ผู้เขียน หัวข้อ: SSS ตั้งศูนย์/เปลี่ยนยางที่ไหนกันบ้างครับ (ขอบ่นหน่อย)  (อ่าน 6225 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
ปกติแล้วผมจะขับลองอาการของรถด้วยตัวเองนะ แต่บางร้านมันก็พูดยาก บางทีบอกแล้วเห็นเราเผลอ
มันก็เอาออกไปแฮ้ดดด!!! เห้อ...เป็นไรขึ้นมามันจะรับผิดชอบเต็มที่ไหมน๊า

เผอิญว่าไม่ค่อยถูกใจร้านเก่าที่เคยใช้บริการอยู่ เพราะเนื่องจากช่างชอบเอารถเราไปแฮ้ดดด!!!
คือจริงๆแล้วตั้งศูนย์ถ่วงล้อเปลี่ยนยางมันก็ไม่ได้จำเป็นต้องแฮ้ดด!!!ซะขนาดนั้นนะ ก็เลยอยากจะ
เปลี่ยนร้านใหม่ครับ ไม่ทราบว่าปกติไปใช้บริการที่ไหนกันบ้างครับที่ช่างไม่เอารถเราไปแฮ้ดดด!!!
เห็นคนอื่นเอารถเราไปแฮ้ดดด!!!แล้วรู้สึกไม่เกรงใจเรายังไงไม่รู้ รถเราๆก็รักนี่นะ รบกวนบอก
พิกัดร้านหน่อยครับ  :boy:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2009, 05:43:49 PM โดย ready..GO!!! »

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
วันนี้พึ่งไปตั้งศูนย์มาเหมือนกันครับ....

ผมว่ามันก็เหมือนกันทุกที่นะ -*- คือผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องให้เค้าไปลอง เราลองเองก็ได้ ขนาดขับขึ้นแท่นเค้ายังจะขับให้เลย (อันนี้ไม่ได้ว่าอะไร แต่ทำไม ไม่ให้เราลองเอง)

แล้วไอเราจะนั่งไปด้วยก็กะไรอยู่ มันคงจะแปลกๆ จับได้มั้ยก็ไม่ได้เห็นกับตาหรอกครับว่าเค้าไปอัดมาหรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะอะ.... เพราะดูเกจ์แล้วเหมือนจะ...  :a22:
เพราะคนขับลองก็วัยรุ้นนนวัยรุ่น ไอผมละก็เฮ้ออออ... ตั้งศูนย์350น้ำมันเครื่องหายไป500รึเปล่าก็ไม่รู้

ปล. ผมทำแถววงเวียน22 ไม่ขอเอ่ยนามร้าน + ความจริงผมว่าวิธีแก้ ขอนั่งไปด้วยเลย ..... จบครับ ไม่งั้นก็บอกว่า พี่อย่ากดนะ เครื่องมีปัญหาอยู่ เดี๋ยวบึ้ม!!! บอกอย่างนี้ใครยังจะกล้าเอาไปอัดอีกก็บ้าแล้วหละครับ :a20:

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
วันนี้พึ่งไปตั้งศูนย์มาเหมือนกันครับ....

ผมว่ามันก็เหมือนกันทุกที่นะ -*- คือผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องให้เค้าไปลอง เราลองเองก็ได้ ขนาดขับขึ้นแท่นเค้ายังจะขับให้เลย (อันนี้ไม่ได้ว่าอะไร แต่ทำไม ไม่ให้เราลองเอง)

แล้วไอเราจะนั่งไปด้วยก็กะไรอยู่ มันคงจะแปลกๆ จับได้มั้ยก็ไม่ได้เห็นกับตาหรอกครับว่าเค้าไปอัดมาหรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะอะ.... เพราะดูเกจ์แล้วเหมือนจะ...  :a22:
เพราะคนขับลองก็วัยรุ้นนนวัยรุ่น ไอผมละก็เฮ้ออออ... ตั้งศูนย์350น้ำมันเครื่องหายไป500รึเปล่าก็ไม่รู้

ปล. ผมทำแถววงเวียน22 ไม่ขอเอ่ยนามร้าน + ความจริงผมว่าวิธีแก้ ขอนั่งไปด้วยเลย ..... จบครับ ไม่งั้นก็บอกว่า พี่อย่ากดนะ เครื่องมีปัญหาอยู่ เดี๋ยวบึ้ม!!! บอกอย่างนี้ใครยังจะกล้าเอาไปอัดอีกก็บ้าแล้วหละครับ :a20:
ผมก็ทำประมาณนี้ครับ นั่งไปด้วยและบอกว่า เครื่องไม่ค่อยดีอย่ากด เป็นไรไปผมคงต้องให้คุณรับผิดชอบนะ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
ผมทำบีควิกในโลตัสแถวบ้านก็โอเคนะครับ เขาก็ลองวิ่งตรงที่จอดรถแป๊ปๆ ก็เอามาเซ็ตนู่นเซ็ตนี่ต่อ ก็เสร็จแล้ว แต่ผมว่าขึ้นอยู่กับช่างแหละว่าเกรงใจเจ้าของรถขนาดไหน

ออฟไลน์ iamjc ( ต้นครับผม )

• ('',)
  • *
  • Popular Vote : 3
  • what ever when ever where ever
ผมเข้า b quik พระรามสี่ ท้ายซอย emporium อ่ะครับ ไม่ลองรถเลย เครื่องเค้าแม่นดี ตั้งแต่ทำมาก็ไม่เคยพลาด soft ware มีตรงรุ่นด้วย ไปยืนดูมาแล้ว
.............say somthing...............

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Smart Tire พระราม3 ครับ ใช้ประจำ
เคยใช้ร้านอื่นแล้วไม่ประทับใจ แม่งตั้งหลังขวาโทอิน หล้างซ้าย โทเอ้า  :a19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
ผมทำที่ราชาแม๊กของพี่หนึ่งครับ
อยู่ตรงลาดพร้าว 71

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
ปกติแล้วผมจะขับลองอาการของรถด้วยตัวเองนะ แต่บางร้านมันก็พูดยาก บางทีบอกแล้วเห็นเราเผลอ
มันก็เอาออกไปแฮ้ดดด!!! เห้อ...เป็นไรขึ้นมามันจะรับผิดชอบเต็มที่ไหมน๊า

เผอิญว่าไม่ค่อยถูกใจร้านเก่าที่เคยใช้บริการอยู่ เพราะเนื่องจากช่างชอบเอารถเราไปแฮ้ดดด!!!
คือจริงๆแล้วตั้งศูนย์ถ่วงล้อเปลี่ยนยางมันก็ไม่ได้จำเป็นต้องแฮ้ดด!!!ซะขนาดนั้นนะ ก็เลยอยากจะ
เปลี่ยนร้านใหม่ครับ ไม่ทราบว่าปกติไปใช้บริการที่ไหนกันบ้างครับที่ช่างไม่เอารถเราไปแฮ้ดดด!!!
เห็นคนอื่นเอารถเราไปแฮ้ดดด!!!แล้วรู้สึกไม่เกรงใจเรายังไงไม่รู้ รถเราๆก็รักนี่นะ รบกวนบอก
พิกัดร้านหน่อยครับ  :boy:

ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ ผมเห็นพอตั้งศูนย์รถบ้านๆเสร็จก็เอาออกไปลองเหมือนกัน แต่ไม่อัด

พอถึงคิวรถแต่งๆแม่งอัดกระจายเลย เคยเจออยู่ทีนึงผมเป็นเจ้าของรถยังไม่เคยออกตัวแรงๆแบบนี้เลย :a127:

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0

เดาว่าสหยางทองป่ะครับ เพราะผมเคยโดนที่ร้านนี้แต่ดีที่ไม่ใช่น้องอิมฯ จริงๆบอกชื่อร้านไปเลยครับ สมาชิกท่านอื่นๆจะได้ระวังตัว
ตอนนี้ผมตั้งอยู่สองร้านครับ ทั้งสองร้านนี้ไม่เคยเอารถผมไปลองเลย ให้ผมลองเองแล้วถ้าไม่พอใจก็กลับมาแก้ได้
ร้านแรกคือ CG0-400 สาขานวมินทร์ ช่างชื่ออ๊อฟ แนะนำสำหรับอิม
ร้านที่สองคือจอมพลยางยนต์ตรงลาดพร้าวใกล้ๆคาร์ฟูล้าดพร้าวครับ แนะนำสำหรับรถบ้านๆทั่วไป

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
ปกติจะเปลี่ยนยางร้านเพื่อนอ่ะครับ ไม่ก็จะถามก่อนว่ามีที่รองขอบแม๊กหรือเปล่า ถ้ามีล้อก็จะไม่ถลอกเสียหาย

ส่วนเรื่องตั้งศูนย์ ผมจะไปตั้งที่ ยิ้ม อ่ะครับ ก็ไม่ได้ขับโหดรุนแรงเหมือนหลายๆร้านที่เคยไปตั้งอ่ะครับ แล้วงานก็ออกมาดีมากๆด้วยครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...