ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )  (อ่าน 9639 ครั้ง)

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 11:09:24 AM »
อย่าถือคนบ้าอย่าว่าคนเมาเลยครับ  ถ้าอยากจะเล่นจริงๆ จำทะเบียนรถ  แล้วแจ้งตำรวจว่ามีคนสันนิษฐานว่าจะดื่มมากขับอยู่แถวนี้เกือบจะชนรถเราให้ตำรวจมาเช็คบิลดีกว่า  ซะใจกว่าเยอะ :a129:

ความคิดดีครับ ชอบๆ good

อ้อ ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับยี่ห้อหรือรุ่นรถนะครับของแบบนี้ มันขึ้นอยู่กับคนขับมากกว่าครับ
ถ้าคนขับมีนิสัยเลว ให้เค้าขับยี่ห้ออะไรมันก็เลวครับ

ปล. จขกท ตัดสินใจถูกต้องแล้วครับ  good good good

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: ไม่ได้ตั้งใจซิ่ง....( T T )
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 12:11:52 PM »
ระวังหน่อยก็ดี เรื่องอย่างนี้ค่อนข้างล่อแหลม กลัวจะเป็นการผิดใจกันระหว่างคลับนะครับ

ออฟไลน์ inline-6_civil

• *
  • Return To Retro !!!!!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 06:33:38 PM »
ผมก้อใช้EG3เหมือนกัน.....คงไม่ใช้ทุคนหรอกครับ...ที่ขับEG3แล้วต้องแข่งนะ.....และต้องมีนิสัยแบบนั้น...คงเป็นพวกอยากลองของมากกว่า...บ้าพลัง...

จะแข่งทำไม...เดี๋ยวก้อเบรกแล้ว

ถึงผมยังไม่มีอิม....แต่รักอิม....คร้าบ...ติดตามเวปนี้มานานแล้ว...พวกพี่ๆๆในนี้จัยดีทุกคนเลยครับ

มีโอกาสเมื่อไหร่..จะสอยมาเป็นเจ้าของสักคันคร้าบ

:a15: :a15: :a15:

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 07:33:18 PM »
ระวังหน่อยก็ดี เรื่องอย่างนี้ค่อนข้างล่อแหลม กลัวจะเป็นการผิดใจกันระหว่างคลับนะครับ

มาได้ซะที..................................
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ pittawatmo

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 12:21:59 PM »
แนะนำว่าให้เอาขมิ้นทาตัวคนขับคนดังกล่าวด่วนเลยครับ
ท้าแข่งไม่ว่า มองหน้าไม่เอาเรื่อง แค่เคืองก้นบุหรี่
จริงๆน่าจะจำทะเบียนมาด้วยนะครับ สถุลเหมาะกับคนขับรถคันดังกล่าวที่สุด

ออฟไลน์ winspire

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 07:56:18 PM »
ผมติดตาม เวปนี้ มานานหลายปีแล้วครับ (แต่เพิ่งจะสมัคร สมาชิก เพื่อ ยืนยันตัวตนวันนี้เอง)  ผมเป็นพวก Read only มาตลอดน่ะครับ
แต่วันนี้เหมือนโดนพาดพิง
ตัวผมเอง ก็ขับ Civic ที่หลายๆท่าน ดูถูก หรือ ด่าแบบเหมารวม
เลยรู้สึกแปลกๆ ครับ  ไม่อยากจะให้เหมารวม สักเท่าไหร่
ผมไม่ปฏิเสธ ว่า มี "เกรียน" หลายคน ที่ขับ Civic แต่ก็มีอีกหลายคน ที่ไม่ใช่เกรียน แต่ขับ Civic นะครับ
ไอ้วัตถุ ที่ มีสี่ล้อ เครื่อง พันหก มีม้า ร้อยกว่าตัว ที่เรียกว่า Civic ของผม ผมก็รักของผมนะครับ (ใช้มา สิบกว่าปี) รักไม่ต่างกับหลายๆท่านที่รัก ซูบารุ
ผมเองก็ชอบ Subaru ครับ หลังจากที่เคยได้มีโอกาส ลอง EJ20 คอแดง V4  พร้อมกับได้ยินเสียง ของมัน แต่ "ไม่มีปัญญาครับ"
ผมเป็นมนุษย์เงินเดือน ที่เงินเดือน ยังไม่มากพอจะ ดูแล SUBARU น่ะครับ
แต่ถ้ามีโอกาส ผมก็จะหาทาง เป็นเจ้าของ เครื่องสูบนอน ตะกายสี่ล้อ ที่มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองให้ได้ครับ
จากหลายๆ reply ที่อ่านเจอในกระทู้นี้ ยอมรับครับ ทำให้ความรู้สึก ชอบ Subaru ของผมสะเทือนเล็กน้อย
เพราะรู้สึกดีมาตลอดกับ Subaru ไม่ใช่แค่ รถ นะครับ ผมรวมถึงสังคมของ Subaru  owner ด้วย
ดังนั้น ผมอยากจะขอ หลายๆท่าน ก่อนที่จะกด Enter  reply กระทู้ ช่วย ใช้วิจารณญาณสักนิด ครับ เรื่องแบบนี้ ละเอียดอ่อนต่อความรู้สึก ครับ

ด้วยความเคารพ ครับ  ไม่ต้องการจะสร้างเรื่องอะไร ครับ
ผมเป็นแค่ VTEC Mania ที่ชอบเครื่อง Boxer  ตัวเล็กๆคนนึงเท่านั้น :a30:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 08:15:59 PM »
ผมติดตาม เวปนี้ มานานหลายปีแล้วครับ (แต่เพิ่งจะสมัคร สมาชิก เพื่อ ยืนยันตัวตนวันนี้เอง)  ผมเป็นพวก Read only มาตลอดน่ะครับ
ตัวผมเอง ก็ขับ Civic ที่หลายๆท่าน ดูถูก หรือ ด่าแบบเหมารวม
เลยรู้สึกแปลกๆ ครับ  ไม่อยากจะให้เหมารวม สักเท่าไหร่
ผมไม่ปฏิเสธ ว่า มี "เกรียน" หลายคน ที่ขับ Civic แต่ก็มีอีกหลายคน ที่ไม่ใช่เกรียน แต่ขับ Civic นะครับ
ไอ้วัตถุ ที่ มีสี่ล้อ เครื่อง พันหก มีม้า ร้อยกว่าตัว ที่เรียกว่า Civic ของผม ผมก็รักของผมนะครับ (ใช้มา สิบกว่าปี) รักไม่ต่างกับหลายๆท่านที่รัก ซูบารุ
ผมเองก็ชอบ Subaru ครับ หลังจากที่เคยได้มีโอกาส ลอง EJ20 คอแดง V4  พร้อมกับได้ยินเสียง ของมัน แต่ "ไม่มีปัญญาครับ"
ผมเป็นมนุษย์เงินเดือน ที่เงินเดือน ยังไม่มากพอจะ ดูแล SUBARU น่ะครับ
แต่ถ้ามีโอกาส ผมก็จะหาทาง เป็นเจ้าของ เครื่องสูบนอน ตะกายสี่ล้อ ที่มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองให้ได้ครับ
จากหลายๆ reply ที่อ่านเจอในกระทู้นี้ ยอมรับครับ ทำให้ความรู้สึก ชอบ Subaru ของผมสะเทือนเล็กน้อย
เพราะรู้สึกดีมาตลอดกับ Subaru ไม่ใช่แค่ รถ นะครับ ผมรวมถึงสังคมของ Subaru  owner ด้วย
ดังนั้น ผมอยากจะขอ หลายๆท่าน ก่อนที่จะกด Enter  reply กระทู้ ช่วย ใช้วิจารณญาณสักนิด ครับ เรื่องแบบนี้ ละเอียดอ่อนต่อความรู้สึก ครับ

ด้วยความเคารพ ครับ  ไม่ต้องการจะสร้างเรื่องอะไร ครับ
ผมเป็นแค่ VTEC Mania ที่ชอบเครื่อง Boxer  ตัวเล็กๆคนนึงเท่านั้น :a30:

เยี่ยมครับ.....เห็นด้วยมากๆ ครับ คนเราก็รักในสิ่งที่เรารัก เราชอบครับ ไม่ควรจะไปดูถูกคนอื่นครับ ทุกสิ่งทุกอย่างมีทั้งดีและไม่ดีครับ glass

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 09:52:15 PM »

ด้วยความเคารพครับ สิ่งที่ผมได้พิมม์ลงไป อาจจะพิมม์ไม่เคลียร์น่ะครับ มิได้ต้องการเหมารวมเพียงแต่อยากเตือนให้น้องๆหรือท่านอื่นๆใจเย็นขึ้นเท่านั้นครับ

"ทุกสังคมมีทั้งคนดีและคนไม่ดี" ผมขอบอกเลยว่าผมเห็นด้วยกับความคิดเห็นของคุณนะครับ สิ่งนี้ผมเข้าใจ

ฉะนั้น หากสิ่งที่ผมได้พิมม์ลงไป อาจจะทำให้เกิดความรู้สึกไม่ดี ผมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 02:39:36 PM »
ผมเองก็เคยขับ EG6 3DR กะ DC2 และเคยแข่งกะชาวบ้านบ่อยสมัยวัยรุ่น แต่ก็ไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อน ครั้นการที่เราจะบอกว่ามี Civic หลายคันทำนิสัยแย่ก็คงไม่ผิดอะไร เพราะเราไม่ได้บอกว่าทุกคัน เราอยู่ในสังคมของคนดีและคนไม่ดีปะปนกันไป บางทีก็อาจจะมีซูขับแย่ๆด้วยเหมือนกัน ผมว่าเรามาช่วยเตือนเพื่อนในคลับหรือคนรู้จักดีกว่านะว่าอย่าทำตัว "เกรียน" ให้คนอื่นแตกคอกันดีกว่าครับ ซึ่งไม่ใช่ว่าคนขับ Civic มาอ่านกระทู้นี้แล้วจะเสียความรู้สึกเล็กน้อย แต่การกระทำของคนขับ Civic นั้นเองก็ทำให้คนขับซูเสียความรู้สึกไปมากเลยเหมือนกัน หยุดเกรียนกันเถอะ นะ   :a30:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ zizou

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 02:58:49 PM »
ของอย่างนี้มันเป็นสันดานส่วนบุคคลครับ ห้ามลอกเลียนแบบ(และมิควรครับ)

ผมว่า วันนึงถ้ามันเกิดไปเหยียบตีนของแข็งเข้า ก็คงโดนไปเองล่ะครับ

แต่ความเห็นผมนะ ในสังคมทุกวันนี้ เราต้องอาจหัดกลัวและรักษาชีวิตไว้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 05:39:52 PM »
ผมว่า ไม่เกี่ยว กับ ยี่ห้อรถครับ เกียวกับตัวบุคคลมากกว่าครับ  ไม่มีเรื่องได้นะดีแล้วครับ

เป็นผมก็นับหนึ่งถึงร้อยดีกว่าครับ

:a1: :a1: :a1: :a1:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 05:49:07 PM »
ผมว่า ไม่เกี่ยว กับ ยี่ห้อรถครับ เกียวกับตัวบุคคลมากกว่าครับ  ไม่มีเรื่องได้นะดีแล้วครับ

เป็นผมก็นับหนึ่งถึงร้อยดีกว่าครับ

:a1: :a1: :a1: :a1:

กลัวจานับ ไม่ถึง 10  แล้วควักปืนมายิงมันเสียก่อนนะซิเพ่
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ SK

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 08:58:16 PM »
ผมขับ CRV หัวใจ B20/B16 ครับ พอดีท้ายรถ ติดสติกเกอร์ แบบนี้เอาไว้ เลยโดน ไล่อยู่บ่อยๆ เหมือนกัน คงเพราะอยากจะลองมั่งครับ แต่ไม่ถึงขั้นเข้ามาท้าทายแบบนี้ หากผมโดนแบบเจ้าของกระทุ้ คงทนไม่ไหวครับ การเอาบุหรี่ โยน ใส่รถเรา มัน ท้าทาย......จริงๆ ผมคงทนไม่ไหวครับ (civic ไม่ผิดน่ะ คนขับมันผิดครับ) แต่ท่ามกลาง ความเซง คุณโชคดีน่ะ ที่คุณมี ว่าที่แฟน (ใช่มั้ย เห็นบอกว่าเพิ่งจีบฮะๆ) หยุด! คุณเอาไว้ เตือนสติ หากวันนั้น คุณไม่โชคดี แฟนคุณไม่เตือนสติ ละก็ คิดต่อละกันน่ะ  good

ออฟไลน์ hunter

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:04:21 PM »
คราวน้าจำทะเบียนแจ้งตำรวจไปเลยครับ เมาแล้วขับ ...... ฮิฮิ