ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับ และแวะมาเตือนด่านเส้นปากเกร็ดมุ่งหน้ามาเมืองทอง ตีสาม!!  (อ่าน 2452 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
ขอถือโอกาสนี้ สวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆ พี่ ๆ น้องๆ ใน SSS ด้วยนะครับ

พอดีเมื่อคืนไปซ้อมใหญ่ (เลี้ยงปีใหม่) บ้านเพื่อนแถวถนน 345 เพื่อเลี้ยงวันจริง (คืนนี้) จะได้สมบูรณ์แบบครับ 5555
ผมก็ขับกลับบ้านเวลาเดิม ตีสามกว่าได้ จากเส้นปากเกร็ดมุ่งหน้ายังแยกหลักสี่ ปกติ ไม่เคยเจอด่านครับ แต่วันนี้ไม่!
เจอด่านใหญ่ๆ ปิดถนนตรวจ ก่อนถึงเมืองทองครับ ผมก็ชะลอรถ และเปิดกระจกรอพี่ตำรวจ ให้แกตรวจค้นตามปกติ (และทำนิ่งๆ ไว้ เพื่อไม่ให้แกรู้ว่าดื่มมา) ก็ผ่านไปได้ด้วยดี
ขับตรงไปอีกหน่อย เจออีกด่าน ตรง ก่อนปั๊มน้ำมัน Caltex ก่อนแยกหลักสี่ ยังไม่ขึ้นสะพานไปบางเขน เหมือนเดิม ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

เลยแวะมาบอกกล่าว เผื่อใครใช้เส้นทางดังกล่าวในคืนส่งท้ายปีเก่านี้ครับ ระวังหน่อยนะครับ เพราะบางทีคุ้นเคยว่าซัดยาวๆ มาไม่มีด่าน ไม่มีกลับรถ เด๋วงานจะเข้าเอา
และคาดว่าไม่ใช่ด่านตั้งเป่าตรวจแอลกอฮอล์ครับ แต่อย่าเสี่ยงดีกว่า ถ้าดื่มเยอะ

Happy New Year ครับ
 sing

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
แหม... มีซ้อมฉลองปีใหม่ด้วย  :a106:

ขับขี่ปลอดภัยทุกท่านเด้อ  :a115:
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6

ภาพเดียวพอครับ เมาไม่ขับ ดื่มก็ไม่ขับ ถ้าคิดจะดื่ม ถ้าคิดจะเมา นั่ง Taxi โล้ดครับ เพื่อความปลอดภัยในชีวิต และทรัพย์สิน ของผู้อื่น และตัวท่านเอง  :a20:

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.

ภาพเดียวพอครับ เมาไม่ขับ ดื่มก็ไม่ขับ ถ้าคิดจะดื่ม ถ้าคิดจะเมา นั่ง Taxi โล้ดครับ เพื่อความปลอดภัยในชีวิต และทรัพย์สิน ของผู้อื่น และตัวท่านเอง  :a20:
:a4: :a4: :a4: haha haha haha
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เช่นกันครับ
V
V
V

ออฟไลน์ 3P

• *
  • Popular Vote : 0
ปากเกร็ดมีด่านไม่ประจำครับ เดี๋ยวมีเดี๋ยวไม่มีแล้วแต่รม

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Popular Vote : 0
  • Very Insane Prople
ปากเกร็ดมีด่านไม่ประจำครับ เดี๋ยวมีเดี๋ยวไม่มีแล้วแต่รม

วันที่เราขับรถมักจะเจอ ส่วนวันที่เราไม่ขับก็มักจะไม่เจอครับ

ถ.ติวานนท์แถวโรงบาลโรคทรวงอกก็มีตั้งบางวันครับ  :a28:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 01:36:05 PM โดย I am Boo »
มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^