ผู้เขียน หัวข้อ: คนเชียงใหม่จะเดินทางจากศรีราชาไปเที่ยวหัวหินค่ะ...ช่วยแนะนำเส้นทางให้ที  (อ่าน 6712 ครั้ง)

ออฟไลน์ prim

• *
  • Popular Vote : 0
คนเชียงใหม่จะเดินทางจากศรีราชาไปเที่ยวหัวหินค่ะ...ช่วยแนะนำเส้นทางให้ที
เคยนั่งรถไฟไป แต่นานๆๆๆๆมากๆๆ
ไม่เคยขับรถไปเองเลย
 :a121:

ช่วยแนะนำเส้นทางทีค่ะ
แถมช่วยแนะนำที่พัก หรือที่เที่ยวหน่อยก็จะดีมากๆค่ะ
ยังไม่ได้เตรียมตัวเลย
เมื่อวานซื้อหนังสือแนะนำเที่ยวหัวหินมาแล้ว
แต่ยังไม่ได้อ่านเล้ย..
 :a10:

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
ขึ้นทางด่วนมุ่งหน้าไปทาง ดาวคะนองอย่างเดียวเลยครับ  ไปทางสะพานแขวน อ่ะครับ
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
ถ้ามามอเตอร์เวย์ ก็ยาวเลยครับ ขึ้นทางด่วนไปดาวคะนอง

ซึ่งจะพาคุณเข้าทางสายธนบุรี-ปากท่อ (ทางหลวงหมายเลข 35) ผ่านจังหวัดสมุทรสาคร สมุทรสงคราม

แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนเพชรเกษม (ทางหลวงหมายเลข 4) ผ่านจังหวัดเพชรบุรี เข้าสู่ตัวจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ แยกขวาเข้าหัวหิน

รวมระยะทางประมาณ 280 กิโลเมตร ใช้เวลาเดินทางประมาณ 3 ชั่วโมงครึ่ง

ยากไปป่าว???

งั้นลองอันนี้

อันนี้ก๊อปมา ข้อมูลจากNavigator

1. มุ่งหน้า ตะวันตก ไปตาม Sirat Expy เข้าสู่ ทางออก West 2-01
ทางพิเศษ 4.4 กม.
2. ใ้ช้ทางออกเข้าสู่ Bang Na/Dao Khanong
ทางพิเศษ 1.0 กม.
3. ตัดเข้าไปยัง Chaloem Maha Nakhon Expy
ทางพิเศษ 4.5 กม.
4. ใช้ทางออกด้านขวา ไปยัง Dao Khanong
ทางพิเศษ 0.3 กม.
5. ตัดเข้าไปยัง Chaloem Maha Nakhon Expy
ทางพิเศษ 11.5 กม.
6. ต่อไปยัง Rama II 13.2 กม.
7. ต่อไปยัง 35 38.2 กม.
8. ขับตรงไปตลอดเพื่อวิ่งบน 35 30.3 กม.
9. ใช้ทางลาดไปยัง Phet Kasem 0.5 กม.
10. ชิดซ้ายตรงทางแยก เพื่อวิ่งต่อไปยัง Phet Kasem 0.2 กม.
11. ชิดขวาตรงทางแยก เพื่อวิ่งต่อไปยัง Phet Kasem และตัดเข้าสู่ Phet Kasem 62.2 กม.
12. ต่อไปยัง National Highway No. 4 5.9 กม.
13. ใ้ช้ทางออกเข้าสู่ National Highway No. 4 44 ม.
14. ชิดขวาตรงทางแยก เพื่อวิ่งต่อไปยัง National Highway No. 4 0.2 กม.
15. ชิดขวาตรงทางแยก เพื่อวิ่งต่อไปยัง National Highway No. 4 และตัดเข้าสู่ National Highway No. 4 0.3 กม.
16. ต่อไปยัง Phet Kasem 29.3 กม.
17. เลี้ยวซ้ายหักศอกที่ Naep Khehat 24 ม.

อันนี้เข้าใจง่ายกว่า(มั้ง)

จากพระราม9
ขึ้นทางด่วนตรงแยก อสมท.
ดูป้าย ดาวคะนอง ขับตามทางไป
ข้ามสะพานแขวนแล้ว ขับเกือบสุดทาง จะเจอแยกซ้ายแยกขวา
ให้อยู่ชิดขวา ดูป้ายสมุทรสงคราม สุมทรสาคร ไปทางขวา แต่ทางมันจะโค้งซ้าย ลงทางด่วนเข้าถนนพระราม2
จากตรงนี้ ขับตรงอย่างเดียว สุดทางจะเจอสามแยก
ให้เลี้ยวซ้าย
ขับตรงอย่างเดียวอีกเหมือนกัน
ที่เหลือดูป้าย
ไปไม่ยาก
ตอนถึงเขาวัง(มีวังอยู่บนเขา)
ไม่ต้องเข้าตัวเมือง มันอ้อม
ให้ไปทางขวา รู้สึกจะมีสะพาน ขึ้นไปเลย

มีอีกแยก  ป้ายบอกไปประจวบ ไม่ต้องเข้าเส้นนั้น
ไปเส้นทางซ้าย
จะผ่านชะอำ แล้วก็หัวหิน

โปรโมชั่นปีใหม่ เราแถมแผนที่หัวหินให้ด้วย
http://www.thaiwaysmagazine.com/hua_hin_map/map_hua_hin.html

ขอให้เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกนะครับ  :a6:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2009, 04:06:14 PM โดย SuBie NewBie »
Z Z Z Z Z Z

• *
โอ้....ขอบคุณทั้งสองคนมากๆเลยค่ะ
 :a21:

โดยเฉพาะคุณ SuBie NewBie ...
เหนื่อยแทนจริงๆ
เอาเป็นว่าจะค่อยๆขับไปก็แล้วกัน..

จะบอกว่าแล้วจะซื้อของมาฝากก็ไม่ได้
เพราะไม่รู้จะฝากไปยังไง

เอาเป็นว่า คราวหน้ามีอะไรจะถามเกี่ยวกับเชียงใหม่
 หรือแถบๆภาคเหนือก็บอกก็แล้วกันนะคะ
ถ้าช่วยแนะนำได้ก็จะได้ช่วย เป็นการตอบแทนบ้าง..

:a15:

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
โอ้....ขอบคุณทั้งสองคนมากๆเลยค่ะ
 :a21:

โดยเฉพาะคุณ SuBie NewBie ...
เหนื่อยแทนจริงๆ
เอาเป็นว่าจะค่อยๆขับไปก็แล้วกัน..

จะบอกว่าแล้วจะซื้อของมาฝากก็ไม่ได้
เพราะไม่รู้จะฝากไปยังไง

เอาเป็นว่า คราวหน้ามีอะไรจะถามเกี่ยวกับเชียงใหม่
 หรือแถบๆภาคเหนือก็บอกก็แล้วกันนะคะ
ถ้าช่วยแนะนำได้ก็จะได้ช่วย เป็นการตอบแทนบ้าง..

:a15:

ผมเขยเหนือครับ  แต่เชียงรายนะครับ 
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ kob11

• *
  • Popular Vote : 4
ขึ้นโทลเวย์ไปลงบางพลี เบี่ยงซ้ายไปขึ้นวงแวนไปพระราม2 ออกแยกพระราม 2 ไปสมุทรสาคร จากนั้นไปตามป้ายครับ จากศรีราชาไม่เกิน 2 ชม เศษ

• *
  ผมเขยเหนือครับ  แต่เชียงรายนะครับ 

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
เชียงรายก็น่าอยู่ไม่แพ้เชียงใหม่ค่ะ
 :a117:

• *
ขึ้นโทลเวย์ไปลงบางพลี เบี่ยงซ้ายไปขึ้นวงแวนไปพระราม2 ออกแยกพระราม 2 ไปสมุทรสาคร จากนั้นไปตามป้ายครับ จากศรีราชาไม่เกิน 2 ชม เศษ

ขอบคุณค่ะ คุณ  kob11

ว่าแต่ว่าใช้เวลาจากศรีราชาสองชั่วโมงเศษ
ต้องเหยียบเท่าไหร่ค่ะเนี่ย..
 :a109:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ไปหัวหินอาหารทะเลไม่ค่อยได้เรื่องเลยครับ ล่าสุดกินร้าน ปลาทูแถวสนามบินหัวหินไม่น่าเชื่อว่ามีร้านรสชาติห่วยยังงี้แล้วยังลงหนังสือแนะนำร้านอาหาร ร้านสกปรกมาก พนักงานก็บริการห่วย

ร้านอาหารทะเลไปกิน อุดมโภชนาสุดมากอยู่ปากน้ำปราณครับ
ถ้าอาหารอิตาเลี่ยน ก็ mama mia พิซซ่าอร่อยไม่แพ้ร้านดังในกทม.
Deestone the heart of your control

• *
ไปหัวหินอาหารทะเลไม่ค่อยได้เรื่องเลยครับ ล่าสุดกินร้าน ปลาทูแถวสนามบินหัวหินไม่น่าเชื่อว่ามีร้านรสชาติห่วยยังงี้แล้วยังลงหนังสือแนะนำร้านอาหาร ร้านสกปรกมาก พนักงานก็บริการห่วย

ร้านอาหารทะเลไปกิน อุดมโภชนาสุดมากอยู่ปากน้ำปราณครับ
ถ้าอาหารอิตาเลี่ยน ก็ mama mia พิซซ่าอร่อยไม่แพ้ร้านดังในกทม.

:a22:
สวัสดีจากหัวหินค่ะ
ตอนนี้มาอยู่หัวหินแล้ว
ออกจากศรีราชามาเจ็ดโมงครึ่ง
แวะกินแม็คเป็นข้าวเช้าที่พักรถมอเตอร์เวย์
มาถึงนี่เกือบเที่ยง
รถเยอะมากๆ...ใช้ความเร็วไม่ได้เลย
ตั้งใจมากินอาหารทะเลค่ะ
แต่ยังไม่มีร้านเลย
มื้อเที่ยงดันไปกินอาหารอิตาเลียน ที่แมริออท
ริมหาด บรรยากาศดี...อร่อย
 แต่เลี่ยนมาก

ตอนเย็นคงต้องกินที่รีสอร์ทที่พักคืนนี้
เพราะเขาจะมีเลี้ยงเค้านท์ดาวน์(บังคับซื้อ)
อากาศที่นี่ร้อนๆๆๆๆจริงๆๆๆ
แดดแผดเผา ....ตัวดำ
(มาเที่ยวทะเลยังบ่นอีก)

:a116:

รสชาติอิตาเลี่ยนจริงๆ

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
ขอให้สนุกนะครับ...

ยังไงๆก็อย่าเข้าไปกินร้านไข่มุกซีฟุ๊ดก็แล้วกัน   :a114: :a114: :a114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 10:11:19 PM โดย SuBie NewBie »
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ถ้าไปหัวหิน ผมจะไปทานร้านแสงไทย ซีฟู๊ดครับ...อร่อย ไม่ผิดหวัง :a30:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
สำหรับที่พัก แนะนำ ซีฮอสรีสอร์ทครับ  มุ่งหน้าเขาตะเกียบ  แยกขวาไปทางวัดหัวดอน เลยทางเข้าประตูวัด ไปอีก 15  เมตร อยู่ขวามือครับ  032 537 111

ขอส่วนลดได้เลย ครับ บอกว่าขับซูบารุ เป็นเพื่อนคุณเบ็นซ์ อาร์มี่ซัพพลาย
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

• *
สำหรับที่พัก แนะนำ ซีฮอสรีสอร์ทครับ  มุ่งหน้าเขาตะเกียบ  แยกขวาไปทางวัดหัวดอน เลยทางเข้าประตูวัด ไปอีก 15  เมตร อยู่ขวามือครับ  032 537 111

ขอส่วนลดได้เลย ครับ บอกว่าขับซูบารุ เป็นเพื่อนคุณเบ็นซ์ อาร์มี่ซัพพลาย

:a121:

โอ้....
ไม่อยากจะบอกว่าคุณBenzino มาบอกช้าไป
ที่ไปหัวหินก็ไปพักที่SEAHORSE มานั่นแหล่ะค่ะ
พักคืนเดียววันที่ 31  ที่มีดินเนอร์ที่สระว่ายน้ำด้วย
ฮิๆ
แต่ไม่เป็นไรเลย
ร่วมเล่นเกมแล้วได้ของรางวัลที่รีสอร์ท
เป็นคูปองดินเนอร์ฟรี
แต่ก็นั่นแหละ ...ไม่รู้จะได้ไปอีกเมื่อไหร่
ลุ้นอยู่ว่าจะได้คูปองพักฟรีหรือเปล่า
เล่นเกมก็แล้ว จับฉลากก็แล้ว แต่ก็ไม่ได้ค่ะ

:a13: