ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )  (อ่าน 9637 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 01:07:14 PM »
ดีแล้วครับ เราอย่าเอาพิมเสนหอมๆของเราไปแลกกะเกลือเค็มๆเลย
ว่าแต่ท่านผู้นั้นกิริยาต่ำมากๆครับ ดีดก้นกรองใส่เนี่ยนะ หึหึ ..  d_angry

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 01:39:38 PM »
เฮ้ย ปกติน่า บ้านเราก็แถวบ้านพี่นี่แหละ มีบ่อยไอ้พวกเวรพวกเนี้ย อย่าไปคิดมากครับ คิดซะว่า"หมาเห่าก็ปล่อยมันเห่าไป มันเห่าได้ไม่นานเราไม่ได้ไปเล่นกะมัน มันก็เบื่อไปเองแหละ"
ใจเย็นๆ อย่าไปสนใจเรือ่งเล็กน้อยครับ คุณนายพูดถูกแล้ว ขับตามไปได้อะไร เกิดชน หรือว่ามีเรือ่ง มันไม่ได้อะไรขึ้นมา มีแต่เสีย อย่างน้อยก็เสียค่าน้ำมันกับทำให้คนที่เรารัก
เสี่ยงและเสียความรู้สึก

ว่าแต่ใจกล้าไม่ใช่เล่นนะพ่อหนุ่ม ขับรถจากปากน้ำเที่ยงคืนไปเส้นศรีนครินทร์ ระวังๆด่านหน่อยเน้อ ดีว่าช่วงนี้มันทำอุโมงค์ด่านเลยน้อยหน่อย :a129:

นั่นปะไร.......เจ้าพ่อ ..เอ๊ย เจ้าแม่บางนาออกโรงเตือนแระ  :a113:

ออฟไลน์ lover_boxer

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 02:39:09 PM »
พวกที่ขับcivicมันเป็นแบบนี้จริงๆคับเคยเจอเหมือนกันแต่เป็น3doorตีท่อตรงไล่แถวลาดพร้าวเหมือนกัน

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 04:04:40 PM »
ผมอยู่แถวศรีนครินทร์เหมือนกันครับ  เจอที่ไรเกือบทุกครั้งต้องเป็น civic ทุกกทีเลย ไม่ค่อยไปเล่นกับมันเท่าไหร่คับ ผมก็ผ่านแถวซีคอนเกือบๆเที่ยงคืนบ่อยๆ   ปกติจะขับแค่ไม่เกิน 80  ก็มีบ้างพอมันมาเปรี้ยวๆก็กดบ้างคับ  แต่ไม่ค่อยอยากยุ่งคับ ก็รู้ๆอยู่ว่าแข่งแล้วใครจะชนะ ขับชิลๆประหยัดน้ำมันดีก่าปลอดภัยด้วย ยิ่งเข้าเส้นศรีนครินทร์ แยกเยอะ ทั้งคนทั้งมอไซค์ taxi รถเมล์ กระบะ ไม่คุ้มคับ
แต่ในเคสที่เรารีบเนี่ยมันก็ช่วยไม่ได้เนอะพวกนี้ตีราคาชีวิตเค้าเองต่ำครับ  บางทีเค้าก็มีบ้างทีมองแบบกวนๆมาเราก็มองกลับแต่ไม่เห็นอะ รถผมฟิล์มมึดมากและไมค่อยเปิดกระจก...ยังไงก็ใจเย็นๆนะคับ แต่ถ้าผมเจอกวนทีนแบบพี่เค้าก็ไม่แน่ว่าจะลงไปเล่นกับมันรึป่าวนะ   :a127:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 04:11:03 PM »

สายล่อฟ้า.....ยังไงก็ต้องถูกฟ้าผ่า     ไม่ช้าก็เร็วครับ
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ talaese12

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 04:42:26 PM »
เจอสดๆบนสะพานรามคำแหงคับ civic fd สีดำปี๊เหมือนคนขับ 5555

บังเอิญผมขับ camry รุ่นแรก(ไฟไม้บรรทัด) ของคุณแม่เมื่อ 7 ปีที่แล้ว เลยปล่อยเขาล๊อกหลบไปคับ              :a3:

นิสัยชอบจูบตูดจิงๆพวกนี้                     :a108:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 05:34:43 PM »
มันน่าตรงที่ทิ้งก้นบุหรี่ใส่รถเรานี่แหละ  :a127: :a127: :a127: :a127: :a127:

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 06:36:36 PM »
เดี๋ยวคุณJCใช้ซูบารุไปนานๆก็จะเจอจนชินไปเลยครับ ผมมองว่าถ้าเค้ามาประลองความแรงกันเล่นๆว่าใครแรงกว่ากัน คืออารมณ์คนชอบแต่งรถเหมือนกัน มาลองนิดๆลองขำๆพวกเราก็คงไม่ซีเรียสอะไรถูกมั๊ยครับ เสร็จแล้วก็โบกมือทักทายกันด้วยไมตรี แต่พวกรถแต่งพวกนี้(สันดานแบบนี้)มีเกลื่อนเมืองเหลือเกิน ผมว่าจิตใจคนพวกนี้ยังไม่สูงพอ ยังไม่รู้จักแพ้-ชนะ รถ2คัน แข่งกันยังไงมันก็ต้องมีคนแพ้คนชนะอยู่ดี พวกนี้มันเหมือนแพ้ไม่ได้เชียว มันเหมือนว่าเสียเกียรติ ซึ่งจริงๆผมว่ามันไม่เกี่ยวเลยสักนิด แค่รถอีกคันหนึ่งมีสมรรถนะสูงกว่ารถเราแค่นั้นเอง  ขับดึกๆเจอบ่อยครับ ได้แต่ทำใจครับคนพวกนี้ปล่อยได้ก็ปล่อยไป ถ้าไม่หนักหนา ถ้าบางกรณีทนไม่ไหวก็ค่อยอีกเรื่องหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 06:38:49 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 07:00:00 PM »
ธรรมดาครับ สังคมเรานั้นมีหลากหลายแบบ หลายแนว ต่างกันไปครับ

ดีที่ จขกท ใจเย็น และมีแฟนดี (ที่แนะนำว่า ถ้าดี....ก็ไป อิอิ) ทุกอย่างเลยจบด้วยการอิ่มท้อง (เห็นบอกว่าแฟนหิวนี่ครับ)

ส่วนผมเมื่อคืนเบลอครับ ลืมกระเป๋าตังค์ในห้องน้ำห้าง Central World ตอนเกือบสองทุ่ม นึกออกตอนออกมาจากห้องน้ำแล้ว 5-10 นาทีได้ วิ่งกลับไปดู ไปแล้ว หายจ้อย
ผมก็รีบระงับสารพัดบัตรในกระเป๋า และกลับบ้านแบบเซ็งตัวเองครับ บัตรทุกอย่างอยู่ในนั้น ต้องเสียเวลาไปทำใหม่อีก เงินสดอีกหกเจ็ดพัน

วันนี้ตอนบ่าย พอว่างจากงาน เพิ่งนึกออกว่า ไม่แน่คนเก็บกระเป๋าเงินได้อาจจะใจดี โยนกระเป๋าเปล่า พร้อมบัตรต่างๆ ของผมทิ้งไว้ในห้าง เลยลองไปติดต่อประชาสัมพันธ์ดูครับ
ผลคือ เจอครับ มีลูกค้าชาวญี่ปุ่นเก็บได้ และนำมามอบให้เจ้าหน้าที่ห้าง เมื่อคืน ทางห้างพยายามติดต่อผม และไม่ได้ ตอนนั้น (ก่อนจะได้รับกระเป๋าตังค์คืน) คิดว่า ยังดีนะ ไม่ต้องทำบัตรใหม่
พอเจ้าหน้าที่นำกระเป๋ามาให้ และเปิดให้ดูของข้างใน ตกใจครับ เงินสดอยู่ครบหมด ทุกบาทรึเปล่าไม่รู้ แต่มีในนั้นเกือบหกพันอะครับ (น้ำตาแทบไหล ซาบซึ้งมาก)

เจ้าหน้าที่บอกว่า ลูกค้าต่างชาตินำมาให้ ผมได้เบอร์ติดต่อ โทรหาหลายครั้งแล้ว แต่แกไม่รับสาย บางทีก็ตัดสายผมทิ้ง (เพื่อนผมบอกว่า สงสัยเขา อิเซะๆๆ อยู่มั้ง 555)

ดังนั้นถ้าท่านใดรู้จัก คุณ ทาเกชิ (น่าจะเป็นชาวญี่ปุ่น) รบกวนบอกให้เขารับสายผมด้วย (ผมส่ง sms ไป ขอบคุณแล้ว) แต่อยากตอบแทนมากกว่านี้

และอยากขอบคุณเจ้าหน้าที่ของเครือ CPN ณ ที่นี่ด้วยครับ

....นิทานเรื่องนี้สองให้รู้ว่า
1 อย่าลืมของในห้องน้ำ ก่อนออก อย่าลืมเช็คด้วยครับ
2 ยังมีเพื่อนมนุษย์ดีๆ อีกเยอะมาก ในโลกใบนี้ครับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 09:07:43 PM »
เฮ้ย ปกติน่า บ้านเราก็แถวบ้านพี่นี่แหละ มีบ่อยไอ้พวกเวรพวกเนี้ย อย่าไปคิดมากครับ คิดซะว่า"หมาเห่าก็ปล่อยมันเห่าไป มันเห่าได้ไม่นานเราไม่ได้ไปเล่นกะมัน มันก็เบื่อไปเองแหละ"
ใจเย็นๆ อย่าไปสนใจเรือ่งเล็กน้อยครับ คุณนายพูดถูกแล้ว ขับตามไปได้อะไร เกิดชน หรือว่ามีเรือ่ง มันไม่ได้อะไรขึ้นมา มีแต่เสีย อย่างน้อยก็เสียค่าน้ำมันกับทำให้คนที่เรารัก
เสี่ยงและเสียความรู้สึก

ว่าแต่ใจกล้าไม่ใช่เล่นนะพ่อหนุ่ม ขับรถจากปากน้ำเที่ยงคืนไปเส้นศรีนครินทร์ ระวังๆด่านหน่อยเน้อ ดีว่าช่วงนี้มันทำอุโมงค์ด่านเลยน้อยหน่อย :a129:

ใจมันไม่ค่อยอยากไปหรอกครับพี่โบ๊ต  แต่ตอนนั้น ความรักมันบังตาอยู่ 555+  :a4:
ดีแล้วท่านที่ไม่มีเรื่องอะ ว่าแต่ว่ากำลังจะมีแฟนใหม่แล้วเหรอรวดเร็วจริงๆ มีแฟนเแล้วเอามาร้านผมอีกนะจะได้เช็คว่าอาถรรมีจริงมั้ย 5555

:a5:
เดี๋ยวรอให้คุณนายเธอยอมเป็นแฟนผมก่อนนะท่าน  แล้วจะพาไปเช็ค :a21:
ถ้าคราวนี้เลิกกันอีก......ขออนุญาติเผาร้านท่านนะ 555+ :a7:

มันน่าตรงที่ทิ้งก้นบุหรี่ใส่รถเรานี่แหละ  :a127: :a127: :a127: :a127: :a127:

ใช่ครับ   :a114:

ดีแล้วครับ เราอย่าเอาพิมเสนหอมๆของเราไปแลกกะเกลือเค็มๆเลย
ว่าแต่ท่านผู้นั้นกิริยาต่ำมากๆครับ ดีดก้นกรองใส่เนี่ยนะ หึหึ ..  d_angry

ใช่ครับ... ผมฟิว์ขาดก็ไอ้ตอนนั้นแหละครับ  แย่มากๆ :a104:

ธรรมดาครับ สังคมเรานั้นมีหลากหลายแบบ หลายแนว ต่างกันไปครับ

ดีที่ จขกท ใจเย็น และมีแฟนดี (ที่แนะนำว่า ถ้าดี....ก็ไป อิอิ) ทุกอย่างเลยจบด้วยการอิ่มท้อง (เห็นบอกว่าแฟนหิวนี่ครับ)

ส่วนผมเมื่อคืนเบลอครับ ลืมกระเป๋าตังค์ในห้องน้ำห้าง Central World ตอนเกือบสองทุ่ม นึกออกตอนออกมาจากห้องน้ำแล้ว 5-10 นาทีได้ วิ่งกลับไปดู ไปแล้ว หายจ้อย
ผมก็รีบระงับสารพัดบัตรในกระเป๋า และกลับบ้านแบบเซ็งตัวเองครับ บัตรทุกอย่างอยู่ในนั้น ต้องเสียเวลาไปทำใหม่อีก เงินสดอีกหกเจ็ดพัน

วันนี้ตอนบ่าย พอว่างจากงาน เพิ่งนึกออกว่า ไม่แน่คนเก็บกระเป๋าเงินได้อาจจะใจดี โยนกระเป๋าเปล่า พร้อมบัตรต่างๆ ของผมทิ้งไว้ในห้าง เลยลองไปติดต่อประชาสัมพันธ์ดูครับ
ผลคือ เจอครับ มีลูกค้าชาวญี่ปุ่นเก็บได้ และนำมามอบให้เจ้าหน้าที่ห้าง เมื่อคืน ทางห้างพยายามติดต่อผม และไม่ได้ ตอนนั้น (ก่อนจะได้รับกระเป๋าตังค์คืน) คิดว่า ยังดีนะ ไม่ต้องทำบัตรใหม่
พอเจ้าหน้าที่นำกระเป๋ามาให้ และเปิดให้ดูของข้างใน ตกใจครับ เงินสดอยู่ครบหมด ทุกบาทรึเปล่าไม่รู้ แต่มีในนั้นเกือบหกพันอะครับ (น้ำตาแทบไหล ซาบซึ้งมาก)

เจ้าหน้าที่บอกว่า ลูกค้าต่างชาตินำมาให้ ผมได้เบอร์ติดต่อ โทรหาหลายครั้งแล้ว แต่แกไม่รับสาย บางทีก็ตัดสายผมทิ้ง (เพื่อนผมบอกว่า สงสัยเขา อิเซะๆๆ อยู่มั้ง 555)

ดังนั้นถ้าท่านใดรู้จัก คุณ ทาเกชิ (น่าจะเป็นชาวญี่ปุ่น) รบกวนบอกให้เขารับสายผมด้วย (ผมส่ง sms ไป ขอบคุณแล้ว) แต่อยากตอบแทนมากกว่านี้

และอยากขอบคุณเจ้าหน้าที่ของเครือ CPN ณ ที่นี่ด้วยครับ

....นิทานเรื่องนี้สองให้รู้ว่า
1 อย่าลืมของในห้องน้ำ ก่อนออก อย่าลืมเช็คด้วยครับ
2 ยังมีเพื่อนมนุษย์ดีๆ อีกเยอะมาก ในโลกใบนี้ครับ

ยินดีด้วยครับ...โชคดีจัง
ปล. ขอให้คุณนายยอมเป็นแฟนผม  อย่างที่พี่ว่านะครับ  :a1: :a1:

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 01:14:45 AM »
เคยเจอเหมือนกันตรงนวมินรไปเมเจอร์......ผมขับมาเจอcivicตาโตขับลองผมขับมุดหนีโลด.....ส่วนใหญ่วัยรุ่นเด็กซ่า( แว้นรถ4ล้อ)
อย่าแลกครับไม่คุ้มครับ.....ใจเย็นช่วยได้ sing sing sing sing bad bad

ออฟไลน์ ทอม

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:09:18 AM »
อย่าถือคนบ้าอย่าว่าคนเมาเลยครับ  ถ้าอยากจะเล่นจริงๆ จำทะเบียนรถ  แล้วแจ้งตำรวจว่ามีคนสันนิษฐานว่าจะดื่มมากขับอยู่แถวนี้เกือบจะชนรถเราให้ตำรวจมาเช็คบิลดีกว่า  ซะใจกว่าเยอะ :a129:

ออฟไลน์ oldle_lover

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 07:27:22 PM »
                       ขอด้วยคนนะครับ...  ตั้งแต่ผมได้เป็นเจ้าของ old le มา...มีความสุขมากๆครับ การขับขี่สมรรถนะดีเิลศจริงๆ คุ้มราคาแต่ถึงแ้มันจะเก่าไปหน่อย แต่มันก็ยังสร้างความประทับใจในการขับขี่กันอยู่เสมอๆ ......แต่...........ก็ไม่รู้ทำไม ผมจะโดนรังแกและกวนตีนจากพวกรถตระกูล honda โดยเฉพาะ civic 3dr และ civic ตาโต มาสร้างความรำคาญเหมือนพวกเห็บหมา(โง่ๆ)...ที่อยากจะลองของ หรืออะไรก็แล้วแต่.. มันสร้างความรำคาญตามลักษณะกุ๊ยตามสันดารตามลักษณะรถประเภทนั้น มันดูเสียสัญชาติhondaจริงๆ ...เมื่อมองไปเห็นเห็บหมาเหล่านั้นที่กำลังโชว์ศักกยาภาพ โดยการโชว์ีลีลากวนสน _ีน มากๆตามถนน......โดยส่วนใหญ่ที่ผมโดนมาวุ่นวายจากพวกเห็บหมาเหล่านั้นผมเชื่อว่า มันพวกนั้นอาจจะไม่รู้จัก old le เลยก็เป็นได้...น่าจะไปพวกเด็กที่มองแต่รถเก่าๆท่อดังไม่น่าจะมีอะไรมากมายเลยเข้ามาลองของตามความคะนองและสันดารของเห็บหมาเหล่านั้น มันจะเริ่มจากการเข้ามาจี้ตูดดูดอะไรกันหนักหนา...และเมื่อเราไม่ได้สนใจ ก็จะแสดงสันดารถ่อยๆออกมาอีกโดยการเทียบข้างมองหน้า หา _่อ _ึง เหรอ... old le ของผมติฟิลม์ดำสนิด ไม่สามารถมองหน้าได้ มันก็ยังพยายามจะมาเทียบข้างและมองหน้าอยู่เสมอ... ผมเลยจัดให้ไปซัก2-3ดอก ซึ่งมันแน่นอนอยู่แล้วครับว่า..เห็บหมา กับ เสือเฒ่า มันต่างกันยังไง...เมื่อมันโดนกันไป มันก็เกิด อาการเดียวกัน คือ  "รถเ_ี้ยอะไรว๊ะ" นึกว่าtoyota รุ่นแป๊ะยิ้ม หรือ Dawoo ผมเคยเห็นหน้ามันจะๆแลยตอนเที่ยบข้างหลังจากโดนเรามาแล้ว...อาการตามนี้เลยครับ...แต่ก็ตามสันดารเห็บหมาอีกนั้นแหละ..ก็ไม่ยอมปล่อยจะเอาให้ได้จะเอาให้ตาย ...ขนาดรถวิ่งลอยๆหัวชนหัว..เสือเฒ่าของเราไม่เคยทำให้เราผิดหวังเลย....กดปลิ่วตลอด ผมเคยพาพวกเห็บหมาเหล่านี้ไปสัมผัสโค้งสวยๆมาหหลายคันแล้ว..ส่วนมาหลังจากโค้งมันก็จะเริ่มหายตัวไป...คงจะงงกันต่อไปว่าไม่รู้ไปโดนอะไรมา....เห็บหมาจะอยู่ในบริเวณ โดยเฉพาะ ศรีนครินทร์ อุดมสุข พระราม3 มันเยอะจริงๆ....
                      จากกระทู้นี้ที่พี่ๆน้องๆที่เขียนกันเข้ามาระบายความเซ็งกับพวกเห็บหมาเหล่านี้...ผมเข้าใจจริงๆ...ดังนั้น civic ทั้งหลาย ถ้าไม่อยากทำตัวเป็นเห็บหมา(โง่ๆ) หรือ ทำตัวเหมือนเด็กแว้นกวนเมือง.ตามท้องถนน ก็เลิกบ้าได้แล้วนะครับ...ไปกันธรรมดา อย่ามาสะกิดใครหาเรื่องใครให้วุ่นวาย อยากซิ่งก็ซิ่งไปคนเดียวตามเรื่องตามราว ถ้าซิ่งแล้วมีคนเล่นด้วยก็ค่อยไปยุ่งกับเค้า....หรือ ก็ไปขับตามสนามแข่งกันไปเลย..คนอื่นจะได้ปลอดภัย..สว่นตัวผมเองก็ไม่ได้เป็นคนดีอะไรกันมากมายอาจจะยังขับรถเร็วอยู่แต่ก็จะพยายามปรับปรุ่งตัวให้ดีขึ้น..ตามอายุ old le ของเรา .... อิ อิ อิ :D  และผมเองก็จะไม่ไปยุ่งพวกเห็บหมาเหล่านี้อีกต่อไป...

ปล.ต้องขอโทษนะครับที่อาจจะใช้คำไม่สุภาพไปบ้าง....แต่มันอดไม่ได้จริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 07:54:16 PM โดย oldle_lover »

ออฟไลน์ YEAST

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 07:55:45 PM »
แบบนี้เรียก... เกรียน HONDA

็Honda คงไม่ผิด

แต่เกรียนส่วนใหญอาจใช้ Honda แล้วคิดว่า Honda ข้า เทพจริงๆ มั้ง...ครับ

:supergrin:

เข้าใจกันผิดก็ไม่ว่า

แต่พูดจา ภาษาดิบ ทักทายกันแบบนั้น ก็คงน่า...จะโดน

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:26:51 PM »
อย่าไปว่าเค้าแบบเหมารวมเลยครับ มันไม่ได้อยู่ที่รถ หรือยี่ห้อหรอกครับ มันอยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่า  :a121:

พี่อาจารย์อั๋นบอกว่า "ก็คิดซะว่า เค้าไม่ค่อยได้แข่งกะใคร ตั้งแต่เปลี่ยนจาก เวฟ มาเป็นหวิค :a102:"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 10:28:32 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!