ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อรถแล้ว เห็นรถจากรูปแล้ว แต่ดูไม่เป็นช่วยผมด้วยครับ  (อ่าน 5623 ครั้ง)

ออฟไลน์ AlExz

• *
  • Popular Vote : 0
เรื่องมีอยู่ว่า ผมชอบรถ อิม GC8 แต่ไม่เคยขับไม่เคยนั่ง เคยแต่เห็นแล้วเกิดชอบ ผมไม่มีความรู้เรื่องรถรู้นี้เลยว่าอันไหนเป็นของแท้ หรือของปลอม

คือตอนนี้เงินครบแล้ว แล้วก็เจอรถแล้วแต่มันมีแค่รูป

ตัวผมอยู่จังหวัดเชียงใหม่ทำไงดีครับ แล้วถ้าผมไป กทม.ผมจะขอเจ้าของรถคันนั้นไปเช็ค เช็คแล้วเราจะรู้ได้เลยหรือครับว่ารถคันนั้นตัวถัง ช่วงล่าง เครื่องยนต์ เป็นไงบ้าง

หรือใครสามารถจัดรถดีๆให้ผมได้ เอาแบบทีเดียวเลยนะ

1. GC8 สีน้ำเงิน
2. คอแดง 2.0 โบ ขับ 4 แท้
3. สคูบหลังคา
4. ปัดน้ำฝนหลัง
5. ใน - นอก เวอร์ชั่น 5 หรือ 6 แท้
6. ไมล์ดิปฟี่ 3 ตัว
7. ไฟหน้า เพชร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2010, 04:57:12 PM โดย AlExz »
มิติใหม่ของระบบสร้างรายได้ที่ไม่เหมือใคร
www.topup2rich-its.com

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
ราคานี้สวยๆเยอะครับ  เล่น  Ver.6  เครื่อง  คอแดงปีใหม่ๆหน่อย  ราคานี้หาได้อยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 02:06:06 AM โดย UNBEATEN »
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ผมก็คนเชียงใหม่ครับ ลงมากทม.กำลังหา IMP ไปใช้เหมือนกัน    :a109:
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

• *
ผมก็ว่าจะลงไปซัก 7 วันต้องได้รถ รอซักวันที่ 7-8 มกรา ก่อน
มิติใหม่ของระบบสร้างรายได้ที่ไม่เหมือใคร

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ซื้อรถแนะนำดูด้วยตัวเองด้วยน๊ะครับ  ไม่งั้นจะเป็นเหมือนหลายๆคนในนี้ที่ช้ำใจที่เชื่อคารมคนอื่น  bad
ให้คนในนี้แนะนำได้ แต่เรื่องฟันธงจะเอาคงต้องดูด้วยตาด้วยเองอีกครั้ง
อย่าเชื่อ 100% เพราะบางทีต้องเข้าใจว่า รถเพื่อนกัน คนกันเองมันพูดอะไรมากไม่ได้

ออฟไลน์ job2jz

• *
  • Popular Vote : 1
  • เรียกข้าว่าลูกเจี๊ยบ (เพราะว่าแม่ชื่อเจี๊ยบ)
หาได้แน่ครับ แต่ต้องใจเย็นๆนิดส์นึง  :a2:

ที่จะหายากหน่อยก็คงเป็น

3. สคูบหลังคา
4. ปัดน้ำฝนหลัง

เนี่ยแหละครับ ที่จะไม่ค่อยมีอยู่ในรถคันที่พี่อยากได้พอดี

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับผม  :a4:  :a4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 03:55:48 PM โดย job2jz »
GC จอดนิ่ง เลยต้องซิ่งด้วย หมู 1600

วะวะวะว้าวววว

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
เงินก็ใข่น้อยยอมเสียเวลาหน่อยจะได้รู้จักรถจริงจริง.......โปรดศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินใจ.......ข้อมูลเป็นสิ่งสำคัญจะได้รู้และเข้าใจหลังจากที่ชื้อรถมาแล้ว.......แนะนำไปดูรถที่อู่.กทม.ดังดังถามข้อมูลให้รู้......testรถหลายคันหน่อยจะได้felling ด้วยครับ.......โชคดีพี่น้องชาวsu....โกร๋น good good good

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
บางครั้งอย่าไปยึดติดกะว่าต้องการนู่นนี่เลยดีกว่าครับ เอาสภาพดีๆ แล้วมาใส่เพิ่มเองทีหลังก็ได้นะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
ดูแล้วเจ้าของกระทู้ตั้งงบไว้ก็ไม่ใช่น้อย.................ถ้าอยากสบายใจและได้อย่างใจทุกรายการ ไม่ลองเลือกที่จะทำเองดูหละครับ ไปล่า GC3 / GC6 เดิมๆ มาทำ จะได้เห็นทุกขั้นตอน เห็นรายละเอียดตัวถังทั้งหมดตอนรื้อรถ ของแต่งอยากใส่อะไรซื้อเอาเลยตามชอบใจ ........ ดีไหมครับ

อันนี้พูดจริงๆไม่ได้ประชดแต่ประการใดครับ หวังดีแต๊ๆเจ้า.........

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
  • Popular Vote : 1
ผมก็เคยไปดูที่เชียงใหม่เต้นท์รถมันก็ไม่สุดหรือไม่สมราคาครับ ใจเย็นๆ   :a2:

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
ไปดูหลายๆคัน แล้วถ่ายรูปถ่ายทะเบียนแลข้อมูรถมาคราวๆ มีคนที่จตอบให้หลังไมล์เยอะ  คนในนี้ใจดีทั้งนั้น แต่ไม่กล้าออกตัว good

• *
เดี๋ยววันที่ 4 มกรา จะไป กรุงเทพแล้วครับ ไป 7 วันต้องได้ อิมขับกลับมาอวดแฟนที่บ้าน  sexygirl

อยากได้สุดๆครับ หาในเว็บมา 6 เดือนกว่าละยังไม่ได้เลย cryy ไปกรุงเทพรอบนี้ยังไงต้องได้ซักคับ สาธุ :a121:

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
ผมใช้ซูบารุอยู่อุตรดิตถ์เอาใจช่วยคับ   เพราะรถซูบารุกับทางต่างจังหวัดขับได้ประสิทธิภาพรถสูงสุดจริงๆ
ขอให้หาได้รถสวยๆน๊ะคับ    เอาตัวถังบางๆไว้ก่อนเป็นต่อ  เครื่องเรื่องรองเพราะเปลี่ยนได้ไม่ยากนักและที่สำคัญมักจะพังก่อนคิดจะเปลี่ยนเป็นประจำหากเท้าหนัก :a15: :a15:

ออฟไลน์ atakumi

• *
เดี๋ยววันที่ 4 มกรา จะไป กรุงเทพแล้วครับ ไป 7 วันต้องได้ อิมขับกลับมาอวดแฟนที่บ้าน  sexygirl

อยากได้สุดๆครับ หาในเว็บมา 6 เดือนกว่าละยังไม่ได้เลย cryy ไปกรุงเทพรอบนี้ยังไงต้องได้ซักคับ สาธุ :a121:
ถูกใจคันไหน ก้อ คันนั้นเรยคับ [จิงคับ] :a21:

ปล. ดูไว้เผื่อเลือกหลายๆคันด้วยน่ะคับ  glass

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2009, 04:58:20 AM โดย atakumi »

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
เดี๋ยววันที่ 4 มกรา จะไป กรุงเทพแล้วครับ ไป 7 วันต้องได้ อิมขับกลับมาอวดแฟนที่บ้าน  sexygirl

ขอย้ำอีกครั้งครับว่า อย่าไปบังคับตัวเองขนาดนั้น ถ้ามันจะไม่มีที่ถูกใจก็ต้องยอมรับความจริงว่ามันไม่มีครับ อย่าให้ความอยากมาบดบัง และบังคับเราให้เอารถคันที่เราไม่ได้อยากได้จริงๆครับ เพราะมันจะอยู่กับเราไปอีกนาน ถ้าไม่ถูกใจเสียแล้ว ขึ้นขับเมื่อไหร่ก็ปวดใจทุกคราครับ