ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาระดับน้ำมัน  (อ่าน 2586 ครั้ง)

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ปัญหาระดับน้ำมัน
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 05:05:40 PM »
ปันหามีอยู่ว่าผมใช้GCอยู่คับแล้วระดับนำ้มันที่โชว์ตรงหน้าปัดรถยนต์มันขึ้นๆๆลงๆๆเวลารถกระเด้งหรือเวลาเข้าโค้งแรงๆๆ เข็มระดับนำ้มันไม่เที่ยงจะชี้ไปที่ตัวE ตลอด เลยคับ  พอสักพักขับทางตรงธรรมดาก็จะขึ้นระดับนำ้มันเดิมพอสาดโค้งหน่อยก้ออาการกำเริบ.                                                                         

ตอนนี้ได้เปลี่ยนลูกลอย  ซ้ายขวาไปแล้วอาการก้อยังไม่หาย. พี่ๆๆพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างอื่นไหมคับ.

ขอบคุนล่วงหน้าคับ :a110:             
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: ปัญหาระดับน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 06:18:36 PM »
เติมไห้เต็มตลอดไปเรยครับ     :a2: :a2: :a2:
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ atakumi

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 06:36:06 PM »
รถผมก้อเป็นคับ ผมเรยไม่ค่อยจะเชื่อระดับน้ำมันของรถผมสักเท่าไหร่  :a28:

วิธีที่ผมใช้ก้อคือ เวลาที่ผมไปเติมน้ำมัน ผมจะกด reset เข็มไมล์ "วัดระยะทาง"ไว้ที่0 เสมอคับ ถังนึงผมวิ่งได้ประมาณไม่เกิน250กม.คับ

พอใกล้ๆจะถึง ก้อจะต้องเติมแร้วคับ กลัวงานเข้าคับ :a104:

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 06:41:17 PM »
รถผมก้อเป็นคับ ผมเรยไม่ค่อยจะเชื่อระดับน้ำมันของรถผมสักเท่าไหร่  :a28:

วิธีที่ผมใช้ก้อคือ เวลาที่ผมไปเติมน้ำมัน ผมจะกด reset เข็มไมล์ "วัดระยะทาง"ไว้ที่0 เสมอคับ ถังนึงผมวิ่งได้ประมาณไม่เกิน250กม.คับ

พอใกล้ๆจะถึง ก้อจะต้องเติมแร้วคับ กลัวงานเข้าคับ :a104:

150 โลก็เติมได้แล้วมั้งโอ้ดเอ้ยย   ม้าขนาดนั้น     :a4: :a4: :a4:
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:18:03 PM »
ไม่ค่อยนิ่งเหมือนกันครับ ผมก็ใช้ตามวิธีที่ด้านบนบอก คือทุกครั้งที่เติมน้ำมันก็จะreset
เจ้าทริปมิเตอร์ให้เป็น0เสมอ พอใกล้ๆระยะก็เริ่มหาปั๊มเติมได้เลย

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:56:43 PM »
ไม่ค่อยนิ่งเหมือนกันครับ ผมก็ใช้ตามวิธีที่ด้านบนบอก คือทุกครั้งที่เติมน้ำมันก็จะreset
เจ้าทริปมิเตอร์ให้เป็น0เสมอ พอใกล้ๆระยะก็เริ่มหาปั๊มเติมได้เลย
ผมใช้วิธีนี้อยู่เหมือนกันคับ แต่คิดว่าน่าจะมีทางแก้ได้ :a11: :a11: :a11:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 02:15:45 AM »
ปันหามีอยู่ว่าผมใช้GCอยู่คับแล้วระดับนำ้มันที่โชว์ตรงหน้าปัดรถยนต์มันขึ้นๆๆลงๆๆเวลารถกระเด้งหรือเวลาเข้าโค้งแรงๆๆ เข็มระดับนำ้มันไม่เที่ยงจะชี้ไปที่ตัวE ตลอด เลยคับ  พอสักพักขับทางตรงธรรมดาก็จะขึ้นระดับนำ้มันเดิมพอสาดโค้งหน่อยก้ออาการกำเริบ.                                                                         

ตอนนี้ได้เปลี่ยนลูกลอย  ซ้ายขวาไปแล้วอาการก้อยังไม่หาย. พี่ๆๆพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างอื่นไหมคับ.

ขอบคุนล่วงหน้าคับ :a110:             

ใช่สายไฟถังน้ำมันของมันรึเปล่าครับ ของผมก็เป็นเหมือนกันเพาะใช้สายไฟชุดเก่า
(เพื่อนผมขี้เกียจมันเลยทำให้ แบบว่าขอแค่เข็มขึ้นอะครับ) เลยต้องใช้จับเลขระยะไมล์เหมือนกันครับ
ถูกผิดไม่รู้เหมือนกันครับเพราะเคยถามไปแล้วก็ยังไม่มีใครตอบให้ครับ  :a119: