ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมมอไซค์หลายๆคันถึง...  (อ่าน 2517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ทำไมมอไซค์หลายๆคันถึง...
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:47:45 AM »
นิสัยเสียแบบนี้ครับ อดทนมาหลายทีแต่วันนี้ ทนไม่ไหวจริงๆครับ 
เรื่องมีอยู่ว่าเวลามอไซค์อยู่หน้าเราอยู่เลนขวาแล้ววิ่งช้าๆหรือเซๆมาทางเรา เรามาเร็วๆก็ให้สัญญาณบีบแตรหน่อย แต่ทำไมพี่มอไซค์ (ไม่ทุกคันนะ แต่บ่อย) ชอบหันมาด่า สัตว์เลื้อยคลานบ้าง เหี้_ย  หรือแจก กล้วยว่า ค_ย บ้าง ส่วนมากผมก็พยายามไม่สนใจแต่วันนี้ วิ่งอยู่เลนส์ขวาเรียบด่วนตอนเช้านี้เอง เจอมอ"ซค์วิ่งช้าๆอยู่กลางเลนเลยหมวกก็ไม่ใส่ ผมมาเร็วกว่าแต่ก็ไม่ได้อัดมานะขับมาประมาณ 80 เลยบีบแตรไปสองทีมันหันมาพ่นอะไรใส่ก็ไม่รู้แล้วหลบไปซ้ายแล้วหันมาตะโกนใส่ผม ค_ย ดังมากขนาดผมปิดกระจกขับเสียงเครื่องดังๆยังได้ยินชัดเจนสองหู...ตอนแรกก็งงว่าอะไรวะด่าตรูทำไมวะ  มันด่าเราเสร็จก็รีบซิ่งออกซ้ายสุดหนีไปเลย แต่เท่านั้นแหละครับวันนี้ทนไม่ไหวละ ถนนโล่งด้วยขอมันสักที ตอนนั้นผมมาเกียร์ห้าที่ประมาณ70-80 ชิวๆมั้งเลยยัดเกียร์สามตามไปบี้มันครับ มัน-ขับพวกมอไซค์ประมาณ Kawazaki KRR อะไรประมาณนั้นหน้าตาก็โตละน่าจะเกือยๆ40 เด็กแว๊นก็ไม่น่าจะใช่ คนขับมีหนวดจิ๋มผิวดำๆท้วมๆผมหยักโสกสั้นๆ  พอเริ่มบี้ติดๆฟุตบาทเลนส์ซ้ายผมก็เปิดกระจกลงแล้ว ใส่กลับ...ด้วยของที่มันแจกมาให้ตอนแรกนี่แหละครับ ค_ย และอื่นๆอีกหลายคำ มันก็สวนกลับมาขบรถประสาอะไรวะ ผมก็ต่อด้วย #$%& แล้วมรึง ขับช้าอยู่ขวาทำเอี้ยอะไร มรึงพ่นอะไรใส่รถกรู หมวกก็ไม่ใส่นะมรึงอยากตายรึไงวะ... แล้วเริ่มบี้จนมันเริ่มเงียบ และรถใกล้จะจอดทั้งคู่ ตอนนั้นคิดใจใจว่ากรูจะลงไปซัดมึงสักทีแน่ๆถ้ามันไม่เงียบ มันเงียบๆและชะลอๆเหมือนจะหลบออกไปทางอื่นแต่พอดีเรียบด่วนช่วงนั้นไม่มีซอยไม่มีทางให้หลบ ... คิดๆอีกทีมันเงียบละ เราไปทำงานของเราดีก่าแมร่งไม่คุ้ม ก็เลยเร่งเครื่องออกมามองกระจกหลังนิดๆว่ามันทำไรอยู่ เห็นมันค่อยๆขับอยู่ไกลๆไม่เร่งขึ้นมาอีกเลยแล้วก็หายวับไปในกระจกหลัง ทุกอย่างเกิดขึ้นเร็วมากๆวิ่งทะเลอะกันมาไม่น่าเกิน 1 กิโลนะ ถ้าไกลกว่านั้นผมว่ามันน่าจะเจอซอยมุดหลบไป...
เท่านั้นแหละครับ...ก็ว่าคราวหน้าจะใจเย็นกว่านี้ครับ วันนี้ขอที่นึงมันทนไม่ไหวจริงๆครับ   :a127:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Re: ทำไมมอไซค์หลายๆคันถึง...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 11:09:00 AM »
นิสัยเสียแบบนี้ครับ อดทนมาหลายทีแต่วันนี้ ทนไม่ไหวจริงๆครับ 
เรื่องมีอยู่ว่าเวลามอไซค์อยู่หน้าเราอยู่เลนขวาแล้ววิ่งช้าๆหรือเซๆมาทางเรา เรามาเร็วๆก็ให้สัญญาณบีบแตรหน่อย แต่ทำไมพี่มอไซค์ (ไม่ทุกคันนะ แต่บ่อย) ชอบหันมาด่า สัตว์เลื้อยคลานบ้าง เหี้_ย  หรือแจก กล้วยว่า ค_ย บ้าง ส่วนมากผมก็พยายามไม่สนใจแต่วันนี้ วิ่งอยู่เลนส์ขวาเรียบด่วนตอนเช้านี้เอง เจอมอ"ซค์วิ่งช้าๆอยู่กลางเลนเลยหมวกก็ไม่ใส่ ผมมาเร็วกว่าแต่ก็ไม่ได้อัดมานะขับมาประมาณ 80 เลยบีบแตรไปสองทีมันหันมาพ่นอะไรใส่ก็ไม่รู้แล้วหลบไปซ้ายแล้วหันมาตะโกนใส่ผม ค_ย ดังมากขนาดผมปิดกระจกขับเสียงเครื่องดังๆยังได้ยินชัดเจนสองหู...ตอนแรกก็งงว่าอะไรวะด่าตรูทำไมวะ  มันด่าเราเสร็จก็รีบซิ่งออกซ้ายสุดหนีไปเลย แต่เท่านั้นแหละครับวันนี้ทนไม่ไหวละ ถนนโล่งด้วยขอมันสักที ตอนนั้นผมมาเกียร์ห้าที่ประมาณ70-80 ชิวๆมั้งเลยยัดเกียร์สามตามไปบี้มันครับ มัน-ขับพวกมอไซค์ประมาณ Kawazaki KRR อะไรประมาณนั้นหน้าตาก็โตละน่าจะเกือยๆ40 เด็กแว๊นก็ไม่น่าจะใช่ คนขับมีหนวดจิ๋มผิวดำๆท้วมๆผมหยักโสกสั้นๆ  พอเริ่มบี้ติดๆฟุตบาทเลนส์ซ้ายผมก็เปิดกระจกลงแล้ว ใส่กลับ...ด้วยของที่มันแจกมาให้ตอนแรกนี่แหละครับ ค_ย และอื่นๆอีกหลายคำ มันก็สวนกลับมาขบรถประสาอะไรวะ ผมก็ต่อด้วย #$%& แล้วมรึง ขับช้าอยู่ขวาทำเอี้ยอะไร มรึงพ่นอะไรใส่รถกรู หมวกก็ไม่ใส่นะมรึงอยากตายรึไงวะ... แล้วเริ่มบี้จนมันเริ่มเงียบ และรถใกล้จะจอดทั้งคู่ ตอนนั้นคิดใจใจว่ากรูจะลงไปซัดมึงสักทีแน่ๆถ้ามันไม่เงียบ มันเงียบๆและชะลอๆเหมือนจะหลบออกไปทางอื่นแต่พอดีเรียบด่วนช่วงนั้นไม่มีซอยไม่มีทางให้หลบ ... คิดๆอีกทีมันเงียบละ เราไปทำงานของเราดีก่าแมร่งไม่คุ้ม ก็เลยเร่งเครื่องออกมามองกระจกหลังนิดๆว่ามันทำไรอยู่ เห็นมันค่อยๆขับอยู่ไกลๆไม่เร่งขึ้นมาอีกเลยแล้วก็หายวับไปในกระจกหลัง ทุกอย่างเกิดขึ้นเร็วมากๆวิ่งทะเลอะกันมาไม่น่าเกิน 1 กิโลนะ ถ้าไกลกว่านั้นผมว่ามันน่าจะเจอซอยมุดหลบไป...
เท่านั้นแหละครับ...ก็ว่าคราวหน้าจะใจเย็นกว่านี้ครับ วันนี้ขอที่นึงมันทนไม่ไหวจริงๆครับ   :a127:

:a19: :a19: :a19: :a19: :a19: :a19:

ไม่เคยเจอเลยเรื่องแบบนี้เลย แหะ สงสัยผมต้องรออีกสองปีถึงจะเจอ   :a124:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ toyforplay

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 06:40:33 PM »
เคยเจอเหมือนกันครับ  อย่าไปแลกครับไม่คุ้ม  มีไรขึ้นมาค่าทำสีเราชิ้นละเป็นพัน ของพวกมันแค่หลักร้อยครับ

เจอบ่อยครับไม่รู้ทำไงได้แต่ปล่อยมันไป

คัยมีวิธีดีดี มาบอกด้วยครับ cryy

ออฟไลน์ hunter

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:11:40 PM »
เคยเจอเหมือนกัน แต่ไม่ทันมองมันด่าหรือเปล่า เพราะพอมันหลบได้ปุ๊บ ผมซัดทันที แบบว่าเอาให้มันดมควันเหม็นๆกันไป

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:59:46 PM »
เจอบ่อยครับ

แต่ที่น่ารำคาญทมี่สุดคือ ตุ้กตุ้กแถวสยามครับ ขับรถกันเปรี้ยวตีนมากๆ  :a108: :a108:

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:02:41 PM »
เจอบ่อยครับ

แต่ที่น่ารำคาญทมี่สุดคือ ตุ้กตุ้กแถวสยามครับ ขับรถกันเปรี้ยวตีนมากๆ  :a108: :a108:

บ้านอยู่เมืองชลป่าวว่ะเนี่ย  ?????
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ manhub

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:43:59 PM »
ขอแจมด้วยนะคับผมเจอเคยแต่มันเป็นรถยนต์คับช่วงก่อนถึงเจ๊เล้งเขาต่อแถวมาดีๆมันก็รู้ว่าเลนมันต้องขึ้นยูเทิรน์มันก็พยายามแทรกมาเบียดผมจนเกือบจะชนกันอยู่แล้วไอ้เราก็ไม่อยากบวกมันอยู่แล้วมันก็แทรกมาจนได้เลยบีบแตรไปสองทีให้มันสำนึกหน่อยแทนที่จะสำนึกกลับโชว์เก๋าซะงั๊นมันเปิดกระจกมาชูมือทำเป็นรูปปืนอะคับประมาณว่ากรูมีปืนนะเฟ๊ย
จนผมขึ้นไปประกบมันได้เห็นมันใส่เครื่องแบบคล้ายๆยามของการท่าอะคับแต่ไม่รู้ว่าใช่ป่าวทำหน้าทำตากวนๆหน่อยผมอดไม่ได้เลยปาดมันกลับซะหนึ่งดอกมันทำเหมือนจะไล่ผมเหมือนกันแต่รถมันe - carเป็นเกียร์ออโต้คับมันเลยไล่ไม่ทันพอถึงที่ทำงานอารมณ์เย็นลงถึงคิดได้ว่าปล่อยๆมันไปเหอะมันไม่คุ้มที่จะมีเรื่องเลย
ยังไงก้อใจเย็นๆหน่อยนะคับเวลาเจอไอ้คนพวกนี้

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:55:54 PM »
เคยเจอหลายทีแล้วเหมือนกันครับ แถวบ้านนี่แหละ แต่ผมก็เฉยๆ ให้มันด่าไป เราก็ขับไปเฉยๆของเราต่อ สักพักพอพ้นไปจากตรงนั้นแล้ว ใจเราเริ่มเย็นลง
แล้วจะคิดได้เองครับว่าดีแล้วที่ปล่อยเค้าไป    ใจเย็นๆดีกว่าครับสมัยนี้เอะอะนิดหน่อยก็ยิงก็แทงกันแล้ว ใจเย็นๆครับดีที่สุด
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 11:35:15 PM »
ก็ไม่เห็นต้องไปยุ่งกับเค้านี่ครับ :a115:

เค้าขับเลนส์ไหน ก็ปล่อยเค้าไป เลนส์ข้างๆ ว่าง เราก็ไปสิครับ.....ไม่เห็นจะต้องไปจ่อตูดเค้าเลย :a15:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2009, 12:22:20 AM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 12:11:51 AM »
ไม่สนอ่ะคับ(ถ้าเป็นรถเก่า หรือไม่ใช่ลูกรัก) ชนก็ชน เฉี่ยวก็เฉี่ยว ใส่ไม่ยั้ง ตราบใดที่อยู่ในเลนของเรา

ในเมื่อไม่สนเรา เรื่องไรจะไปสนใจมัน เต็มที่ก็ทำสีอ่ะคับ แล้วถ้าเราถูก เพราะอยู่ในเลยเรา มันทำสีให้เราแน่นอนคับ

แต่ก็ไม่มีใครอยากเสียเวลากะความรู้สึกที่จะโดนหรอกครับ

แนวนี้จะใช้ได้เมื่อหมดความอดทนจิงๆ และถึงขีดสุดอย่างแรงกล้าที่กวน ท้าทาย และหยามอย่างรุนแรงไม่เกิน 3 ครั้ง

ไอ้พวกนี้ จึงจะโดนผมแบบไม่ธรรมดาคับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...