่า ทำไมต้องจับ จับจัง แต่ถ้าลองใช้เหตุผลว่าทำไมโดนจับ เช่นผมไม่คาดเข็มขัดโดนจับก็กฏหมายกำหนดแล้วไม่ทำตาม จะมี ตร ไว้ทำอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2009, 11:51:19 AM โดย pittawatmo »

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 02:37:05 AM »
ตอนซื้อมาก็เดิมๆยังไม่ทันแต่ง รถยังไม่มีมลทินใดๆ ตรวจสภาพจากขนส่งที่ว่าเข้มงวดมากี่ปีต่อกี่ปีก็ฉลุย
แต่....โดนตำรวจเรียกจับข้อหา"สปอตไลต์น้องใหญ่เกินไป"  (จะบอกว่าดัดแปลงสภาพว่างั้นเหอะ)
อยากจะหยิบโบรชัวร์กระแทกหน้าพี่เค้าจิงๆ (สน.โครมครามอันลือชื่อ)    :boy:

ออฟไลน์ job2jz

• *
  • Popular Vote : 1
  • เรียกข้าว่าลูกเจี๊ยบ (เพราะว่าแม่ชื่อเจี๊ยบ)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 07:45:04 PM »
ผมมี 70 บาท มันยังเอา เป็นค่า ก๋วยเตี๋ยว + ค่าน้ำ เลยครับ  :a103:

มีการทักว่าผมเป็น พี่รุจ เดอะสตาร์ด้วย 55555555  :a113:
GC จอดนิ่ง เลยต้องซิ่งด้วย หมู 1600

วะวะวะว้าวววว