ผู้เขียน หัวข้อ: แมวอ้วนจะติด timer ยังไงได้อ่ะคับ  (อ่าน 2802 ครั้ง)

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
แมวอ้วนจะติด timer ยังไงได้อ่ะคับ
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 06:32:40 PM »
ผมไปลองดูมาแล้ว จะเอาของ greddy full timer ตัวจอเล็กมาใส่ แต่ใส่ไม่ได้เพราะว่าเป็นสายสัญญาณ can bus แล้วก็ไม่มีสวิชท์กุญแจด้วย

เป็นรุ่นปุ่มกด นี่ไม่รู้จะต่อยังไงให้หน่วงเวลาได้บ้าง หรือว่าผมใช้ผิดรุ่นอ่ะครับ มีใครแะนำได้บางครับ ว่ารุ่นได้ และที่ไหนทำได้บ้างอ่ะ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
Re: แมวอ้วนจะติด timer ยังไงได้อ่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:42:10 PM »
ลองเข้าไปถาม HKS Thai ดูนะครับ เห็นโฆษณารุ่นที่ใช้คู่กับแมวอ้วนอยู่ในหนังสือรถ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: แมวอ้วนจะติด timer ยังไงได้อ่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:55:14 PM »
ได้ข่าวมาว่าใส่ของhksได้ครับ แต่ใส่แล้วประตูล๊อกไม่ได้  :a124:

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 09:39:22 AM »
ใส่ได้ครับ แต่จะกดรีโมทล้อคประตูรถไม่ได้ จนกว่าเครื่องยนต์จะดับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 12:17:10 PM »
ถ้าบ้านไม่ได้อยู่ติดถนนใหญ่แล้วขับแบบซัดมาเต็มแล้วจอดทันทีก็ไม่เห็นจะมีความจำเป็นที่ต้องติดเลยครับ

การจอดให้เครื่องเดินเบา มันก็เหมือนการที่คุณขับเข้าซอยหรือขึ้นลานจอดรถนั่นแหละ เพราะคุณคงไม่ได้ขับจนเทอร์โบทำงานในซอยหรือขึ้นตึกหรอกครับ เผลอๆเวลาที่คุณใช้ขับในซอยก่อนเข้าบ้านมันยังมากกว่าเวลาที่คุณตั้ง timer ซะอีก เปลืองน้ำมันเปล่าๆ

แต่ถ้าอยากติดเป็น furniture ก็ติดเลยครับ ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 10:37:18 PM »
ถ้าบ้านไม่ได้อยู่ติดถนนใหญ่แล้วขับแบบซัดมาเต็มแล้วจอดทันทีก็ไม่เห็นจะมีความจำเป็นที่ต้องติดเลยครับ

การจอดให้เครื่องเดินเบา มันก็เหมือนการที่คุณขับเข้าซอยหรือขึ้นลานจอดรถนั่นแหละ เพราะคุณคงไม่ได้ขับจนเทอร์โบทำงานในซอยหรือขึ้นตึกหรอกครับ เผลอๆเวลาที่คุณใช้ขับในซอยก่อนเข้าบ้านมันยังมากกว่าเวลาที่คุณตั้ง timer ซะอีก เปลืองน้ำมันเปล่าๆ

แต่ถ้าอยากติดเป็น furniture ก็ติดเลยครับ ตามอัธยาศัย

บ้านติดถนนใหญ่ ทางเข้าบ้านประมาณ 120 m เองครับ

ด้วยความหลอนที่เคยใช้รถม้าเยอะๆ ที่หอยใหญ่ๆ กระทั่งน้องซุปหน่อไม้ มามาก และเคยท่วมมาก่อนก็เลยกลัวอ่ะครับ

ไม่อยากใช้เพื่อความสวยความ แต่หลักๆคือเพื่อต้องการให้เครื่อง และน้องโบใช้กับเราได้นานๆอ่ะครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 11:30:27 PM »
บ้านติดถนนใหญ่ ทางเข้าบ้านประมาณ 120 m เองครับ

ด้วยความหลอนที่เคยใช้รถม้าเยอะๆ ที่หอยใหญ่ๆ กระทั่งน้องซุปหน่อไม้ มามาก และเคยท่วมมาก่อนก็เลยกลัวอ่ะครับ

ไม่อยากใช้เพื่อความสวยความ แต่หลักๆคือเพื่อต้องการให้เครื่อง และน้องโบใช้กับเราได้นานๆอ่ะครับ
อันที่จริงถ้าไม่ได้รีบร้อนอะไรมาก ก็นั่งเล่นตอนวอร์มดาวน์ก่อนดับรถก็ได้นะครับ 30วินาที ถึง 1 นาที มันไม่นานเกินไปหรอกครับ  :a20:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 11:31:00 PM »
oil temp >85c  ก้อดับเครื่องได้แล้วครับ             เทอโบแบบบูช รุ่นเก่ามีความจำเป็นในการcool down มากกว่า เนื่องจากระยะรุนค่อนข้างน้อย วัสดุชุดบูช ก้อทนความร้อนไม่ค่อยเ้ก่ง
                                                                            เทอโบลูกปืน(บอลแบริ่ง)  ความจำเป็นในการดูแลต่ำกว่า ระยะรุนค่อนข้างมาก สามารถให้ตัวได้ จึงจำเป็นต้องมีorific(นมหนู) ในการจำกัดปริมาณน้ำมันที่เข้าไปหล่อลื่นแกนเทอโบ

รถผมเองก้อไม่เคยเทอโบพังนะครับ  เพราะcool down ก่อนจอด สักพัก รู้ว่าจุดหมายอยู่ไหน ก้อยกๆ มันหน่อยพอใกล้ถึง  เคยใส่timer แค่คันแรก แล้วก้อถอดออกเพราะรำคาญมาก :a13:
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 02:38:04 PM »
ผมว่าก็ดีนะครับ ติดไว้ถ้าไม่ใช้ก็ปิดได้ หรือถ้าไปซิ่งที่ไหน แล้วจะจอดรถทันทีแวะกินอารายก็ดับได้ทันที ไม่ต้อง cool down :a116:
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ Mike7157

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 10:30:38 AM »

เป๊ะ !!!