ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )  (อ่าน 9638 ครั้ง)

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 03:22:56 AM »
วันก่อนผมก็พาลูกน้องไปนั่งทานข้าวอยู่แถวๆ Big C ปากน้ำ สมุทรปราการ
จนถึงประมาณเกือบๆเที่ยงคืน สาวเจ้ากรรมที่ผมกำลังขายขนม(จีบ)ให้อยู่ ดันโทรมาให้ไปรับที่หน้าซีคอน :a22:

แถมคุณนายยังทิ้งท้ายว่า " เร็วๆนะ..หิว "
โอ้..แม่คุณ หิวไม่เลือกเวลาเลยนะ :a7:
เราก็คิดว่า " เอาวะ ไปก็ไป " เลยรีบควบน้องขาวไปหาคุณนายทันที ...
และระหว่างทางเราก็ขับไปเรื่อยๆ 100-120  จนกระทั่งติดไฟแดง แถวๆฟาร์มจระเข้ มีCivic ตาโตสีดำ แต่งเต็ม เสียงดัง (แนวแปลกๆ) มาจอดเทียบ
เราก็เปิดกระจกสูบบุหรี่อยู่ ก็หันไปยิ้มให้ไม่คิดไร....อ้าว  ไม่ยิ้มตอบ   แถม.... แม่งมองรถผมได้ กวนบาทามากๆครับ
ก็ไม่สนใจ ทิ้งบุหรี่ + ปิดกระจก .....
พอออกจากไฟแดงเราก็เลยต้องขับรถเร็วขึ้นหน่อย  เพราะ...รีบ !!!   และก็เจอ..มัน อีกครั้ง  ผมก็เลยแซงมันไป
แต่ด้วยเสียงท่อที่มันดัง + จังหวะ สับเกียร์ + จังหวะแซง  ....มันเลยคิดว่าผมจะซัดกะมัน :a22:
คราวนี้ พี่แกซัดตามมาเลยครับ  มาจี้ตูดผมอยู่นั่นแหละ ผมก็ไม่สนใจครับ  เลยรีบขับให้มันหายไปจากกระจกหลัง เพื่อตัดรำคาญ......จนถึงหน้าซีคอน
และเจอคุณนาย  และก็กำลังจอดรถเพื่อรับเธอตรงป้ายรถเมล์หน้าซีคอน...แต่ทันใดนั้น !!!
ก็เจอมันอีกแล้วครับ  .... คราวนี้มันมาจอดเทียบรถผม ผมก็งงๆว่ามันมาไง  เลยถามไปว่า " มีอะไรป่าวครับ "
มันตอบว่า " อีกซักรอบมั้ยวะ " ( สภาพมันน่าจะเมา....ดูจากอาการ )
อ้าว...งงเลยตรู   " อะไรเหรอคับ " ผมถามมัน.....   มันตอบ " ซัดกะกูอีกรอบมั้ยไอ้สาด "
คราวนี้ของขึ้นเลยผม   เลยตอบมันว่า " กรูไม่ได้จะซัดกับมึงครับ ... กรูรีบมารับแฟน "
แฟนผมก็บอกให้รีบไป...รำคาญ  และพอดีมีพวกเพื่อนๆเค้ายืนอยู่ด้วย 4-5 คน   มันเลยไม่กล้าลงมาหาเรื่อง.....แต่ !!
ก่อนที่มันจะออกรถไป  เพื่อนมัน (คนนั่งข้างคนขับ) ขว้างก้นบุหรี่ ใส่รถผมครับ !!! บนฝากระโปรงเลย
ผมฟิว์ขาดเลยครับ  เลยลงมาเก็บก้นบุหรี่บนฝากระโปรงรถ  แล้วจะตามไปเอาเรื่องมัน แต่คุณนายเค้าห้ามไว้
ตอนนั้นผมไม่ฟังเลยครับ  โมโหมาก  จนคุณนายเธอพูดว่า " จะไปเอาอะไรกับคนพวกนั้น  รถก็ไม่เป็นไรแล้วนี่  ถ้าไปแล้วขับรถชนหรือมีเรื่องกัน แล้วดี..ก็ไป !! " :a108:
ผมเลยอึ้ง...แล้วก็คิดว่า " เออว่ะ ".....ช่างมันละกัน      เลยพาคุณนายเธอไปทานข้าว แล้วไปส่งบ้าน.....แบบเซงๆ hellboy

เอาประสบการณ์ตรงมาเล่าให้ฟังครับ......
เจอแบบนี้บอกได้อย่างเดียวว่า ..เซงครับ  :a127:
ถ้าเป็นพี่ๆจะทำไงครับ ?   เราไม่ได้ซิ่ง  แต่รีบ...  
อย่างว่าครับเจ้า Subie เสียงมันส่อแววอยู่แล้ว  คนอื่นเลยเข้าใจผิด คิดว่าเราจะซิ่ง.....แต่มันไม่ใช่
เพราะผมไม่เคยคิดที่จะเอาเจ้า Subie มาซิ่งบนถนนอยู่แล้วครับ.....เสียยี่ห้อรถหมด...

Ps. ใครอยู่แถวๆนี้  ( เทพารักษ์  สมุทรปราการ  ปากน้ำ ศรีนครินทร์ ) ระวังนะครับ  
      รถประเภทนี้มันเยอะ.......เดี๋ยวจะโดนแบบผม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 03:24:35 AM โดย JC »

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 06:11:22 AM »
.

ดีแล้วคร๊าบ ไม่มีเรื่องไม่มีราว  ย่านเนี้ยดึกๆ มีรถซ่าๆ ประเภทนี้เยอะคร๊าบ
ผมยังต้องหลบให้มันไป............

:a119:

.

ออฟไลน์ lek bp

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 07:45:28 AM »
อย่างที่พี่ชูบอกดีที่สุดแล้วคับ มันไม่คุ้มคับ ยิ่งถ้าพวกนั้นเมาแล้วมีปืนด้วยไม่อยากคิดเลย

อนาคตพวกเราสดใสกว่าพวกนั้นเยอะคับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 07:47:07 AM »
ใจร่มๆๆๆ   เอาใจคนของเราไว้ก่อนดีกว่าครับ อย่าใส่ใจ ทำดีละครับ

:a1:

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 08:44:16 AM »
ผิดที่....คุณนาย  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 08:45:15 AM โดย BMX มองแต่เธอ »
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 08:47:18 AM »
ดีแล้วหละครับ ที่ไม่ลงไปเล่นกะมันต่อ...........คนเด๋วนี้อันตราย เอะอะก็ยิงกันตาย...........

ปล. แต่ทิ้งก้นบุหรี่ลงบนท้องถนนนี่ไม่ดีนะคร้าบบ..........ดับแล้วเก็บในรถเอาลงมาทิ้งถังขยะตอนจอดดีกว่า

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 09:07:10 AM »
อย่าลดตัวไปเทียบกะคนพวกนั้นเลยครับ ได้ไม่คุ้มเสีย  good
Think Feel Drive

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 09:41:06 AM »
รถแบบเราๆ โดนแบบนี้เปนเรื่องปกติ

ก้พยายามจะไม่สนใจ แต่บางทีมันเหลืออดแบบที่พี่ว่า  :a108: :a108:

แต่ก้ใจเยนๆกันนะครับพี่ๆ แลกกับคนพวกนี้ไม่คุ้มครับ  :a121:

ออฟไลน์ akevex

• *
  • Popular Vote : 4
    • Piaggy Scooter Shop
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 09:50:03 AM »
เคยเจอเหมือนกันครับ EK เหมือนกันด้วย แต่เป็นแถวเกษตร

พอดีวันนั้นผมต้องรีบไปรับของต้องแข่งกับเวลา เลยขับอย่างเมามันส์ไปหน่อย  :a109:

โดนกดตามมาจี้ตูด ก็เลยปล่อยให้เค้าแซงไป

มี STi แต่ไม่มี STang

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:50:47 AM »
เฮ้ย ปกติน่า บ้านเราก็แถวบ้านพี่นี่แหละ มีบ่อยไอ้พวกเวรพวกเนี้ย อย่าไปคิดมากครับ คิดซะว่า"หมาเห่าก็ปล่อยมันเห่าไป มันเห่าได้ไม่นานเราไม่ได้ไปเล่นกะมัน มันก็เบื่อไปเองแหละ"
ใจเย็นๆ อย่าไปสนใจเรือ่งเล็กน้อยครับ คุณนายพูดถูกแล้ว ขับตามไปได้อะไร เกิดชน หรือว่ามีเรือ่ง มันไม่ได้อะไรขึ้นมา มีแต่เสีย อย่างน้อยก็เสียค่าน้ำมันกับทำให้คนที่เรารัก
เสี่ยงและเสียความรู้สึก

ว่าแต่ใจกล้าไม่ใช่เล่นนะพ่อหนุ่ม ขับรถจากปากน้ำเที่ยงคืนไปเส้นศรีนครินทร์ ระวังๆด่านหน่อยเน้อ ดีว่าช่วงนี้มันทำอุโมงค์ด่านเลยน้อยหน่อย :a129:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ -[K]rub_[K]rib-

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:53:53 AM »
เคยเจอบนทางด่วน บางนา - ตราด

เหมือนจะเป็นคันนี้อ่ะคับ Civic ตาโตสีดำ

ตอนแรกผมมาจากชลบุรี คือผมรีบกลับก็เลยขับมาด้วยความเร็วพอประมาณ

สักพักเห็นมันวิ่งอยู่เลนขวามันเห็นผมมามันก็หลบไปเลนกลางผมก็เลยแซงไป

สักพักมันตามมาจี้ตูด เปลี่ยนเลนไหนมันก็ตามมาจี้

สักพักก็เหยียบทิ้งหนีมัน มันวิ่งได้ไม่เกิน 180 มันทำเจ๊ง

[ขนาดผมขับ Accord มันยังบ้าบอมาจี้ดูดเลย]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 11:56:36 AM โดย -[K]rub_[K]rib- »

ออฟไลน์ w_prakrit

• Im Samui
  • *
  • Popular Vote : 1
  • www.monkey-foto.com
    • www.monkey-foto.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 12:13:41 PM »
ทำใจครับ มีคนชอบลองของแทบทุกชนิดรถเลยก็ว่าได้ ก็รถเราเนื้อหอมนี่เนอะ  :a15:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 12:45:00 PM »
ผิดที่....คุณนาย  ครับ
  :a1: :a1: :a1: :a1: 

ถึงว่าซิคุณนายของท่าน  ไม่กล้าหือ  :a113: :a113: :a113:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 01:07:11 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 12:58:13 PM »
ดีแล้วท่านที่ไม่มีเรื่องอะ ว่าแต่ว่ากำลังจะมีแฟนใหม่แล้วเหรอรวดเร็วจริงๆ มีแฟนเแล้วเอามาร้านผมอีกนะจะได้เช็คว่าอาถรรมีจริงมั้ย 5555

:a5:

ออฟไลน์ winman1394

• *
  • Popular Vote : 0
  • Standard Use Car
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 01:05:55 PM »
แจ่มครับพี่ รถซิ่งไม่จำเป็นต้อง แว๋น คับ นั่นมันรถแว๋น 
Tune By
STi
Sunoco
Nong V-Pro
Power Speed
Dixcel by P'S Narasak